Pangu Team đã jailbreak được iOS 10.3.1? Anh em có còn jailbreak?

1/5/2017 14:32Phản hồi: 595
Pangu Team đã jailbreak được iOS 10.3.1? Anh em có còn jailbreak?
Đương nhiên sẽ JB vì có nhiều Tweak cần dùng, cơ mà đang hài lòng với 8.1 [​IMG]
PS: nhiều người ko thích JB nhưng nếu ko JB thì sao hiển thị được nhiều app như này :rolleyes:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đương nhiên sẽ JB vì có nhiều Tweak cần dùng, cơ mà đang hài lòng với 8.1 [​IMG]
PS: nhiều người ko thích JB nhưng nếu ko JB thì sao hiển thị được nhiều app như này :rolleyes:

@Methylamine Người thấy gớm, kẻ thấy hay, đơn giản vậy thôi [​IMG]
LeK
ĐẠI BÀNG
7 năm
@crazysexycool1981 ủa, hiện thị được nhiều app thế rồi làm gì nữa hả bác 😆
@LeK Mình thích thì mình cho hiện nhiều thôi, trước làm gì thì giờ vẫn thế [​IMG]
@crazysexycool1981 Có lẽ mình đã già :v, vs cả điện thoại giờ ko dám nghịch luôn để nghe gọi tốt jb Ipad thì nên
Kin_92
TÍCH CỰC
7 năm
Thời jailbreak iP, root Android có lẽ đã qua rồi
ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
@Kin_92 Chưa đâu bạn
kenojloan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kin_92 chạy app mà suốt ngày nhận quảng cáo điên người thì lại tìm cách root cho bằng được nhé =)),app trả tiền ko nói chứ app mà free thì quảng cáo 1 ngày chắc hơi bị điên người,chưa nói vào trình duyệt 1 đống quảng cáo
@Kin_92 chả có thời nào hết. nếu là dân kỹ thuật, thích nghịch thì jb để cài thêm tweaks, android thì flash thêm nhiều thứ hoặc cài những app mà ko public cho mọi loại thiết bị. còn muốn yên ổn ko thích nghịch ngợm, nhu cầu ít thì thôi. mình nghĩ cái này là tùy đối tượng người dùng chứ ko phải thời thế 😃
kenojloan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kin_92 hàng ngày vẫn sống dc với mớ quảng cáo tốt sao bạn,nể b thật =))
VuongKhanq
TÍCH CỰC
7 năm
vẫn còn, vì k JB máy vẫn tù lắm!
Nội cái tắt mở 3G mà phải qua 3,4 bước, phiền lắm!
n014latoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vqk nếu chỉ bật mà ko dùng, hoặc dùng ít (phòng lúc bí ko có wifi) thì sự chênh lệch pin là rất nhỏ. smp dùng nhoè pin full 1 ngày là đc rồi, cv mà cần dùng vài ngày ms có sạc thì nên chuyển hướng sài máy khác vì trên thị trường k có smp pin trâu đến vậy. đặc biệt pin ip cũg thuộc dạng top đầu chứ k yếu
@vqk Đồng quan điểm. Mình jail cũng chỉ để cài ccsetting =))
@tranminh1210 Ccsetting, callconnect, touchr, superrecoder, recent call+... toàn tweak cần xài ko 😆)
tuxedo075
TÍCH CỰC
7 năm
@tranminh1210 em dùng launcher pro thay cho cc setting cũng tạm chấp nhận được. mặc dù nó không được như cc setting nhưng cũng đỡ vài thao tác, thêm mấy cái tính năng khác cũng khá hay. nghe bảo tuần này pangu ra tool jb. giờ cũng ko còn hóng ác như vài năm trước nữa, nhưng có cũng sẽ jb thôi chả tội gì cả, có nhiều tweak và app trên cydia quá hay
s.club2
TÍCH CỰC
7 năm
Quá trời thứ hay ho khi jb. Điển hình nhất và giá trị nhất là ghi âm cuộc gọi 😃

