OnePlus sẽ là hãng đầu tiên dùng chip Snapdragon 855 trên điện thoại

Duy Luân
5/12/2018 19:19Phản hồi: 78
OnePlus sẽ là hãng đầu tiên dùng chip Snapdragon 855 trên điện thoại
Tại sự kiện của Qualcomm đang diễn ra ở Hawaii, CEO OnePlus đã có mặt và cho biết họ sẽ là đơn vị đầu tiên ra mắt điện thoại dùng chip Snapdragon 855. Không có ngày cụ thể được đưa ra, nhưng OnePlus nói là chỉ trong vài tháng đầu năm sau sẽ có hàng. Nhiều khả năng chiếc OnePlus 7 sẽ được giới thiệu vào tháng 1 hoặc tháng 2, bởi nếu trễ hơn thì có thể bị vướng lịch ra mắt của hàng loạt flagship khác đến từ Sony, LG, Samsung... (chiếu theo lịch các năm trước họ hay ra mắt máy mới vào cuối tháng 2, đầu tháng 3).

OnePlus luôn dùng chip Snapdragon kể từ ngày đầu ra mắt, khởi đầu với OnePlus 1 dùng Snapdragon 801 và gần nhất là OnePlus 6T với Snapdragon 845. OnePlus thì chỉ làm máy cao cấp và giá thấp hơn so với đối thủ, họ chỉ làm một máy tầm trung duy nhất rồi sau đó không phát triển nữa.
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lumia mà đc con này thì chạy chả khác gì PC .
Hóng luôn đợt này các hãng giới thiệu Laptop chạy em nó lun coi thế nào .
@Duy Luân Miếng ngon thì nhớ lâu
Đòn đau thì ... Nhớ đời
Hahha
@minhthuvc Laptop chạy AMR bán ế chổng vó ra. Hiệu năng kém. Con chip mới mạnh hơn 40% thì vẫn còn khoảng cách quá xa vs chip x86.
Bài học cho laptop chip 835, 850 vẫn ế đầy trên Amazon kìa.
@maithang215 Chắc chắn ế nhưng các hãng vẫn phải làm để rút kinh nghiệm cho các dòng chip sau này, chứ ko làm đến khi cơ hội đến xoay sở ko kịp. Điển hình có hãng nào muốn tốn thêm tiền quảng cáo rùm beng đâu. Chuyển qua dùng 1 con chip kiến trúc khác hẳn hoàn toàn khó không tưởng về phần cứng lẫn phần mềm
hellorobot
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhthuvc PC có snapdragon 950 dành riêng rồi nó còn mạnh hơn cả 955 nữa.
KLQ, cơ mà lúc reg nick mình điền ngày tháng năm sinh linh tinh. Giờ admin báo mình chưa đủ 14 tuổi. Phải có người bảo trợ. Làm cách nào để thay đổi thông tin ngày sinh bác ơi?
@cutamthat 11 tuổi thì về học bài đi bác 😆
thienhai_241
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cutamthat Tag mod/ad vào. Dạo này các ổng rảnh lắm kiểm duyệt từng chữ cái của cmt nên sẽ có time để lo cho bác thôi ;)) hqua bị xoá 1 dòng cmt vì thiếu lịch sự : ở trên ăn gạch đá chưa đủ lại muốn xuống đây ăn C ấy ah b ;)) haizzz haha
@cutamthat Gọi @Duy Luân hỗ trợ nè
@cutamthat Kinh thật, reg acc tè 2008, giờ 2018 là 11 tuổi, biết tham gia và cmt tinh tế từ khi 1 tuổi, bác là thần đồng cmnr =))
Trung Quốc cái gì không phải của họ thì có rất nhanh... hahaha
Antikill
TÍCH CỰC
5 năm
@nhucongpro Lần này oneplus lại thua Xiaomi một bước rồi. Hồi chìu Xiaomi vừa công bố mix3 snap 855 vs 5G kìa
mystogann0
TÍCH CỰC
5 năm
Chắc sẽ là oneplus 8, tàu nó kiêng số 7.
minhanh201
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mystogann0 Chắc ko kiêng đâu
@mystogann0 Nokia thì kiêng số 4, Tàu khựa kiêng số 7
@mystogann0 Khả năng thế. Giống như họ bỏ qua số 4 đấy. Con 6T chắc là con 7 rồi.
Thạch 42
TÍCH CỰC
5 năm
Đầu năm sau hóng các hãng thay đổi thiết kế. Chắc là người người nhà nhà dùng vân tay siêu với màn khoét lỗ.
Không ngạc nhiên lắm.
Mấy đời trước cũng toàn Oneplus cầm cờ dẫn đoàn mà.
