OPPO Find X: màn hình 6.4" không tai thỏ, cảm biến 3D và camera trước tự động trượt lên xuống,...

ND Minh Đức
19/6/2018 9:22Phản hồi: 402
402 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khoa81
CAO CẤP
6 năm
Pin nó 3750 ad ơi không phải 2750
Thanhcongdzo
ĐẠI BÀNG
6 năm
bị kẹt motor thì ở đó mà khóc 😁
moonhtc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thanhcongdzo Lấy tay kéo nó lên, lo gì pác
Quan Boléro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thiết kế ngon, pin hẻo 😃😃
Nhìn là thấy bụi rồi. Kkk. Không biết cái motor kia xài được bao lâu. Kkk
Oppo làm được như thế này thì các ông lớn khác cần phải học hỏi tính sáng tạo. Mình chỉ lăn tăn độ bền cơ học của cơ chế trượt này ra sao mà thôi.
luong1994
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Sao_Cung_Duoc cái trò giấu này thì hãng nào chẳng nghĩ ra, từ lâu đã có những kiểu thiết kế đth giấu camera rồi, quan trọng là bây giờ thằng Oppo nó dám áp dụng lên sản phẩm mới còn các hãng khác thì không dám. Khi đem ra tiêu chuẩn để đánh giá thì có rất nhiều vấn đề với cái máy kiểu này. Nếu sáng tạo mà doanh số ko như mong đợi thì cũng là 1 thất bại rồi, nhưng dám thất bại mới có thành công đó mới là điều tốt, chứ ko phải là hãng khác ko sáng tạo đc như thế này.
@luong1994 Theo mình thì Vivo Nex không sexy như Oppo. Nên mình vẫn đánh giá con này cao nhất thời điểm hiện tại và hy vọng con này có doanh số bán cao hơn.
walk_man
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi thấy bóng dáng C902 huyền thoại ở đâu đây 😁
@walk_man chuẩn r, thảo nào cứ thấy quen quen :D Nhớ lần đầu cầm con C902 cũng loay hoay ko biết camera nằm đâu :D
moonhtc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@walk_man Vẫn đag có 1 em c902 full box.
walk_man
ĐẠI BÀNG
6 năm
@moonhtc thích vậy, ngày xưa đặc biệt thích điện thoại sony, có lúc cầm 3-4 cái luôn 😁 giờ còn 2 cái xác w595 với t700, đang tính kiếm con c901 sưu tầm chơi nè
cho camera nhô lên, xong dùng lực đập phần nhô xuống thì sao nhỉ ?? ;););), cần lắm chanel test, ifix nữa :p
@Nguyễn Thị Huyền Chi Thử nghịch vâỵ với len của dslr đi. Vui lắm
cuquynh
TÍCH CỰC
6 năm
cái thò lên thụt xuống kia có gây tốn pin ko nhỉ ,bụi bặm sau vô sao ko ,và có kháng nước ko ?cũng còn nhiều vấn đề phải nghiên cứu phết
Chỉ cần 1 vài hạt cát, bụi cứng rơi vào và RIP.. xước tè le 😔
Mỗi lần mở khoá là phải chồi lên xuống, liệu lâu dài có bền ko khi ngày phải lên xuống vài chục lần là ít
cuquynh
TÍCH CỰC
6 năm
@Trần Nhuận An bạn cứ tính cả 100 lần đi còn ko hết ,vài chục gì ,sợ nhất là khoản cáp chỗ đó mà hỏng thì sửa như sao ,bung cả máy ra à
@cuquynh Nói chung dây cáp nào xài lau ngay cũng sẽ đứt hoặc giãn thôi, oppo muốn tạo khác biết nên mạo hiểm chơi liều, thành công hay bại còn chưa biết đâu
anti-fan
TÍCH CỰC
6 năm
Cái thò lên thụt xuống quá hấp dẫn, như trong phim viễn tưởng, chỉ có điều chắc chắn là dễ kẹt hoặc mòn bánh xe. Đồng thời cái cằm sao không làm như cái trán có phải i và S gọi bằng cụ rồi không?

Pin ghẻ quá, chắc muốn tận dụng cái sạc nhanh.
cuquynh
TÍCH CỰC
6 năm
@anti-fan cái cằm nó nhìn đơn giản vậy nhưng thêm dc cái cằm như x nó tốn thêm 100$ đó bạn ,mà thêm đó mà bán ngoài 20 củ thì hơi khó cô oppo
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
@anti-fan Tinhte đưa tin sai đấy: Pin tới 3730 mAh lận.
Nhìn đẹp thật cho tới khi thấy màn cong, cài cứ loá loá 2 bên rất khó chịu
Không mặn mà với Oppo kể từ sau con find 7 : ))
HNC001
TÍCH CỰC
6 năm
Lâu ngày bụi nó đống lớp lớp. Thụt ra thụt vào không biết bao lâu hư. Không khả thi lắm.
autumnman
TÍCH CỰC
6 năm
thò thụt thế này thì ko dùng đc ốp hay bao da rồi nhỉ
cuquynh
TÍCH CỰC
6 năm
@autumnman hiii nó lại làm 1 cái ốp kiểu thò thụt chứ sao
Quá khủng. Phải công nhận đẹp
pin có vẻ hơi hẻo, dù dùng chip 845 tiết kiệm điện 😁 chắc dùng đc gần 1 ngày
trungkfu
ĐẠI BÀNG
6 năm
hỏi ngủ các thím. Ví dụ như con này đang để ở nơi chật hẹp như túi quần chẳng hạn . Mình vô ý thò tay vào chạm mở camera lên nó bị kẹt cái thò thụt kia không ra được thì thế nào nhỉ . có lỗi app không. không biết hãng có cách gì giải quyết không nhỉ
Blessa
TÍCH CỰC
6 năm
1 từ thôi: đẹp 😁
Có điều flagship mà pin có 2730 thôi thì có vẻ đuối, mod có viết nhầm ko đấy? 3730 có vẻ phù hợp hơn 😃
@Blessa mình nhớ trong clip trên tay của theverge là 3700mah mà
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
@Blessa Tinhte đưa tin sai đấy: Pin tới 3730 mAh lận.
@Blessa Tinhte viết sai nhé. Pin con này là 3730. Nghĩ gì dày 9.6mm mà pin chỉ 2730, chỉ có tinhte mới nhầm lẫn như thế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019