Điều mà máy không jb không thể làm đụợc
@s.club2 Cái này khá nhiều người cần trên Iphone nhưng có lẽ ko có thì sống dễ hơn 😃) tin nhau hơn chăng
@s.club2 Bạn ơi. Ip jb ghi âm bằng phần mềm nào vậy???
@s.club2 JB cũng vì nó 😔
n014latoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@XamTro uh.. đối vs ng có nhiều tiền, và tt qtrong còn ko thì khỏi lo
linhr133
TÍCH CỰC
7 năm
Đã lâu lắm không còn JB nữa.
ilove1520
TÍCH CỰC
7 năm
@linhr133 Mình đang dùng iphone đây nếu không jailbreak dùng cũng hơi khó chịu. Ví dụ như jailbreak xong mới cài appstorevn được, cài đc nhiều game trả phí.
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Các bản nâng cấp iOS đã đáp ứng đủ nhu cầu người dùng, người ta không nhất thiết phải JB và cũng một phần lo ngại vấn đề bảo mật.
duythanh90
TÍCH CỰC
7 năm
Ngày xưa game trả phí thì không có tiền mua, giờ game hay cũng toàn Free ( và họ thu tiền qua quảng cáo hoặc IAP ) thành ra cũng không cần thiết phải JB lắm 😁
@duythanh90 Mình lười rồi, giờ toàn mua :l
odimon
TÍCH CỰC
7 năm
Bỏ lâu rồi ;)
Chưa bao giờ BJ, các bác nói e xem có gì thích hơn k?
@iPhonecafe Đúng vậy. Em dị ứng với mấy loại mở mồm ra là ta đây k dùng app lậu, chỉ mua bản quyền cho sướng 😆 dùng hay k kệ mẹ người ta chả ảnh hưởng gì mà bảo chả ai phát triển cho mà dùng. Kiểu có người cho con iphone 7plus nó k lấy noa bảo lấy thế thì người ta lấy đâu ra lợi nhuận, chỉ mua thôi dùng cho sướng 😃)
@carddienthoai.com Thích chứ sao k ,BJ mà k thích nữa sinh lý bạn có vấn đề 😃
@carddienthoai.com JB thì không còn thích nữa, nhưng BJ của bạn thì vẫn còn...
hloc7108
ĐẠI BÀNG
7 năm
@carddienthoai.com theo mình nếu dùng ios dưới 9 thì JB có vẻ đc hỗ trợ ngon hơn.
#ghi âm cuộc gọi,
#quay video màn hình,
#đặt mật khẩu cho từng app, lưu pass wifi (cái này đôi lúc cũng vui, vì 1 số chỗ ko thích cho pass, đưa máy thì bấm, bấm xong mở tweak ra là bít thôi.^^)
ko nhớ )) nói chung dùng đt thì nên vọc tí
thật ra muốn jb chỉ để đổi font chữ 😔
hvtriec
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao phải jailbreak, IOS bây giờ đã quá đầy đủ !
daocong91
TÍCH CỰC
7 năm
@mr.ntminh Vậy à =)) Thế bao nhiêu đời JB rồi và có bao nhiêu người lên Tinh Tế kêu mất tiền trong thẻ vì JB rồi nào 😆
mr.ntminh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daocong91 ít nhất 1 lần rồi nhé bạn ios 9.2~9.3.2 do phải dùng 25pp để cài đặt pangu nhé bạn (saurik cũng phải lên tiếng nói đỡ cho pangu team ).
về sau họ mới cho chuyển sang JB bằng cydia impactor để đảm bảo k qua trung gian có thể thêm mã độc vào.
daocong91
TÍCH CỰC
7 năm
@mr.ntminh 1 lần ? hay 1 người ?
mr.ntminh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daocong91 1 lần tung ra bản JB nhé.
lần đó mình diễn đàn cydia việt nam, appstore.vn cũng gỡ bỏ app 25pp.
JB xong có tải được nhạc trên iphone luôn ko các b?
Mỗi lần tải nhạc lại cắm lap bất tiện quá
prince8882
TÍCH CỰC
7 năm
@why_why2212 Liệu bác nhầm lẫn thể loại nhạc với kiểu nghe nhạc không? Em thì em hiểu là EDM của bác là thể loại. Đã là thể loại thì chỗ nào có nguồn có thể down được về nghe thôi. Em thì nghe đa thể loại (tai trâu mà 😁). Loại nào cứ vừa tai là nhập tuốt. Với lại bác đang hỏi làm cách nào nghe nhạc offline mà không phải qua itunes thì chỉ có down qua app và nghe trên cái app ấy.
@prince8882 Ý e là thể loại đấy. Zing đa số toàn thể loại nhạc trẻ thôi chứ nhạc điện tử DJ remix thì ít với cả nhạc có 128
prince8882
TÍCH CỰC
7 năm
@why_why2212 Thì em có nói là nếu mà cụ chơi lossless thì bắt buộc là phải giao lưu itunes
ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
@why_why2212 Có bạn, tải trực tiếp từ Web vào Music, bạn dùng Audicy. Tìm trên Cydia, nên mua, có mấy $, ổn định, cập nhật free.
Jailbreak chớ, qúa nhiều cái Tweak cần thiết
chép epub và nhạc ko cần itunes luôn 😁
Hóng cái Pangu để khỏi phải Rejailbreak sau khi khởi động lại khổ quá :oops:
@Ahn Hee Yeon Cài nhạc chuông dùng pm của Apple cũng được mà cắm itunes làm gì :D
@bomduc tự nhiên vì cái nhạc chuông mà nện cái app ngàn MB hả bác cả
em nói là nhạc mp3 bác cả à
JB sẽ giải quyết tất
@Ahn Hee Yeon 😆 Chắc mình dùng ít máy lúc nào cũng dư dung lượng :v
@Ahn Hee Yeon epub & nhạc chép 3utools đâu cần itunes mà cũng ko cần JB đc mà bồ ?
sisino1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tất cả các máy iPhone, iPad mình dùng đều jailbreak, quen JB rồi, dùng tiện hơn!
Android bây giờ đã không cần Root nữa rồi, quá đầy đủ và tùy biến.
@minhcuongpro1234 phần nổi của tảng băng thôi, root rồi ms thấy phê thế nào =))
@HIỆP và 69 người khác Đương nhiên là root rồi thì sẽ mở ra một thiên hà vô hạn để chúng ta có thể "sống theo ý thích" 😃
Android thì phải root và ios cần jailbreak vì để chặn quảng cáo khi lướt web
cuthune
TÍCH CỰC
7 năm
@Apple Haters 2.01 Mình dùng apple music với acc free có quảng cáo của spotify bạn
@Nguyễn Lê Anh Thư Ủa mình vào nó toàn đòi thẻ tín dụng, ko muốn add thẻ vào thì làm sao dùng đc free vậy.
cuthune
TÍCH CỰC
7 năm
@Apple Haters 2.01 Mua giftcard nạp vào, đủ 10$ là được free 3 tháng, hết 3 tháng bắt đầu trừ tiền. Acc ở VN có 60k 1 tháng thôi rẻ hơn ở Mỹ tận 10$, rất đáng để xài bác.
@Nguyễn Lê Anh Thư Thoai vậy dùng zingmp3 cho rẻ có cả bài vietnam.
Ngộ quá
van.iphone
ĐẠI BÀNG
7 năm
jB thì có thể bé khóa về cái gì như 7 và 7plus......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019