Panasonic và Huawei sẽ tham gia dự án MeeGo

vuhai6
24/4/2011 11:53Phản hồi: 38
Panasonic và Huawei sẽ tham gia dự án MeeGo

Sẽ có thêm hai nhà sản xuất thiết bị cầm tay tham gia vào dự án MeeGo, đó chính là PanasonicHuawei. Cả hai đã được đề cử tham gia nhóm các nhà sản xuất thiết bị chạy MeeGo (MeeGo Handset Working Group). Nếu được chấp thuận (mà điều này chắc chắn sẽ xảy ra) thì họ sẽ tham gia cùng với các ông lớn khác như Intel, LG, ZTE, China Mobile. Tương lai của MeeGo ngày càng tương sáng hơn, tuy nhiên hiện tại chúng ta vẫn chưa thấy một thiết bị nào xuất hiện và khi nào thì chúng mới được bán ra thị trường. MeeGo sẽ phải cố gắng rất nhiều khi mà Android, iOS và Windows Phone 7 hiện đã rất phát triển.

Nguồn: meegoexperts
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con mego mà dc màn hình 6000 nit của pana thì vô đối
Mong chờ một tương lai tươi sáng cho Meego.Người tiêu dùng sẽ được trải nghiệm một OS mới
ufdb
CAO CẤP
13 năm
"dự án" thôi mà
Vẫn mong chờ Nokia sẽ ra mắt máy chạy WP7 hơn
Chắc đây là lý do dời ngày ra mắt Meego.
Meego sắp dc rót thêm tiền rồi.
hieudd
TÍCH CỰC
13 năm
đang dùng android và thấy os này ko = maemo, chưa nói đến meago
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Lâu quá là lâu, theo dõi Megoo cứ như tìm người tuyết
Có thêm 2 ông lớn Panasonic và Huawei tham gia nữa thì Meego sẽ thêm hấp dẫn đây. Không hiểu sao mình rất thích OS này. 😁
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
meego cứ như kiểu chết đi sống lại ấy nhỉ? hi vọng một tương lai sáng cho em nó
trunkz
TÍCH CỰC
13 năm
Ông lớn xúm vào tham gia đông đủ cả rồi, cái gốc OS Maemo cũng đã rất tốt, bây giờ việc cần làm nhất là về phần kinh doanh. Phải làm sao cho lập trình viên thấy có lợi khi viết phần mềm cho MeeGo, nhưng viết cho iOS ấy, thì tương lai của MeeGo mới là hoàn hảo.
Dùng Maemo 1 năm rưỡi rồi, phải nói là thừa sức cạnh tranh với mọi OS khác. Haizzz, chỉ tiếc là Nokia có mắt như mù.
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
chán ông nokia này làm ăn ách tắc, chờ meego từ lâu lắm rồi đây nè̀
Chờ meego ra đời và chiếm thị phần thì IOS và Android đã làm bá chủ thị trường rồi, chưa kể cả WP7. Chậc! chắc ra đời và sống xót của hệ điều hành này là một nỗi lo lớn với nokia-intel nên phải nhờ nhiều sự trợ giúp.
China Mobile,ZTE,HUAWEI````
đoàn công ty TQ nhỉ :hot::hot:
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Rất tiếc là chưa có sản phẩm nào chính thức ra mắt để anh em cùng được trải nghiệm và cho đánh giá riêng mà cái hđh này có gì hay không mà cứ úp úp mở mở hoài vậy nhỉ.
Dùng N900 thì liệu có đc hưởng gì ko nhỉ😕....?
Chỉ hi vọng nó ra bản riêng dành cho N900 mà cứ hẹn tới với hẹn lui hoài...
Chờ xem sinh nhật bác Hồ đợt này em nó có chịu xuất hiện chưa.Mong là sẽ có những cải tiến trên giao diện để anh em đỡ thấy nhàm....
Cứ trông chờ đi rồi thất vọng theo thôi , cái HDH này làm hoài mà chả thấy ra , nói ko à .

Đổ tiền vào rồi ko biết có thu lợi ko chứ hiện tại tôi thấy toàn là lỗ chứ chưa được huề vốn nữa 😁 . Một cái bàn 4 chân là " cứng " lắm rồi , thêm 1 chân nữa thì ko biết có thẩm mĩ ko hoặc sẽ bị lạc lõng :D .
msbn
TÍCH CỰC
13 năm
thêm OS thêm cạnh tranh để người dùng hưởng lợi nào 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019