miennau
ĐẠI BÀNG
5 năm
giá lại tăng lên 😁
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
Có cái mới để kích thích đám mê công nghệ, còn mấy ai cần tới sức mạnh con 835 chứ đừng nói 855
@Vo_manh Thiệt luôn em đọc đi đọc lại mấy lần vẫn ko hiểu dc ý bác luôn
@ZzCapuchino Mình nghĩ mãi vẫn chưa hiểu được tại sao bác lại chưa hiểu được ý của bác ở trên 😁
mrbi1212
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ZzCapuchino Ý bạn ở trên nói đa số người dùng bây giờ sử dụng đth ko tận dụng hết đc sức mạnh của con chip , thì cần tới chip 835 làm gì , nói chi chip 855.Theo cách hiểu của mình là vậy
Ăn thua ra cái máy có đẹp k, dùng có ngon k, còn chip thì đến Snapdragon 899, ng dùng cũng chạ có biết khác biệt cái rì 😁. Nói chung bọn Tàu vẫn cứ khoe cấu hình là chủ yếu :D
@baotuan Oneplus mà nói câu này là biết đ quan tâm, đ tìm hiểu nhưng thánh phán thì có thừa rồi auto comment chém vu vơ cho có với đời tưởng sẽ được hưởng ứng :D kể cả chưa dùng mà bỏ chút thời gian xem review thì cũng biết review nào từ Tây sang ta ai cũng khen con Oneplus6 hết lời, mà hầu như đời nào của 1+ từ 1 đến h cx đc giới công nghệ đánh giá ko hề thấp
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
@baotuan Giờ thì ai chả khoe cấu hình bạn, Apple cũng show chip A12 đó thôi. Không show cấu hình thì lấy gì để làm marketing sản phẩm. Vì mỗi năm có cải tiến vài thứ nhỏ xíu, không đủ để làm PR cho sản phẩm
@baotuan OnePlus thì thiết kế khá, làm Rom rất mượt 😆 Chụp hình mấy năm nay khá ngon rồi nhé bác
@baotuan Bạn hiểu biết thật đấy, à nhầm bạn nói chuyện nghe có vẻ hiểu biết thật đấy, dù bạn chả biết cm gì hết =))
@baotuan Xin thưa với bạn, ngoài cấu hình ngon ra thì còn lại cái gì của nó cũng ngon ạ. Giá thì quá ngon luôn 😆
grodt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hình như còn tầm trung duy nhất là oneplus X
Trước mua cho ông già
totalhn
TÍCH CỰC
5 năm
@grodt Mình cũng đang dùng 1 cái 1+ X đây, thiết kế mỏng nhỏ gọn, vuông vắn kiểu như ip 5, 5s rất đẹp và ko lỗi mốt, cầm trên tay hay nhét túi quần đều thoải mái
dùng chip s801 ram 3g đến giờ vẫn chạy mượt các ứng dụng thường dùng google map, zalo, ko game, gps rất nhanh và chính xác, có điều chụp ảnh và nghe nhạc thì tb, ko ấn tượng
Nghe nói từ 1+ 6 trở đi thì đã cải thiện phần chụp hình, xem so sánh trên youtube thấy cũng khá, nghe nhạc thì đến 1+ 6T cũng đc nâng cấp phần cứng
http://nghenhinvietnam.vn/tin-tuc/oneplus-6t-co-2-thu-de-trai-nghiem-am-thanh-dat-den-dinh-cao-47104.html
855 nghe đồn mạnh hơn 845 45%
hungtrumno
TÍCH CỰC
5 năm
@Đỗ Lâm Minh Tâm Trong cái SoC thì có CPU và GPU. CPU của 855 mạnh hơn 45% (đa nhân thôi, chưa đề cập đơn nhân), GPU mạnh hơn 20%. Mình thấy quan trọng nhất là cái chip riêng xử lý AI và Neuron Network, nó giảm tải cho CPU khá nhiều, và hỗ trợ chụp ảnh đẹp hơn nhiều. Hóng con Pixel 4 năm sau sẽ chụp bá đạo như thế nào.
minhanh201
ĐẠI BÀNG
5 năm
Toàn chơi chip max cấu hình
nhatdev
TÍCH CỰC
5 năm
năm ngoái xiaomi dùng 845 đầu tiên =))
junky3
TÍCH CỰC
5 năm
1plus 6t đẹp
SaiO
TÍCH CỰC
5 năm
Giờ cũng ko ham hố cấu hình khủng nữa , chỉ cần 1 con sài chip 835 là đủ rồi
@SaiO Nếu giờ mới vác tiền đi mua máy mà chọn snap 835 thì không, nhưng nếu đã trót mua r thì cũng tạm ổn 😁
junky3
TÍCH CỰC
5 năm
Cháu bên mỹ xài 1plus6t mua 400usd quá ngon
mabutvc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dư thừa quá. Ko biết các ông làm phần mềm nghĩ ra đc cái gì hay ko để SD hết sức mạnh ko chứ như em chỉ Mail, Zalo , Facebook, Chụp ảnh thì chíp này như kiểu voi với kiến ấy.
bkpro185
TÍCH CỰC
5 năm
@mabutvc Thế thì mua redmi 6a mà dùng ai bắt mua. Để những người có nhu cầu cao hơn họ dùng
@mabutvc Nhu cầu vậy mua iphone 6 là ổn
@bkpro185 Vấn đề là đi với máy chip thấp thường những thứ khác cũng thấp theo. Lên lại phải đú lên.
hungtrumno
TÍCH CỰC
5 năm
@mabutvc Kể cả mail, zalo, fb thì cũng cần chip mạnh nhất để cho trải nghiệm nhanh mượt nhất, hạn chế thời gian load và xử lý, đỡ ức chế. Còn bạn nói ko cần cho chụp ảnh thì quá sai lầm, camera điện thoại giờ phụ thuộc sức mạnh của chip rất nhiều, vì thời đại bây giờ là thời đại của smart HDR xử lý cả 10 mấy tấm ảnh trong 1 giây, chip ko đủ mạnh thì nó xử lý đến sáng mai luôn nhé.
mabutvc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hungtrumno Như em đang dùng 845 với 8G Ram và 256G bộ nhớ trong rồi nên thấy 855 là dư thừa bác ạ.
Bên sohoa đang có bài S10 chạy 855 với điểm benmark luôn rồi, 1 bài có ảnh rò rỉ máy nốt ruồi của sam, kèm đó là tin iphone đang giảm giá để kích cầu 😁
@Nguyễn Huy Chiến Nhìn cái nối ruồi như rò rỉ của Sam thì phải gọi là vết sẹo chứ ruồi gì
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Ngon mà ko có tiền mua thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019