Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

OnePlus tiết lộ về OnePlus 6: tất cả đều xoay quanh tốc độ!

Duy Luân
2/4/2018 21:41Phản hồi: 80
OnePlus tiết lộ về OnePlus 6: tất cả đều xoay quanh tốc độ!
OnePlus vừa đăng đoạn clip ngắn chỉ 4 giây lên Twitter với nội dung "The Speed You Need", tạm dịch là "Tốc độ mà bạn cần". Khỏi nói cũng biết đây chính là đoạn tiết lộ úp úp mở mở dành cho OnePlus 6, chiếc điện thoại chủ lực của công ty trong năm nay. OnePlus 6 nghe đồn sẽ có cấu hình rất mạnh với Snapdragon 845, RAM 8GB, cài sẵn Android 8.1. Đồng sáng lập OnePlus là ông Carl Pei cũng xác nhận OnePlus 6 sẽ dùng màn hình viền mỏng giống iPhone X, có cả tai thỏ, giữ lại jack 3,5mm. Chắc là giá sẽ yêu giống như các đời OnePlus trước đây.

Nguồn: Twitter
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanbmt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tq đẻ đt như gà đẻ trứng. 😃
@hoanbmt Vậy thì bạn ko biết rồi. 1+ nó đẻ còn ít hơn Apple đó bạn
shenlongcorp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@romano19 vậy thì bạn đọc không kỹ rồi. người ta nói trung quốc chứ có nói one plus đâu.
@hoanbmt Ngáo à?
Tai thỏ everywhere.
Hi vọng có hãng làm tai thỏ nhưng biến tai thỏ thành 2 dải đen như 1 màn hình phụ, chỉ hiển thị notification, các thông tin trạng thái pin, wifi... coi như là tai thỏ luôn ẩn, ko cho phép bật lên.
Tai thỏ làm màn hình mất cân đối, có lẽ 1000$ khiến mọi người chấp nhận tất cả, xấu cũng phải ép mình vừa lòng mà khen đẹp, coi đó là nhận diện của điện thoại cao cấp.
Cũng vì thế mà các hãng chạy theo, phục vụ cho những người ham muốn có được điện thoại giống kiểu tai thỏ 1000$ giá rẻ hơn.
Haizz. Đúng là khi đã thống trị nhận thức thì cục shjt ị ra mọi người hít cũng khen thơm.
MxEric
ĐẠI BÀNG
6 năm
@editzrapper Thẳng từ từ thôi, sao thẳng quá vậy. =))
@editzrapper huawei có làm tính năng đó rồi mà
@anh.duong.218 P20 vẫn cho phép bật hay tắt, ý em là bắt buộc luôn luôn tắt ạ =))
@editzrapper Thay vì bắt buộc ng dùng thì ng ta cho ng dùng lựa chọn còn gì nữa
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
Mong có loa stereo...chứ dùng 5T phải xposet mới ra hifi...nhưng mà vẫn ngon vô đối 😁
Hic.
Mới mua oneplus 5T hôm bữa 12 củ, http://bit.ly/2Gwl638 giờ đã thành điện thoại cũ rồi sao, bùn
anti-fan
TÍCH CỰC
6 năm
@Duong Ngoc Lan Ừ mình cũng mua con Galaxy Note 3 cách đây 6 năm, giờ cũng trở thành điện thoại cũ rồi.

