Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

OnePlus 5 sẽ dùng 8GB RAM, 2 camera, SnapDragon 835?

sonlazio
10/4/2017 8:57Phản hồi: 112
OnePlus 5 sẽ dùng 8GB RAM, 2 camera, SnapDragon 835?
Một số thông tin cho chiếc OnePlus 5 sẽ dùng 8GB RAM thay vì 6GB RAM như OnePlus 3/OnePlus 3T. Khi OnePlus 3 ra đời thì nó là một trong những sản phẩm đầu tiên dùng 6GB RAM, có lẽ OnePlus hy vọng họ sẽ thực hiện được điều tương tự như trên OnePlus 5.

Về tên gọi, như thường lệ thì các nhà sản xuất, đặc biệt là Trung Quốc thường khá ngại đặt 4, nên chúng ta sẽ không có một chiếc OnePlus 4 nào cả mà chỉ có OnePlus 5. Máy cũng dự đoán là dùng 2 camera thay vì chỉ 1 camera như hiện tại.

Hồi tháng 11 năm ngoái thì OnePlus 3T được ra mắt, chạy SnapDragon 821. Tháng 6 là OnePlus 3. Với lịch ra mắt như vậy thì nhiều khả năng OnePlus 5 cũng sẽ có mặt vào tháng tháng 6 hoặc tháng 7.

Tham khảo: PCPop
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hồi đó ra em oneplus 1 định mua xài thử mà chưa có cơ hội ... quay qua quay lại lên oneplus 5 mất rồi @_@
khổng lồ
PinPi
TÍCH CỰC
7 năm
Hồi con plus 3 thấy 6gb ram mà cũng phải chỉnh phần mềm để nó out bớt không thì tốn Pin, h lại lên 8GB ram làm gì cho hết không pit nữa, cảm thấy 4gb ram là quá đủ cho 1 con ĐT rồi.
P/s:Ram còn hơn con laptop của mình
@PinPi Em định mua con này, nó tôn pin lắm hả bác ? Để on screen được bao lâu bác có để ý không ?
@PinPi năm nào cũng thấy những cmt kiểu như thế này. nhớ lúc trước 4gb ram chưa phổ biến thì cũng có những cmt "2-3gb là quá đủ cho smartphone rồi" 😆
PinPi
TÍCH CỰC
7 năm
@thichlanhich102 Đó là thấy người khác chứ k phải mình nhé, đừng vơ đũa cả nắm.
PinPi
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenvuhaihp Mình chỉ xài qua vài bữa thui, cảm nhận Pin cũng bình thường không quá tốt.
Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái Lap của em nó vẫn còn có 2 G các bác à, định mệnh cái sự phát triển của công nghệ chứ, nhìn mà ham
dukichlang
TÍCH CỰC
7 năm
có con oneplus 1 máy chạy siêu nóng, bị báo pin ảo.
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Sẽ mua 1 bé 😃
Tobie_arc
TÍCH CỰC
7 năm
Đã dùng qua 1+2 và 1+X. Nói chung đây là 1 hãng điện thoại khá ngon, dùng rất ổn định, nhiều tùy biến, chất lượng gia công tương đương HTC, tuy nhiên camera chưa tốt lắm. Nhưng được cái rất được chăm chút ROM trên XDA. Up mệt nghỉ không hết rom, và được cập nhật hệ điều hành nhanh chóng. Nhược điểm là kiếm phụ kiện mấy e này hơi khó
@Tobie_arc B tìm mấy cái dịch vụ order taobao ý cái gì trên đấy cũng có. Hàng thường có sau 3-5 ngày nếu b ở HN
4gb ram là đủ dùng rồi. 6gb vs 8gb xài có hết đâu nhỉ
@vhtn8381 Sao ko đc lôi iPhone ra vậy?

Nói như thế để thấy vấn đề là ở phần mềm, ko phải phần cứng.
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@DJ Khánh Bee Ai chả biết điều đó, thằng con nít 10 tuổi nó cũng biết phải làm như thế mới tốt...khi nào mà thằng Sung, hay thằng sony, htc v.v... tự nó làm được như Apple làm từ A... Z thì khi đó mới nói chuyện, mới lôi apple ra để so. Nói rõ ràng vậy rồi còn giả ngây giả ngô bảo sao ko so đc!! Đến thầy cũng bó phép.. Hahaha....
@vhtn8381 Ừ biết r sao còn cãi là cần tới 8GB. Tất nhiên ko làm đc như Apple, chỉ cần làm tốt trong đám Android là đc rồi, tối ưu chuẩn thì 6GB Android cũng là quá dư.
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@DJ Khánh Bee Thôi đc rồi vậy là đủ hiểu rồi, dư hay ko chú em ko cần thì ng khác cần, khi nào chú nằm trong đội ngũ kỹ sư, tiến sĩ thì nc tiếp, vậy hen.Khi đó chú muốn nói gì cũng đc, khi đó tự nhiên ng ta tôn trọng và đề cao ý kiến chú đưa ra. Ko cần phải dài dòng lòng vòng tỏ vẻ khôn hơn người ta đâu mà phán bao nhiêu là đủ bao nhiêu là thừa... 😃
bakery00
TÍCH CỰC
7 năm
cấu hình chắc khủng hơn con laptop còi của mình rùi, nể thật
datltq
ĐẠI BÀNG
7 năm
vì đám này mà giá ram Desktop phi mã nè
@datltq Ram Desktop phi mã do đào bitcoin bác ơi. Chứ ram đt tuổi lol sánh vai vs Desktop
datltq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pro744 ram đt xài chung chip nhớ với desktop cậu ạ
http://www.pcgamer.com/heres-why-ddr4-ram-prices-have-spiked/
Ngon bổ rẻ vậy mà sao ít người mua quá nhĩ..... ra đường chả bao giờ thấy....
@accountvip Mình có thấy 1 lần ở building mình đang học. Nói chung nhìn rất ngon. Không biết thực tế như thế nào. Người chủ của chiếc máy, khi mình hỏi thì rất hài lòng.
eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
1+ 3T mà giảm giá xuống nữa thì quá ngon :3
32gb luôn đi chứ 8gb chi ít vậy. Note 2 hồi xưa 2gb ram, 13k antutu đã là siêu phẩm ai cũng ram nhiều làm gì, dùng có hết đâu :v
Vãi rồng 835 công lực mà đi vs vũ khí 8 * nữa@@ Kinh khủng
Thêm cái lửa thuần gút gồ nữa thì tuyệt vời.
835-8G :eek: Screenshot_2017-04-09-21-37-15_com.coccoc.trinhduyet_1491748879430.jpg
@phongba046 khong-the-tin-noi-that-tuyet-voi1.jpg
Tăng ram cho cố vào mà trãi nghiệm người dùng kém thì cũng như không
@Ghế Ngồi Bệt Bác đang nói bệnh chung của tất cả sp ăn roi ah
@Ghế Ngồi Bệt trải nghiệm là trải nghiệm như thế nào ? Nói rõ ra đi.
RAM nhiều hơn cả flagship của Samsung !!
_Kenzi_
TÍCH CỰC
7 năm
Quan trọng nhất phần mềm, ram cao mà phần mềm kém thì vẫn giật lag bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019