Panasonic Lumix LX10: Máy ảnh nhét túi quay phim 4K, ống LEICA zoom 3x F1.4, OIS, Wi-Fi, 700 USD

TDNC
19/9/2016 11:25Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em này có so được với Sony RX1000 IV không nhỉ, hóng ra mắt so sánh 😁
Chất lượng thế nào so với s7 i7 nhỉ anh em, chưa dùng máy ảnh bao giờ 😔
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iphone368 Bác nghĩ đem ĐT ra so với máy ảnh về camera dc ko 😁
@Barry Nguyen Rảnh so sánh xem sao, chuyên dụng thì tất nhiên và chắc chắn sẽ hơn và câu hỏi là đang hơn khoảng bao xa 😃
@iphone368 bài này sẽ trả lời tất cả cho bác, ít nhất là về cái khác biệt căn bản nhất giữa máy ảnh và đt 😁
https://tinhte.vn/threads/kich-thuoc-cam-bien-anh-cua-may-anh-cang-lon-cang-co-nhieu-loi-the-hon.2534746/
cái này so với dòng Nex 5,6 của sony thì sao nhỉ, mình đang dùng Nex 5 mà thấy con này cũng tiện quá, không biết chất ảnh có ngon hơn không.
quickbo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này cùng tầm giá với Ricoh GR II. Chất ảnh thì con này bằng được GR không nhỉ?
oe oe
ĐẠI BÀNG
8 năm
700 usd là cái giá cho việc nhỏ gọn bỏ túi đó các bác. Ở đó mà so với mấy cái máy ống rời....
Chọn? tất cả những gì liên quan tới chụp ảnh thì X-30 không có bất kỳ cửa nào để so @@!
Chả hiểu có v.đề gì cần phải chọn ở đây hả bạn :v

Fuji tuyệt nhỉ, thế nên cả thế giới nên chơi fuji 😁, giá rẻ chất lượng số 1 ;))
@EvilCrab Hi. Tại e mới chơi dòng PnS trung tới cao cấp, nên tham khảo ý các bác. Thế bác cho em hỏi so với XA2 thì chọn máy nào ạ, giữa x30 vs xa2
@EvilCrab nếu là ảnh em thích chất của fuji rẻ thì ko rẻ...nhưng vs chất lượng đem lại thì ko đắt...còn nếu thích mạnh về đa dụng thì em chọn sony..vì fuji quay phim khá tệ...tốc độ sony cũng hơn
vin263
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em này là đối thủ của Sony RX100 series đây, nhưng check kích thước vẫn lớn hơn Rx100 một chút để nằm gọn trong túi.
Cái hay của nó là chất lượng hình ảnh và tính cơ động cao, nhẹ nhàng trong khi DSLR to và nặng. Từ khi có em RX100 thì quên hẳn DSLR trong tủ.

Sent from my D6603 using Tapatalk
@vin263 Phân khúc em nghĩ Canon hấp dẫn hơn với G7X và G7X mark 2 dãy tiêu cự 24-100 hấp dẫn hơn mà vẫn nhỏ gọn như 2 em trên.
Canon-PowerShot-G7-X-vs-Sony-Cyber-shot-DSC-RX100-IV-top-view-size-comparison.jpg
haituyetmd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Evolution X Bạn coi Xtrans nó thần thánh quá, mỗi hãng đều có công nghệ riêng mà. Hơn nữa Pana ống kính Leica huyền thoại đó bạn
laoban
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thế còn cái EVF đâu rồi??
tianh2012
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang có con fuji xt2 và 56mm f1.2. Đang tính mua con 23mm f2 để chụp trong nhà và du lịch.

Nhưng thấy con lx10 mới ra. không biết photo có sharp như con 23mm f2 không vậy? đang tính mua mà không biết nên lấy cái nào
vndtdd
TÍCH CỰC
7 năm
@tianh2012 sao lại so cảm biến 1 inch với APCS, nếu thích nhét túi dc thì cứ triển lx10 thôi,
còn thích chất hơn thì mua lens cho Fuji .
Máy cũ nay còn bao nhiêu nhỉ!?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019