Đồng cảm với bạn
@Duong Ngoc Lan Ra khỏi cửa hàng đã là dt cũ rồi, hãng nào chả như vậy
@Duong Ngoc Lan Dạo này seeder lazada nhiều vãi
@Duong Ngoc Lan mình mua bản 8GB /123GB cũng chỉ có hơn 12 😆 xài bao ngon
TT toàn dị nhân 😆
Cái cả TG công nhận thì lũ tay sai SS ko công nhận...
@mandyhades Bác nói hơi phiến diện, bác ví dụ cho em ngoài thèn TQ ra thì thèn nào??? Có thể xếp chung thì trường Smartphone ở VN là Apple, SS và liên minh Tàu khựa, chứ còn ở TG thì không bác nhé.
nhiều bác cứ nghĩ tai thỏ là xấu. hãy nghĩ tích cực là nó làm tăng diện tích hiển thị trên màn hình. nếu không có nó sẽ là 1 dải đen lớn như trước kia. còn các bác không chấp nhận được 2 cái tai thì có rất nhiều điện thoại khác đáp ứng được nhu cầu của các bác. công nghệ hiện tại chỉ đáp ứng được như vậy thôi, nếu muốn vừa viền mỏng vừa không có tai thỏ thì hãy đợi thêm, cái gì cũng cần có thời gian.
@Snow Ryu tuy viền mấy con kia dày nhưng vị trí đó là loa là nơi cầm trên tay ipx bác có cầm thoải mái z ko
Snow Ryu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhân hunter phần viền đen đó mình cầm vào vẫn bình thường bác ơi, Ko có gì vướng víu ca. Mình cũng cầm xem Youtube, phim trên web cảm thấy bình thường, không có gì khó chịu cả.
@Snow Ryu vấn đề ở đây là ko tận dụng hết màn của nó kìa bác
Snow Ryu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhân hunter Cái vấn đề tận dụng hết màn hình của nó còn phải do nội dung nữa bác ơi, nội dung wide thì full màn, còn nội dung 16:9 thì tất nhiên sẽ bị 2 sọc đen 2 bên rồi. Giống như màn 16:9 xem nội dung wide là bị 2 đường đen trên và dưới đó bác
Như này vẫn tận dụng được không gian hiển thị mà vẫn cân đối nè
Nhưng chỉ được ở ngoài Home thôi, vào ứng dụng k che đc. Android chắc tùy biến được
@Duong Vat De Thuong mình thấy khoét lõm vào đỡ hơn là hai cục hai đầu không cân xứng, mà không cân xứng thì như mimix cục ở dưới dày, cục ở trên mỏng còn được. Chứ cục trên dày như hình bạn gửi nhìn nó ngược ngược
anti-fan
TÍCH CỰC
6 năm
@Duong Vat De Thuong Sau sẽ có Camera dưới màn hình, Face ID dưới màn hình, lúc đó màn hình tràn luôn mới hết xấu được.
@cuhiep Tràn viền mới đẹp chứ được có mỗi 2 cục u lên nhìn mất cân đối kinh dị _.__!!
Doremono
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duong Vat De Thuong Thà nhìn cái khoét hơn nhìn cái kiểu đầu to đít nhỏ. thà đít to đầu nhỏ nhìn vẫn thích như Mi mix vậy.
Chỉ hóng ipx plus thôi chứ năm nay chả hóng thêm j nữa. Hi vọng bản 256g xt k quá 30 tọi
Giả sử 2 điện thoại cùng xài chip 845 thì như thế nào gọi là cấu hình cực mạnh??
@ngockhanh1988 RAM, Bộ nhớ trong 😁 mấy cái này cũng có tốc độ mà, với lại OnePlus nó còn làm cho máy chạy nhanh như điên nhờ vào loại bỏ các hiệu ứng hay mấy cái gì đó :D
@cuhiep Sử dụng thực tế O+5T tốc độ còn nhanh hơn S9 Plus 😆 Dev của O+ rất giỏi
kyn_krai
TÍCH CỰC
6 năm
@ngockhanh1988 1+ dùng F2FS 😆
Đang dùng X và 5T. Chơi PUBG bằng 5T hằng ngày vì cái màn hình to và không có tai thỏ. Oneplus 6 có tai thỏ thì có lẽ không lên đời. Chơi game mà kẻ địch đứng ngay chỗ tai thỏ thì có nước khóc ròng.
Snow Ryu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HMSaigon Maybe game nó sẽ né cái phần tai thỏ ra chứ nó sẽ không tràn viền ra chỗ tai thỏ đâu bác ơi
MxEric
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HMSaigon Nó sẽ xén 4 góc cho nó cân đối, bạn cứ yên tâm.
Đừng cài lụi malware tự lấy thông tin là được, cũng tính trải nghiệm 5t nhưng nghe dính phốt lại ngại dù thông tin chẳng có gì để mất, thông tin cơ bản thì chúng nó bán cho bảo hiểm, bất động sản, tài chính,... lâu rồi
thấy xoay quanh tai thỏ mà 😁
chạy theo iPhone mới sống đc

mấy thằng chạy lệch đường chết gần hết rồi 😃
@tobe2405 chưa chắc à chỉ cần cam cảm biến vân tay làm dc dưới màn thì hãng đó thắng thôi 😁
leduy0102
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mong chờ con 1+6 ra lẹ lẹ để hốt. Đi Hongkong rơi mẹ con 1+2 trên taxi hồi nào ko hay 😔
Đang xài 5T và thấy tốt. Chỉ 1 điểm ko hài lòng là thiếu mắt hồng ngoại.
TedVu247
ĐẠI BÀNG
6 năm
@exciterc app ngoài vẫn bị lẫn tạp âm, âm thanh đầu kia lại nhỏ. thank bạn
@TedVu247 Tạp âm thì đúng rồi vì micro nó thu được từ môi trường. Nếu môi trường yên tĩnh thì hoàn toàn nghe trong và rõ. Nhưng âm đầu kia của mình ok. Ko vấn đề gì.
Mình dùng Automatic Call Recorder(ACR) của TOH Soft - Hàng VN 😁
TedVu247
ĐẠI BÀNG
6 năm
@exciterc mình cũng dùng ACR pro đây. Ra quán trà đá hay ngoài đường là không nghe được đầu kia nói gì. đã bán u11 về với xiaomi.
@TedVu247 Xiaomi thì ghi âm ok. Có điều chụp hình tệ quá. Trước mình test Mi Mix 2 cam chán quá nên mới lấy 5T. Tuy ko đẹp bằng nhưng camera tốt hơn rõ rệt. Mi Mix 2 camera chỉ tương đương iPhone 6s Plus (cổ rồi).
Nhìn hình minh hoa đã thấy rom dởm hay bị crash rồi, còn sập nguồn luôn mới méo chữ thế
8Gb ram mà màn hình không có tần số quét 120HZ thì cũng bình thường thôi 😁
Mua Samsung galaxy S9+ bản mỹ chạy chip Snapdragon 845,Ram 6Gb là ok rồi :D
TedVu247
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân bản hongkong cho có 2 sim
@TedVu247 câm nín.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM