Pangu phát hành công cụ jailbreak iOS 9.3.3 dành riêng cho các máy 64bit, phân phối bởi trang 25PP

ND Minh Đức
24/7/2016 14:58Phản hồi: 902
Pangu phát hành công cụ jailbreak iOS 9.3.3 dành riêng cho các máy 64bit, phân phối bởi trang 25PP
Nhóm Pangu vừa tung ra bản Jailbreak dành cho các thiết bị iOS chạy hệ điều hành iOS 9.3.3, 9.3.2 và 9.2. Lưu ý là tool Jailbreak chỉ hỗ trợ các máy iPhone 6s/6s Plus, 6, 6 Plus, 5s, SE, iPad Air 2, iPad Air 1, iPad mini 4, 3, 2 và iPod touch thế hệ 6. Các máy cũ hơn dù cho có chạy iOS 9 cũng không Jailbreak được. Quan trọng hơn, đây chỉ là semi-tethered, nghĩa là sẽ bị mất jailbreak sau khi máy khởi động lại và sau đó cần phải jailbreak lại lần nữa nếu muốn tiếp tục.

Hiện công cụ jailbreak chỉ có phiên bản tiếng Trung, phiên bản tiếng Anh được hứa sẽ phát hành trong vài ngày tới. Bạn nào quan tâm có thể theo dõi thêm cách jailbreak bằng phiên bản tiếng Trung theo đường dẫn bên dưới, tất nhiên hãy sao lưu dữ liệu và chấp nhận những rủi ro trước khi tiến hành bất cứ can thiệp nào.

Bên dưới là một số bước thực hiện theo hướng dẫn của trang 25PP. Một lần nữa cần nhớ, đảm bảo sao lưu dữ liệu trước khi thực hiện, chấp nhận rủi ro khi có sự cố xảy ra. Máy tính đã cài sẵn iTunes, thiết bị iOS đã được sạc đầy đủ, cho phép truy cập từ máy tính. Việc đầu tiên là tải ứng dụng jailbreak từ 25PP.

Quảng cáo

Tham khảo Pangu (1), (2)
902 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rapper1412
TÍCH CỰC
8 năm
wow tung lụa nào....
vietnamtea
TÍCH CỰC
8 năm
@ngocphu.py Vào cài đắt tắt nó đi o_O
thichghp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngocphu.py virtual nó có chức năng bật tắt rung ở bạn thử xem sao
@ngocphu.py
Tắt cái Vibrate on touch kia đi là hết rung mà

