[OS X] Cách gỡ bỏ mật khẩu user trên máy tính Apple

vuhai6
18/3/2014 8:40Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúc update password em không chọn cái đó mà tiếp tục Login, nhưng sau đó máy cứ đòi keychain quài, làm sao để tắt vậy ad @@vuhai6
Screen Shot 2014-04-10 at 4.22.47 PM.png
cho mình hỏi. phần about this mac bi ẩn đi thì làm thế nào để hiện lại vậy, mình chưa sử dụng mac bao giờ nên không biết. Ai giúp mình với
Chủ thớt ơi giúp em.
Bài viết quả như phao cứu hộ lúc này.
Quả là em cài lại máy (OSX 10.8.5) hoàn toàn vì em lỡ update lên bản mới ra lò nên máy teo, đành xoá và cài lại hết. Em vẫn còn phần recovery (Recovery HD), tuy nhiên không còn có tài khoản và mật khẩu apple ban đầu nữa. Khi vào làm theo các bước như bác chia sẽ, đến bước chọn phân vùng chứa user account, nó không hiện gì để chọn; trong vùng chọn user account cũng báo "No available users"...vì thế em không làm cách nào để đổi password được. Chủ thớt và các bác có cao kiến gì giúp em với.
file:///Users/khanhquocdau/Desktop/Screen%20shot%202015-04-28%20at%209.38.55%20AM.png
Chủ thớt cho mình hỏi, mình làm hết bước 4 (đánh lệnh resetpassword), hiện bảng Reset Password, nhưng trong bảng Select the volume... không hiện phân vùng (như file đính kèm). Bạn biết xử lý thế nào không ?

Ah, cho mình hỏi thêm. Mình cũng thử cách vào Single User Mode (Alt + S) nhưng nó chỉ nhảy lên màn hình dòng lệnh khoảng 0.5 giây là vào lại màn hình đăng nhập. Giờ không biết sao reset password luôn.
decal
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Maru.Naru Bạn đã khắc phục được chưa vậy, mình cũng bị lỗi tương tự
nguyenanh9
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm đúng theo hướng dẫn của bác chủ thớt là thành công.
tungsme
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giờ quản lý bằng Find my Mac rồi bác ạ
máy bị dính pass firmware có cách nào gỡ k @vuhai6
Máy e bấm atl nó ra hình cái ổ khoá thì sao a???
mong mọi ng giúp đỡ dùm.... em bị dính MK ở màn hình đăng nhập mà k biết làm sao... em k vào dc chế độ Recovery chắc lúc đưa đi tiệm cài win ng ta xoá rồi... em làm mọi cách tra ở GG đều k dc... mọi ng giúp dùm em
decal
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thực hiện theo các bước ở trên nhưng khi nhập resetpassword trong Utilities/Terminal thì không hiện ổ đĩa chọn để resetpassword. Bạn hướng dẫn khắc phục lỗi này với. Tks bạn
khanhbb7290
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi. E làm đúng theo bước của ad rồi nhưng đến đoạn save thì nó hiện thông báo Password not saved là như nào ạ. Mong các bác giúp đỡ ạ
mọi người cho em hỏi một sáng đẹp trời e mở máy thì thấy cái này nó ghi " A keychain cannnot be found to store Safary " em phải làm sao cho mất đi được ạh , cái keychain trong icloud e không tích chọn . E đọc thấy là vào keychain trong library xoá đi nhưng e vào finder vs GO thì ko có library T.T
Anh Hải giúp e với. cái chổ usb em chưa hiểu. muốn có usb như anh thì làm thế nào vậy anh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019