Origrami: xe đẩy em bé tích hợp sạc di động và màn hình theo dõi thời tiết, giá 850 USD

TDNC
21/3/2013 15:49Phản hồi: 31
Origrami: xe đẩy em bé tích hợp sạc di động và màn hình theo dõi thời tiết, giá 850 USD

Origami là một môn xếp giấy rất nổi tiếng của Nhật Bản và nó đã được hãng shop4moms dùng để đặt tên cho sản phẩm xe đẩy em bé của mình, với những đặc tính xếp hình tương tự. Chỉ với một nút bấm, chiếc xe này có thể tự động xếp lại hoặc mở ra mà không cần bạn phải đụng tay vào. Chưa hết, bên trong bánh xe còn được trang bị bộ sạc tạo năng lượng trực tiếp từ bánh xe giúp bạn có thể vừa đẩy em bé vừa sạc cho điện thoại của mình. Một màn hình LCD tích hợp trên thân xe sẽ cho bạn biết mình đã đi được quãng đường bao xa, kèm theo đó là nhiệt độ môi trường xung quanh.

Cảm biến bên trong xe sẽ tự động nhận biết em bé có đang ngồi trong xe hay không, nếu có thì nó sẽ không tự động xếp lại mà chỉ thực hiện khi nào không có em bé mà thôi. Trên khung của thân xe được trang bị nhiều đèn chiếu sáng vừa có tác dụng soi đường đi vừa giúp cho những chiếc xe xung quanh có thể nhìn thấy bạn trong bóng tối. Tuy khá tiện dụng nhưng giá bán của chiếc xe đẩy này thì lại cao chóng mặt, tới 850 USD, tức tương đương với gần 18 triệu đồng.

Theo core77
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe đẩy công nghệ cao
rất tiện lợi và cũng rất đắt.
Hiện đại thị hại $.^_^
3 từ : đẹp - hiện đại - mắc 😃
dhruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có đắt tí mà đuợc huởng thụ công nghệ, và tiện lợi cho công việc cũng đáng để đầu tư lắm chứ
ht8xlove
ĐẠI BÀNG
11 năm
Móa ơi cái giá :mad: Em ko cần thứ xa xỉ này . Tiền đấy em để lo cho con em đi học thì hơn . Nhà em nghèo . Mua cái cục gần 18tr về dùng mấy tháng vứt xó em tiếc đứt ruột mất 😔:mad:
@ht8xlove Ai nói xài mấy tháng ?
Chịu khó đẻ liền liền thì cứ là có cơ hội để mà xài hoài xài mãi.hjhj
Đứa lớn vừa đi là đến đứa nhỏ nó nằm.cứ thế mà tiến
ht8xlove
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tèo bánh bèo Lậy hồn , để nhiều ai nuôi cho :eek: ?
@ht8xlove Bác đó chắc vợ mắng đẻ lắm😃
Chơi công nghệ ngay từ nhỏ. 😃
Công nghệ vãi cả quần nhệ. K biết có ai mua k nhệ, VN mềnh thì ít ai đi bộ nên chắc k cần, với lại giá cao hơn bình thường ròi
vphuc161
TÍCH CỰC
11 năm
@baotuan nói cái tiếng gì thế
Càng ngày công nghệ càng chi phối tới mọi yếu tố của cuộc sống. Mỗi cái thực phẩm thì càng công nghệ càng kinh.
dinhquanph
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá quá hợp lý cho một món đồ "bố chơi được, con cũng chơi được", hôm trước mua con này http://www.amazon.com/gp/product/B004DC9TAS/ref=gno_cart_title_3?ie=UTF8&psc=1&smid=ATVPDKIKX0DER ship về đến đây đã 11 củ rồi mà có tính năng gì đâu.
Nhìn cái giá là ko muốn bàn rồi!
Hàng Vip quá. Mua về dùng chắc phải dùng cho 5 đứa con mới hỏng được😃 . Mình thu nhập thấp nên không dám mơ tới đồ này cho con được.
chế thêm có chút xíu vậy mà múc 850usd
Ôi cái giá 😔

Gữi từ Android ICS bằng cách sử dụng Tapatalk 2 http://lectracadviet.blogspot.com
thanh8
TÍCH CỰC
11 năm
sản phẩm mang ý tưởng nhưng lại ko thiết thật
xe này giá bt thôi ko có mắc, mình thấy nhiều người giàu con chơi cái xe mấy ngàn usd cơ. em này nhìn đẹp thật nhưng đi VNairline thì nó quăng gẫy ngay nên ko ham.
có lúa là hốt thịck
bác chủ thớt ơi, tựa thớt dư 1 chữ r.

bác có quen với tay thiết kế thì gởi lão ý kiến của em để lão ra ver.2 sau khi bù đắp những cái mà em nghĩ nên sửa chữa, bổ sung: tay nắm điều chỉnh được độ cao, thắng động và thắng tĩnh, bề rộng bánh nên to hơn hoặc 2 bánh để đi trên cát (bờ biển), trên cỏ dễ hơn. nên có giá để đồ phía trước cho bé, cái này đơn giản thôi, vẫn có thể thêm mà không ảnh hưởng đến khả năng tự gập của xe, vừa tiện để đồ, vừa có tác dụng hỗ trợ cản vật lạ bất ngờ. em nghĩ ver 2 như vậy thì giá 1000$ cũng ok.

@ baotuan: xe đẩy là một phần thiết yếu của bé từ sơ sinh đến 5-6 tuổi, đặc biệt khi đi xa. với lại đừng có gì cũng lấy chuyện người VN ít ai đi bộ ra nói.
cha may ma nguoi ta cung tao ra loai day xich cho co kem sac cho dt va table thoi. Vua dan di dao vua sac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019