Ông bố làm Aventador bằng máy in 3D cho con trai đã được Lamborghini cho mượn một chiếc thật

P.W
23/12/2019 9:44Phản hồi: 133
Ông bố làm Aventador bằng máy in 3D cho con trai đã được Lamborghini cho mượn một chiếc thật
Cách đây ít lâu mình có đem thông tin bác Sterling Backus, một nhà vật lý sống tại Colorado, Mỹ, quyết tâm dùng máy in 3D để tạo ra cho cậu con trai cưng của mình một chiếc Lamborghini Aventador kích thước 1:1, có động cơ, chạy được bình thường. Một năm rưỡi sau khi hai cha con bắt đầu dự án này, sức hút truyền thông của câu chuyện này đã khiến chính Lamborghini để ý, và món quà Giáng Sinh 2019 của họ tới Sterling và cậu con trai Xander là cho mượn một chiếc Aventador thật để họ có thể chạy thử mấy ngày lễ.

Dù rằng "ước mơ" đã thành hiện thực, nhưng hai cha con Sterling và Xander vẫn sẽ hoàn thành dự án Aventador in 3D, dùng động cơ V8 cũ của Corvette 2003 và hộp số 6 cấp của Porsche 911 đời 1990. Trên trang fanpage 3D Car Printing, ghi lại những hình ảnh quá trình thực hiện dự án Aventador in 3D, bác Backus cũng chia sẻ vài hình ảnh xe "xịn" đặt cạnh chiếc xe mà hai cha con đang hoàn thiện:

Tinhte_Lamborghini1.jpg Tinhte_Lamborghini2.jpg Tinhte_Lamborghini3.jpg Tinhte_Lamborghini4.jpg
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Damn man...
Ai đó làm phim về vụ này đi, chắc sẽ cảm động chảy nước miếng.
ninzablade
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tamock Người ta đam me thì người ta làm, liên quan mẹ gì đến kỹ sư, mồm chó vó ngựa bước không qua
nicoben
ĐẠI BÀNG
4 năm
@viettan28 Nghe đâu vụ AVG cũng ký hợp đồng xác định giá trị doanh nghiệp gì gì đó để Kiếm tiền mua Sữa thôi. Có gì mà phải lăn tăn nhỉ
chechen12
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tamock vật liệu in 3d cũng tốn lắm chứ. Kỹ sư việt nam còn lo ăn mặc bỉm sữa còn khốn khó. $ đâu mà theo đc
@chechen12 Bậy bạn! VN mình nhiều người éo thiếu điều kiện. Nhưng làm xong thì ai cấp phép cho mà chạy? Còn US xe độ chế chạy đầy đường đó
Mai mình bắt đầu tập làm thủ công máy bay thương mại 200 chỗ ngồi.....
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@TYA Hàng mình mà làm là đồ chơi điều khiển từ xa cho người lớn nhé :p
Mà nhái hay không thì minh chơi logo ngầm cho khỏi nhái
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@TYA ý bạn là 737max ver2 ^^
seogii91
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TYA Mình sẽ mua thuốc ngủ cho bạn
@seogii91 Ngủ say quá ko mơ đc đâu. Giấc mơ tới lúc ngủ lưng lửng thôi
pionguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sướng thế chứ lị!
Nghe đồn anh V đang tặng ô tô. Mình cũng đi in 1 chiếc
senfall
TÍCH CỰC
4 năm
@Khôi 121900 in dc nó cho luôn 10 chiếc, cho luôn công việc trưởng phòng sáng tạo chẳng hạn.
duy.pham2991
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Khôi 121900 Mua Vinhome đi được tặng luôn Vinsmart
@Khôi 121900 Ông mò cái máy in polymer đi, may ra lão hà tiện ấy cho 1 chiếc
mai mua máy in 3D in núi vàng trăm mét :rolleyes:
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@tyller end Where are vàng ở đâu để có thể in "xe"?
Cũng như in giấy "mực đâu ra để in" 😃
ôi mẹ ơi nó phê
mai in du thuyền tặng cho con Chị hàng xóm
ông bố cao cả ...
Á đù.
Người khổng lồ làm những việc khổng lồ.

Sẽ cố gắng sau này tậu 1 em Lambor mới được, giờ tranh thủ tăng ca kiếm sữa cho con đã..!
Binh kun
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kích thích vãi
Chất chơi quá đi
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
có đủ đồ chơi có khác, làm con xe handmade trông xịn xò hơn hẳn các kỹ sư vườn khác.
tay nghề đẳng cấp có khi hàng nhái lại chất lượng hơn hàng xịn 😃
dongqtrung
TÍCH CỰC
4 năm
@A to Z lại nữa, vừa vừa thôi cha
Truyền thông sẽ QC dùm cho hãng xe Lam ... 1 ná bắn quá trời Chim 😁
Tui nghĩ lam nên gửi bản thiết kế và tỉ lệ cho bố con nhà này nữa :v thế hay hơn :v
Giấc mơ có thật 😁
Mình phải làm mô hình mod Rubi Lee mới đc, biết đâu đc tinh tế tặng 😁
@iCừu 01 Vậy là mình có đối thủ cạnh tranh rồi
@quangk137a Dùng chung 😁
Tudzi55
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iCừu 01 Sao đông thế? Còn bao nhiêu ae thì bơi vào nốt lấy số ngồi đợi để tinhte xếp lịch bốc thăm tặng luôn mod cho ae dùng thử ;)
LINH120612
TÍCH CỰC
4 năm
@Tudzi55 vcl dùng thử
Mai em đi in 3D lux 2.0 gắn máy airblade
vitaminmi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@alibaba1978 Bác Vượng sẽ tặng bạn 1 chiếc klara =))))
Ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019