OnePlus 6 chính thức: giá từ 529$, Gorilla Glass 5, Snapdragon 845, RAM 6/8GB, camera kép

zyzy1908
16/5/2018 16:21Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuy8x8
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu k có tai chó thì nó sẽ thật là perfect!
@thuy8x8 Nếu bác làm dc thì mọi ng đều hoan nghênh😃
Nhìn thì chê, sài thì mê. Iphone x cũng vậy sài rồi quan tâm tai thỏ chi khi sự tiện lợi nó mang lại nhiều hơn
@killerman2005 Chuẩn bác, dùng mới thấy chả quan tâm để ý j đến nó, mình nghĩ các máy hãng khác cũng vậy thôi, phần lõm vào đó dùng ứng dụng nào nó trùng màu với ứng dụng đó chả vấn đề j.
nhìn ok . mình came giác chất lượng màu hiển thị còn điện thoại xiaomi du cao câpd nhâtd vẫn nhợt nhạt. vãn thua huawei oppo này nọ
zozororo
ĐẠI BÀNG
6 năm
ae vs oppo mà ko có bác nào ngào lên à....
Lại tai thỏ...năm của tai thỏ 😁
@Khẩu trang xanh Để xem anh Sàm có làm Galaxy Notch không hay vẫn lạc hậu với 2 cái viền dày cui
@dualshoсk Lì thì chết, ko chừng doanh số lại cắm đầu xuống dưới 1+ hay mấy hãng tàu khác. Đợi mì xào ra bản tai thỏ chuẩn đầu tiên của ad sẽ thấy dc vì sao ng ta ham tai thỏ😃
baodng
TÍCH CỰC
6 năm
Bây giờ có cái đt nào màn hình tràn viền mà ko có luôn cả camera trước ko các bạn? vì nhu cầu tôi ko dùng video call trên đt, khi video câl toàn là conference nên phải dùng laptop thôi.
Design con này mà full toàn bộ bỏ tai thỏ, bỏ luôn cả camera và loa, truyền âm thanh như kiểu mi mix đời 1 là tuyệt vời.
máy thì bình thường như bao máy khác mà cứ lộ ảnh với rò rỉ phát mệt với mấy bố máy tàu =))
Thế máy này có la bàn không vậy?
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
Nặng bao nhiêu kg ? 😁
Hàng ngon ko có chỉ có vi, xi, op vơ vẩn

Liệu pixel 3 có gì hay hơn.
lordzedo
TÍCH CỰC
6 năm
điểm nhận biết dễ thấy các hãng đt tàu rẻ tiền là cái tai thỏ bắt chước Apple...mấy hãng lớn chả ai người ta thèm bắt chước cái vớ vẩn đấy..thất bại lớn nhất trong ngôn ngữ thiết kế của Apple..😃..đến giờ vẫn không hiểu tại sao những cái đầu thiên tài mà lại có thể nghĩ đến loại màn hình tràn viền theo kiểu ngớ ngẩn kém thông minh như vậy?
lordzedo
TÍCH CỰC
6 năm
@Barbatos có hiểu mình viết gì không bạn? mình nói IpX thất bại à mà cứ lấy doanh số với chả đem BB với Nokia ra so làm cái gì vậy?
@lordzedo Bán hàng ko nói về doanh số nói về cái j. Thế sx ra để chất đống ah. Ng ta coi thất bại và thành công của 1 sp nằm chính là doanh số. Bảo sáng tạo, đột phá đẹp sao ko ai mua. Bộ ng ta điên sao mà ném cả ngàn bạc vào cái smp, 16tr ng lận đấy... đừng có nguỵ biện cãi chày cối. X vẫn là smp dc đánh giá cao nhất hiện nay. Bb vs nokia dẹp mảng smp cũng vì doanh số đấy. Bán ko dc tiền đâu mà trả lương cho nhân viên vs các chi phí khác. Bộ nhân viên hít khi khống mà sống dc ah... vs dân buôn bán, thành công là bán dc hàng, đơn giản. Còn ế chất đống xếp gạch thì thất bại rồi, quá đơn giản mà nhỉ😃
lordzedo
TÍCH CỰC
6 năm
@Barbatos thôi thua bạn luôn..tôi đang nói về cái thiết kế tai thỏ, nó chẳng gây bất lợi gì thì đương nhiên chẳng ảnh hưởng đến doanh số, chẳng qua nó chẳng phát huy được tác dụng gì gọi là cách mạng tràn viền của Apple mà thôi,...người ta mua iphone x chỉ cần thấy nó khác biệt, không gây bất lợi cho họ so với IP đời cũ thì họ mua thôi, có mấy ai để ý đến tai thỏ đâu..xin nhắc lại tôi chỉ đánh giá riêng về thiết kế, và nói khách quan thì thiết kế tai thỏ là thất bại trong ngôn ngữ thiết kế của Apple, đừng lúc nào cũng cứ lôi doanh số ra, doanh số chỉ quyết định thành công về mặt thương mại chứ không phải tất cả mọi mặt, nói đến đây mà bạn không hiểu nữa thì thua,..đơn cử lấy bài hát "chạy ngay đi" vừa mới ra mắt của Sơn Tùng,..lượt view cực cao có nghĩa là nó thành công về mặt thương mại, nhưng không có nghĩa nó là bài hát hoàn hảo...thế thôi nhé,..tôi cũng chẳng phải chê hay dìm hàng toàn bộ thiết kế của Iphone X, điểm nào tốt thì tôi khen xấu thì tôi chê chứ không cuồng như bạn..nếu chỉ thấy được mặt tốt của sp thì bạn đích thị là fan cuồng...
@lordzedo Anti thích áp đặt suy nghĩ của ng khác nhỉ. Vẫn là thiết kế, rất nh ng hài lòng vs tai thỏ, thế nên ms có 1 cuộc di cư hàng loạt qua tai thỏ... Thế nói thiết kế s9 n8 đẹp đấy, sao doanh số của nó thấp lè tè nhỉ. Kết quả chung cuộc quá rõ. 1 học sinh vào lớp, phát biểu lúc nào cũng đúng, hăng hái phát biểu. Kết quả thi lại thua 1 đứa trong lớp ít phát biểu hơn. Thế thì ai giỏi hơn. Ng ta chả quan tâm đến quá trình, kq là quan trọng nhất. Anti hay seeders ko chấp nhận sự thật, tổ lái. Tôi cho bác 1 bài toán, ipx bán dc 16tr, 97% ng dùng hài lòng vs thiết kế và đó cũng là phần có điểm cao nhất. Bác thử tính xem có bao nh ng hài lòng. Thế thôi, ko quan tâm ý kiến này kia. Còn ko thix, cứ mua s9 hay smp nào ko có tai thỏ ấy, đừng bày đặt phân tích này kia. Nếu bác giỏi, bác đã ngồi làm cộng sự vs Johny Ive hay thậm chí thế chỗ ông ấy, ko phải ngồi đây để phân tích theo cảm tính, hùa theo, hay gato vs những ng dùng ipx. Ng ta bik cái nào đúng, cái nào sai, cái nào thành công và thất bại, ko cần bác dạy. Bác có quyền đưa ý kiến, nhưng chính cái ý kiến của bác mà h bác còn cào phím đấy, nên chấp nhận xu thế. Về thiết kế hay doanh số, ipx vẫn là số 1, và nh nsx đang học hỏi. Đọc để bik thêm chứ tôi chả ở ko mà phân tích tào lao như bác😃 http://m.genk.vn/khao-sat-moi-97-nguoi-dung-iphone-x-thich-tai-tho-trong-khi-siri-bi-ghet-nhat-20180512112613033.chn
rayz
TÍCH CỰC
6 năm
tấm cuối xoá phông ảo phết ! @@

nhìn hình như chụp len fix 35 hoặc 50 dslr vậy, hix
cuquynh
TÍCH CỰC
6 năm
cứ cái đà này thì 20gb ram trên điện thoại sẽ không còn xa nữa
hieukon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Oneplus bao giờ cũng làm sau mấy hãng Android khác nhưng làm lúc nào cũng ngon nhất về cả chất lượng ngon lành hơn hẳn. Ví dụ như đợt màn hình vô cực năm ngoái (vì năm nay mới có phong trào tai thỏ), khi các hãng Android khác ăn theo các làm màn hình 18:9 viền trên và dưới mỏng như samsung mà ko chỉn chu hẳn về thiết kế hay các mảng khác, Oneplus mãi sau mới ra con 5T, xem kênh của Unbox Therapy hay MKBHD đều khen nó tốt như nào
@hieukon Đấy là còn chưa nói 1+5t vả sấp mặt hết các đối thủ cùng thời về thời lượng pin
Tony_Tony
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chả hiểu sao cái tính năng nhận diện khuôn mặt có trên android từ thời 2.3. Biết bao nhiêu đời ko giói thiệu coi như rác rưởi mà thực ra hầu như cũng chả ai sài. Đến lúc ipX ra face ID thì bắt đầu dòm ngó vào cái tính năng nhận diện khuôn mặt đó. Thấy các nhà sx giới thiệu để bắt kịp theo ip chứ chả bg tìm hiểu hay đầu tư nghiêm túc tính năng vốn có của android
Thật sự mình ko mua ipx vì cái tai thỏ qq đó. Đang chờ mấy đời sau nó có dẹp ko, làm viền mỏng và ko bị khuyết màn hình thì ngon. Về ios thì ko có gì để chê 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019