Optimus G Pro sớm được bán ra thêm ở 40 nước, VN giá khoảng 14 triệu

cuhiep
16/7/2013 16:58Phản hồi: 182
Optimus G Pro sớm được bán ra thêm ở 40 nước, VN giá khoảng 14 triệu
lg_optimus_G_Gpro_ 108.jpg

LG cho biết họ sẽ sớm bán ra chiếc Optimus G Pro đến nhiều nơi khác nhau trên thế giới, cụ thể là thêm 40 thị trường nữa sau khi được bán ra sớm ở Hàn Quốc và Mỹ. Một thông tin khác mình được biết thì LG Việt Nam cũng sẽ sớm bán ra Optimus G Pro tại thị trường Việt Nam và giá có thể ở mức 14 triệu hoặc dưới 14 triệu đồng. Optimus G Pro là chiếc điện thoại cạnh tranh trực tiếp với Galaxy Note II phân khúc điện thoại màn hình to 5"5. Hiện Optimus G Pro là chiếc điện thoại 5"5 có cấu hình mạnh mẽ nhất, vượt xa Galaxy Note II được giới thiệu từ năm ngoái.
[prebreak][/prebreak]
Cấu hình cơ bản Optimus G Pro
  • Màn hình: 5.5-inch FullHD (1920 x 1080 pixels / 400ppi)
  • CPU: 1.7GHz Quad-Core Qualcomm Snapdragon™ 600
  • GPU: Adreno 320
  • RAM: 2GB
  • Camera: Sau 13.0MP với LED Flash / trước 2.1MP
  • Pin: 3.140mAh (có thể tháo được / hỗ trợ sạc không dây)
  • Hệ điều hành: Android 4.1.2 Jelly Bean
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB/ hỗ trợ thẻ microSD
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, USB 2.0 Host, Wi-Fi / Wi-Fi Direct, NFC, SlimPort (HDMI & RGB)
  • Kích thước: 150.2 x 76.1 x 9.4mm
  • Trọng lượng: 172g
Tinh Tế đã có bài trên tay, đánh giá Optimus G Pro. Anh em có thể tham khảo:
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducloi1986
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bán thi giờ cũng ko có tiền mua

Vợ Hàn gốc Hàn > LTE2 F160K
Vợ Việt gốc Hàn > L9 P768
giá này thì xtay đắt hàng
Không thích LG vs SS lắm. Dù sao máy cũng đẹp so với thiết kế trước của LG.
@nothingisay Đẹp hơn galaxy và note nhiều
Ra lâu lắm rồi giờ mới bán ra rộng ,chậm quá, con G thì tụt giá không phanh,hàng xách tay quá ngon
Cơ mà sao cái icon trên Home giống dòng Galaxy vậy nhỉ , hay đồng hương nó vậy 😁
mrphan
TÍCH CỰC
11 năm
Anh em tham khảo Bàn trên tay Optimus G Pro ở link dưới nhé. 😁