Sent from my iPhone using Tapatalk
ngocphu.py
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thichghp Thank bạn, mày mò mãi tìm ko được, cái này tuyệt vời thật tránh đc cái nút home ảo trên màn hình cứ vướng vướng
quanlinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có là tốt rồi. Thử thôi nào anh em
optimus207
TÍCH CỰC
8 năm
reset máy lại là phải jb lại nhé anh em
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
@optimus207 reset hay reboot?????????
thichghp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vuut Mình vừa reboot lại và mất Cydia nhưng Jb lại mất không quá 10s..😆
vanlamuadong
ĐẠI BÀNG
8 năm
hóng xem tình hình thến nào
s.club2
TÍCH CỰC
8 năm
Từ khi mình sài iphone chưa bao giờ đươc jb. Chỉ mong jb được để cài phần mềm ghi âm cuộc gọi 😃
Forever1Love
ĐẠI BÀNG
8 năm
@s.club2 Giống tôi. Có phần mềm nào trả phí ko nhỉ? Tìm mãi mà ko thấy.
@Forever1Love superrecoder nha bạn. mới cài và xài ngon lành
MrHau92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@s.club2 Me tooooooooooooooooooooooooooooooooooooo
namhung1987
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MrHau92 và để fix lổi iphone lock nửa chứ bạn
tanbeo213
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chúc mừg ae. Mình ip5 9.3.2 đi ngủ đây.....
n_tienloi
TÍCH CỰC
8 năm
@tanbeo213 Tưởng của bác n-gage? M cũng là dân mê n-gage nhưng mê classic. Chưa kiếm đc 1 con fullbox 😁
Các bạn Tung Của thật quá nguy hiểm. Dù gì thì về trình độ hacker vẫn phải ngã mũ chào các bạn ấy 😁
Phuc81
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pham.kelvin Thật ra thì Apple vì muốn bán được sản phẩm nên đã phải giao nộp mã nguồn cho họ rồi. Họ nắm rất vững hệ điều hành này. Chứ nếu không giao nộp, không đặt server tại đó...thì họ chẳng biết gì đâu!
@Phuc81 không có chuyện Táo giao nộp mã nguồn cho Khựa đâu bạn. Theo bạn thì Táo sẽ giao nộp cho ai, chánh phủ Trung Khựa à? Hay giao nộp cho mấy anh Khựa chuyên viết phần mềm lậu? Kể cả có giao nộp mã nguồn đi chăng nữa thì IOS nó nâng cấp phiên bản liên tục, mà đã lên phiên bản mới thì nó sẽ khóa sign phiên bản cũ, nên dẫu Khựa bẩn có được mã nguồn của iOS 9.3.2 thì Táo nó sẽ khóa sign bản đó liền, Khựa bẩn cũng chịu thua. Mặt khác, Táo nó active dựa trên máy chủ nên bố anh Khựa cũng chịu
0971.101.688
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pham.kelvin Klq : cho mình xin cái hình đại diện full HD bản gốc nhé
Titaner
CAO CẤP
8 năm
Jb thôi , cho con iphone lên 9.3.3 ngay và luôn hehe
VuongKhanq
TÍCH CỰC
8 năm
Ip5,5c RiP. Coi như từ bỏ cuộc chơi.
ivy205
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vqk 5 5c jo nó muốn về 6 còn đc thì lo zi jb bác!
Langdang02
TÍCH CỰC
8 năm
@ivy205 về ntn bác
Ngày xưa dùng mini 2 jailbreak 8.4 đc 1 thời gian máy chậm lag tung chảo , giờ dùng ipad mini 4 jailbreak ko biết có lag như trước ko ?
ubslum
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tnyn_tnby1 lag là do cài nhiều mấy cái bậy bạ trong cydia đó, chứ để bt chả bị gì 😃
einstein???
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tnyn_tnby1 Kiếm con air 2 ram 2Gb k lag nhé!
@tnyn_tnby1 Ko lag nha ban mini 4 manh lam ma
cuoctinhxanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon quá cơ. Chờ ae chuột bạch cái nào . Mình chắc phải đợi bản tiếng anh 😃
kevin_tn
ĐẠI BÀNG
8 năm
bản tiếng trung JB dc rồi kìa
n_son1992
ĐẠI BÀNG
8 năm
thấy bảo bắt nhập ID PASS xong lại còn hay bị khởi động là về như cũ ??
Không có nhiều tiền, nhưng đôi khi trả tiền cho các ứng dụng của mình hay dùng vẫn thích hơn dùng lậu và vì nhiều vấn đề khác, thời trước cũng suốt ngày jb hộ cho mấy ông bạn, add source ầm ầm, có cái gì hay là nghịch. Bây giờ già rồi. Đt đôi lúc chỉ để nghe gọi 😆
@vietdevelop Lại 1 thánh nữa. Tui JB ko bh cài một ứng dụng nào. Đơn giảm chỉ là muốn dành quyền root thôi bạn à.
ductvbn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@B_C_M Cái báo rung khi kết nối cuộc gọi là tweak nào bác nhỉ?
tanbeo213
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ductvbn DimInCall
@vietdevelop Công nhận mình cũng thế h cần cái gì cũng mua luôn cho manh 😃))
Painsand
ĐẠI BÀNG
8 năm
từ lâu khi lên iOS 9 trở lên đã k còn biết jb là j nữa roài heheheh
kevin_tn
ĐẠI BÀNG
8 năm
anh em ai test bản tiếng Khựa chưa ?? 😁
lqkntvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang dùng 9.0.2 làm sao lên 9.3.3 được vậy các bạn, nếu update OTA có bị lên bản cao hơn ko? Vì đang code cho IOS, ko JB là chết. Mình đang dùng Ipad Air
checkimei
TÍCH CỰC
8 năm
@lqkntvn 9.0.2 có bản jb của nó mà bạn. code cho ios mà ko biết điều này sao?
@checkimei ios 9.0.2 dùng 1 thời gian máy chậm rồi lag các kiểu,mình cũng 9.0.2 hóng cái JB này lâu lắm rồi 😃
@lqkntvn Bác này thi đại học nhưng lại ko giải được toán lớp một đây.
Toán lớp một nek bác: không update ota thì lên web ipsw tải về file ios 9.3.3 tương thích với thiết bi của mình. Sau đó dùng ituns update.
Bác code cái gì nữa ko biết.
lqkntvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hl80 Nếu máy JB rồi, thì debug OK luôn, với điều kiện phải cài App Sync
humvee_1205
ĐẠI BÀNG
8 năm
thế 9.3.1 thì phải lên 9.3.3 mới jb đc ah 😔
@humvee_1205 đc fen ơi
boyandvip
ĐẠI BÀNG
8 năm
Done. Đã cài dc ifile vọc vạch 😆)
ngocphu.py
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boyandvip Cho mình cái hướng dẫn chi tiết từng bước một được ko bạn, đang dùng 6 thường và trước giờ chưa biết jb ntn, cần nhất cái ghi âm cuộc gọi phục vụ cho công việc với ứng dụng barellrall ( ứng dụng chuyển cảnh), đợi mấy tháng nay giờ mới có công cụ jb
@boyandvip Ngon nhỉ
@parkcheungsoovn Khởi động lại những thứ đã fix trước đó có bị mất ko bác.
@Nguyen Tan Khuong Ko mất nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019