Pangu Team đã jailbreak được iOS 10.3.1? Anh em có còn jailbreak?

1/5/2017 14:32Phản hồi: 595
595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sau bao lâu ko JB thì giờ hóng JB 😁

Đơn giản như việc chép File cũng mệt vãi rồi Documents 5 copy nó vào thư mục itunes. Xong muốn sắp xếp File vào các thư mục trong đó với giao diện bé tý trên điện thoại tốn thời gian. Cảm giác như m phục vụ cái máy chứ k phải máy nó phục vụ mình.

Giờ JB ít nhất quăng file j vào cũng đc cho iphone thành USB. Sắp xếp trên máy tính nhanh gọn nhẹ.

Mấy năm r k JB giờ lại chời JB 😆))
auductai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cupertino Đúng vậy, đáng tiếc thật.
Mình thích cái mẹo nhỏ trong D5. Khi lướt Safari mà muốn download cái gì đó trong trang đó thì chỉ cần thêm rhttp:// vào trước tên miền là nó tự động chuyển sang D5.
@Cupertino Đúng sao tinh tế k làm vài bài phổ biến mấy cái này cho mấy người mới dùng. Như m dùng lâu mà cũng k để ý cái synced folder kia 😁

Ios thì công nhận phần cứng ngon. Có cái hơi áp đặt giới hạn tý thôi :D
ngsangmt
TÍCH CỰC
7 năm
@ctintuc.blogspot.com Document 5 nó liên kết với cloud, nên chỉ viẹc sắp xếp trên máy tính cho nó sync lên cloud rồi vô ducument 5 down xuống là y chan cấu trúc trong máy tính luôn.
ngsangmt
TÍCH CỰC
7 năm
@ctintuc.blogspot.com Bấm vào bánh răng (góc trên bên trái) sẽ có thư mục sync
JB xong thì control center đẹp như mơ nhá 😁
@minhtymeo Đẹp đấy bác ưi. Theme gì vậy ?
@nguoidadolangthang tweak Horseshoe biến control center 2 trang thành 1 trang ấy bác
Có thì sẽ JB, không có thì cũng không sao.
z[H.U.Y]Zz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình chưa bao giờ jb và cũng chẳng cần jb 😆)
Cái này là JB 10.3.1 thôi hay cả 10.3 nữa thế nhỉ
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
Jb xong cài icleaner tắt bớt mấy cái tính năng ko dùng tới, kèm theo dọn rác luôn. Cài virtual home và thêm vài cái hay nữa. 😃
@taosung tại anh nói dọn rác bằng cách xóa app và cài lại nên em thấy chưa sạch nên restore cho tận gốc lun hihi
taosung
TÍCH CỰC
7 năm
@Karaoke Thúy An http://www.macworld.co.uk/how-to/iphone/how-clear-out-your-iphones-memory-cache-3609079/
có tool xoá nhưng không cần thiết nhé 😃
đã từng dùng tool nhưng tích tích xoá cái gì đó làm đt lỗi không lên phải DFU lại
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
@ilove1520
ilove1520
TÍCH CỰC
7 năm
@athena16 Đúng mà, iphone nếu không nâng cấp ios thì chạy mấy năm tốc độ cũng không bị chậm.
Jailbreak thì khác nào xài Android vì Android = iOS thêm mấy cái linh tinh.
forgettolive
ĐẠI BÀNG
7 năm
bàn phím vẫn như cái củ cải
swiftkey ko hỗ trợ tiếng việt, gboard cũng ko nốt.
mấy bàn phím còn lại như cái củ cải
ilove1520
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đang chạy ios 9.3.2 cứ phải jailbreak sau 1 tuần, nhưng 2 tuần nay ko jailbreak được nữa. Có ai biết tại sao ko nhỉ.
Vẫn muốn ở 9. vì sợ lên 10 máy bị chậm hơn.
mr.ntminh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ilove1520 thử lập tài khoản itunes mới xem sao lỗi có thể do tài khoản đó xác minh 2 bước
ilove1520
TÍCH CỰC
7 năm
@mr.ntminh Tài khoản khác cũng ko được
mr.ntminh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ilove1520 Nó báo lỗi sao hả bạn
Nhớ xưa ios 6 thì còn mê
qujl0p21
ĐẠI BÀNG
7 năm
hóng chỉ để chơi game bằng tay ps3
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
Thời buổi này ít ai JB nữa, mình thấy không cần thiết nữa.
Endee88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Công nhận là hiệu năng bên ios hơn thật, mà ko jb thì hơi "khổ dâm" so với đội andr thật
l0ngku
TÍCH CỰC
7 năm
Cái gì cũng có 2 mặt.Lúc trước mới tập tành jb xong cài 1 số tweak zô.bình thường k sao.lúc cần máy nó bị xung đột khởi động liên tục
Đã bỏ jb từ ios7 nhưng giờ đang chờ jb 1031 vì watchface applew
caoranhma
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngày trước jb chủ yếu để bảo vệ phím cứng, giờ thì mình đag dùng iPhone đã thay pin, ép kính và ép chân main...nói chung nát bét rồi nên ko lo giữ gìn nữa =))
nkn1506
TÍCH CỰC
7 năm
JB cũng hay, tuy nhiên bỏ từ lâu rồi, JB giúp chỉnh thêm các tùy chọn trong Central
tommyteen
TÍCH CỰC
7 năm

xài chi cực dzi =)) xong mỗi lần update ko đc update fai ngồi chờ
xong JB để khoe để đc 1 đống app trên màn hình
cái vụ ngồi chờ update nghe wen wen, cứ như android ra bản mới mấy phone khác google fai ngồi chờ update ấy, còn cái để đống app kìa android nó còn ko thèm nhắc tới thì fai =)))
32bit không có đúng là 5 5c hết thời
Chán nhất vụ ko có ghi âm, trong công việc để tránh rắc rối ghi âm rất cần thiết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019