@mrphan Gõ nhầm thôi mà thým...
mrphan
TÍCH CỰC
11 năm
@thiennhan2566 Thì thế mới trêu. ^^
BB_Minh
TÍCH CỰC
11 năm
Quá đẹp bác Hiệp ạ ! Cấu hinh G Pro này vượt mặt Note 2 nhưng không biết vượt được Note 3 không nhỉ ?😃
@BB_Minh ko đâu bác! 2 cái ra cách nhau cả năm mà! note 3 chắc cũng Snap daragon 800 hoặc khủng nữa thì chơi Nvidia tegra 4
tuyenkthn
TÍCH CỰC
11 năm
Ko thich hang LG cho lam mac du cau hinh khung. Thiet ke nhin tam on
daitritue
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang phân vân con này với sony Z, ko biết xúc em nào. hàng xách tay thôi, em con đều tầm hơn 8tr mua cũ. mà thấy Gpro ra lâu rồi mà h mới phân phối ở Vn và thêm nhiều nước khác nữa nhỉ
@daitritue Con này không hiểu sao bán ra thế giới chậm ghê, giá Gpro mà 9tr là ngon đó, cấu hình ngon và màn hình nuột hơn S4 😁
@daitritue mình cũng đang phân vân giữa hai con này.con nào cũng mê.hic.cả htc one nữa.
@daitritue cấu hình và màn hình ăn đứt con Sony Z nhé, để 2 con cạnh nhau thì nhìn màn Z hơi mờ mờ nhạt nhạt như mấy em đt độ phân giải 480 x800 của 2 năm trước em G pro màn rất sáng ra trời nắng nhìn vẫn ok, tất nhiên là Z thì bề ngoài chất liệu hoàn thiện tốt hơn ( còn thiết kế thì tuỳ quan điểm, cá nhân mình thích kiểu Camera của Z , không thích lồi như LH, HTC, SS và thích mấy em có phím cứng như G pro, S4 ... hơn là mấy nút cảm ứng trên Z, màn đã nhỏ lại bớt 1 goc để hiện 3 nút cảm ứng mất đi không gian trải nghiệm )
Lúc ra mà không nâng cấp lên S800 thì chắc khó cự lắm.
Cá nhân mình thì vẫn có cái thắc mắc là " tại làm sao bọn thiết kế nó cứ đặt cái nút vật lý vào giữa làm gì... trong khi nó có thể thay bằng cảm ứng hết được"... trông nút vật lý lù lù ở giữa thế kia là đã không muốn mua rồi... nhìn ngu bỏ mẹ
@kelangbat Tội nghiệp con cún con hehe 😃 😃
@double Nếu mình không nhầm thì nút đó bấm vào là màn sáng lên như nút nguồn.
@Phuoc Nga 008 mình nghĩ chỉ thay thế đánh thức màn hình thay nút nguồn chứ chạy đa nhiệm và gọi voice,...nút cảm ứng đều làm đc nhé
Đợi em này ra xem giá con G có mềm đi đc tí nào ko? :p
Rất thích hàng LG nhưng nản cái khoản cập nhật của hãng quá!!
@PjLyTam
Không, ý mình là LG hay SS khi nâng cấp HDH cho thiết bị của họ thì 4.1.2 hay 4.2.2 cũng không có quá nhiều sự khác biệt ^^
@burgboy Con P350 cùng đời P500 2 con ko khác nhau là mấy, vậy mà vẫn ko lên cho P350 à, con P350 vẫn 2.2 à. hình như P500 vẫn 2.2 chứ nhưng là V20 còn P350 2.2 V10 thì phải!
@PjLyTam
Có nhiều lý do, chưa thể chia sẻ hết được.
Còn P500 là 2.3 chính thức lâu rồi bạn nhé.
Trong khi đó hàng loạt điện thoại hãng khác cùng thời vẫn chỉ là 2.2 (đt nào chắc bạn có thể tìm hiểu được) ^^
@burgboy Rõ ràng mình vào web Rom gốc của các máy LG thấy Rom P500 là V20 mà.
Kết mỗi con LG L3 rẻ mà chiến game ác! QVGA nữa chứ!
chưa bao giờ dùng LG. hóng 1020 thôi
chemi1209
TÍCH CỰC
11 năm
Sao k chờ G2 ra rồi giới thiệu 1 thể 😔(
Đến h thì G pro k còn là hàng hot nữa rồi
luan1567
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao flagship lại 4.1.2 thế kia :eek:
kduy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cấu hình quá khủng
Video giới thiệu và hướng dẫn sử dụng LG Optimus G Pro E988

Phần 1:

Phần 2:
@burgboy Mặc dù chưa có máy nhưng cũng cảm ơn bạn đã cho mình và anh em tinhte một cái nhìn về những công nghệ mới nhất mà g pro đang sở hữu!
Một lần nữa thank bạn
LG bán ở Việt Nam chậm nhỉ. Pro ra một thời gian mới bán G, Bây giờ G2 đã đã lên kế hoạch rồi thì Pro mới sắp được bán ra.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019