OpenKey: Bộ gõ Tiếng Việt cho macOS, tốt hơn bộ gõ mặc định

Mikeknowsme
29/7/2019 9:51Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ansidev
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kết quả khi dùng OpenKey: Hôm nay ‌à n‌ầ‌u‌ầ t‌ên ‌nhì ‌ử ‌ngụ OpenKey
(Hôm nay là lần đầu tiên mình sử dụng OpenKey)
@ansidev tắt cái bộ gõ mặc định đi
ansidev
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mikeknowsme Không cài tắt kiểu gì
hoiclub
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng gotiengviet quen rồi, thấy đơn giản đủ dùng
rockman1510
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thank chủ thread, từ hồi chuyển dùng macOS tới giờ gõ bàn phím tiếng việt mặc định của nó tù vãi chày =)))
bsd insight
ĐẠI BÀNG
5 năm
mặc định bị vướng cái cú gạch chân, chẳng biết làm sao bỏ đi các bác?
Cái này phải thử một thời gian mới đánh giá dc
gõ tương đối tốt, không bị lỗi gạch chân giống bộ gõ mặc định. Cảm thấy nhanh hơn bản GoTiengViet của trần kỳ nam. Nếu thay biểu tượng thành trắng đen đề phù hợp với tổng thể thì tốt hơn nữa 😁. Cảm ơn tác gỉa đã cho anh em một phần mềm hữu ích khác để có thêm sự lựa chọn. Mình cũng làm phần mềm nên rất trân trọng những gì người khác bỏ công ra. Không biết có chỗ nào donate không gửi tác giải ít cafe
Basim
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vẫn bị lỗi gõ tiếng Việt khi sử dụng với Google Docs đó bác ạ, cho nên không ngon như Gõ tiếng Việt hoặc bộ gõ mặc định của Mac OS.
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Mặc định cũng ngon rồi
iolna
TÍCH CỰC
5 năm
Thật chứ?
kzjn10
ĐẠI BÀNG
5 năm
ổn và ngon
wenshengnj
TÍCH CỰC
5 năm
Bộ gõ mặ định đáp ứng đầy đủ yêu cầu cần thiết.
soker1290
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không có gõ tắt hả tác giả 😔(
Thực sự là GoTiengViet của Trần Kỳ Nam tốt nhưng chưa đủ tốt như Unikey bên windows
Căn bản là một số app gõ lỗi ký tự (Corel mất những ký tự phía sau nếu gõ dấu ở sau cùng vd: chốt -> chố; Chrome nhập liệu nhanh là con nháy nhảy ra trước phụ âm vd: chốt -> hốtc)
Nhưng phần gõ tắt dùng tốt <3
Mình comment bằng bộ gõ này thì ko đánh được là sao????? Viết ở imess thì bt
@minhthai2411 Sorry, có thể conflict giữa bộ gõ mặc định và bộ gõ Openkey này do mình bật song song. Tắt tuỳ chọn Telex ở bàn phím mặc định đi thì hết rồi. Tốc độ phản hồi ở bàn phím này chậm hơn bàn phím mặc định nhiều
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhiều người tôn thờ cái gotiengviet của cha Trần Kỳ Nam. Thực ra mình xài cứ gặp lỗi lâu lâu bị đơ switch qua lại và thậm chí quit và mở lại mà vẫn ko gõ có dấu được. Rất bực mình. Cái open này nếu gõ ngon thì xin chuyển hẳn qua đây. Có bản premium mình cũng mua. Cái cha Nam kia chảnh chó
hoiclub
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Phụng Sồ Tôn thờ gì đâu, thấy tốt thì ae dùng chớ. Mình dùng ko lỗi gì
@Phụng Sồ M chỉ vì bộ gõ mặc định apple quá cùi. Chả có cái gì thay thế thui
Unicode hỗ trợ đầy đủ tiếng Việt, mà sao ngày xưa còn đẻ ra lắm loại bảng mã, nào là TCVN3, VNI Windows, rồi là BK HCM, Vietware X...loạn xì ngầu. Nhất là đối với nhiều cơ quan, trong 1 văn bản đủ loại bảng mã 😔
Good vậy? Nhìn cũng đẹp mắt hơn gotienviet
Mình dùng Gotiengviet thấy ổn rồi, ko biết bản này có tốt hơn ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019