Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Pangu Team đã jailbreak được iOS 10.3.1? Anh em có còn jailbreak?

1/5/2017 14:32Phản hồi: 595
595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Miệng thì kêu IOS giờ không cần JB nữa mà topic nào hướng dẫn JB cũng đông như quân Nguyên. Đúng là Sheeple chỉ được cái nói 1 đường làm 1 nẻo. Chỉ biết dối lòng :p
@toihoihan22 Công nhận, đời lắm lúc trái khoáy thiệt [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
7 năm
Riêng android không cần root nữa nhưng ios nhất định phải jb. Không thì tù tội lắm 😁
chưa từng và cũng chưa có ý định jb làm gì :p
đt android ngày xưa còn thích root sau này thấy root cũng chả để làm gì nên thôi
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Jb thêm nhiều đồ chơi chứ sao k? Ai ép jb đâu mà vào nói k cần thể hiện thượng đẳng ak??
iP dùng nhiều cái ức chế bm, nhất là cục sạc, cáp sạc. Đồ zin thì mắc mà xài giữ hơn cả cái đt luôn
Giao diện danh bạ với đt tính năng với trực quan thua đứt đuôi android r
Ứng dụng dùng lâu nó phình lên k cho dọn dữ liệu như fb hay zalo dùng có khi 1 cái 1 gb phải xoá cài lại
Nc là nhiều, mượt mà thì 6s với mi4 đang chạy os cao nhất hết thì mượt như nhau. Uhm thì ip hơn nhưng dùng bt ai mà soi hiệu ứng

Sent from my iPhone using Tapatalk
mr.ntminh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quangdo92 Ai biểu vậy mình sài 5s nè có bị vấn đề về zalo hay fb đâu từ ngày xưa dùng con ip4 cũng vậy (nói phét vừa thôi).
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mr.ntminh Làm như mình ông xài ip?
Cài đc bn lâu hay đc dăn bữa nửa tháng xoá đi cài lại thì làm j phình lên
Giờ hỏi bn ng xài lâu xem fb nó có lên cả GB không? Thằng  nó k muốn cho xoá dễ để kích mua phiên bản cao dung lượng hơn thôi chứ cm j

Nói chung thấy đc cái tính năng synced của documents 5 còn tạm.

Nhưng vẫn chưa tiện bằng bên android.
Nếu với 1 nguời k có PC thì android mới là cái đầy đủ để thay cho cả máy tính. Cắm thẻ nhớ đọc usb...

Apple mồm thì post PC nhưng hành động cấm đoán kiểu vậy thì sao mà thay PC đc.

Dùng cloud nó là 1 dạng như đi thuê vậy. Thuê nhà..
Chỉ là cái bổ trợ thôi k bao giờ thay hoàn toàn offline cũng như m sở hữu chính ngôi nhà đấy 😁
khoapak
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bây giờ thấy 2 chữ jb ko còn 1 chút hứng nào hết.
thanhhieu29k
ĐẠI BÀNG
7 năm
với Ipad của em thì vẫn rất cần :3
tuanonl
ĐẠI BÀNG
7 năm
dùng iphone mà không jb không khác gì dùng 1 món trang sức thay thế cả. cảm nhận 10 bác không cần jb thì đến 11 bác chưa jb bao giờ hoặc là jb xong không biết để làm gì. nó không phải là để các bác đơn thuần chỉ cài mấy game ....., nó còn chọc sâu vào hệ thống để các bác dùng như 1 thiết bị phụ trợ cho công việc cuộc sống mà lúc đó bác không cần phải phụ thuộc vào bọn apple làm gì nữa, đơn giản chỉ cần hiểu đó là cái máy của mình và mình thích làm gì thì làm, không cần trông mong chờ đợi thằng apple nó bổ sung. bác nào giỏi thì tự tay code rồi syns vào, bác nào kém thì cài các app do người khác phát triển. e thích jb vì nó là cái để e làm những điều không thể so với các máy không jb
tuxedo075
TÍCH CỰC
7 năm
@tuanonl Trước đây mình suy nghĩ cũng giống bạn hoàn toàn. Không jb cảm giác con iphone nó ngu nó cùi nó hạn chế đủ thứ. Thế mà giờ dùng non jb dần cũng thành quen đấy. Cơ mà nếu có jb 10.3.1 thì vẫn quất thôi. Ghét mỗi cài giờ ko có jbu toàn nửa mùa hay lỗi nữa.

Từ khi không còn tin Tung của đã bỏ lun JB
vienanh288
TÍCH CỰC
7 năm
Có ai dùng 6s bản 10.31 dật dật như e ko
ilove1520
TÍCH CỰC
7 năm
@vienanh288 Giật lắm hả bạn, đang dùng ip 6s plus ios 9.3.2 không dám lên vì sợ chậm.
vienanh288
TÍCH CỰC
7 năm
@taosung 16g bạn . NHất là vào facebook
vienanh288
TÍCH CỰC
7 năm
@dungvippro1996 hiu hiu reastore ban chuan ma dat cu dung dung ay
taosung
TÍCH CỰC
7 năm
@vienanh288 thế thì cài DFU thôi, 16gb ít quá chắc cũng ảnh hưởng
Ngày xưa còn hay vọc vạch cài kiếc cái này cái kia, giờ toàn cập nhật mới cho nhanh. Máy bây giờ cũng chỉ nghe goị nhắn tin, OTT, facebook, youtube. Game toàn là mấy game giết thời gian đi wc 😁 :D :D
tất nhiên là còn jb 😆 máy k jb ko khác nào ông cụ già dùng
Thích nhất swipe selection
nhiều bác cứ bảo ios đủ hết rồi nhg khi jailbreak xong thì cứ gọi là thiếu thốn trầm trọng =))))
anhduong7987
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình jb chỉ để cài ghi âm cuộc gọi 😆
sencalu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy mình ip 6s plus ios 9.1 đã jailbreak không biết có nên up 10.3.1 để đợi jailbreak không mọi người.
jailbreak theo mình hiểu là cài xong thì có thể thay đổi giao diện máy tích hợp thêm 1 vài chức năng thao tác nhanh hơn và tải dc cydia. Từ cái này có thể hack dc game + tải dc appstoreVN để down game free ngoài ra còn j nữa k mong mọi người chỉ giáo
@yukiphoenix Ghi âm cuộc gọi, quay màn hình, mà ngần ấy thứ bạn liệt kê cũng đã quá nhiều rồi [​IMG]
@crazysexycool1981 kể ra cũng tới sáng anh nhỉ , em thích nhất là cái đặt pass app và ẩn app ...
@Karaoke Thúy An A cũng đang xài cái Applocker để khoá từng ứng dụng, thậm chí khoá luôn được mục Settings để tránh bị ai đó vào nghịch và sửa những mục tuỳ chỉnh trong đó! Đổi tên nhà mạng thành tên mình yêu thích, di chuyển thay đổi chỗ cùng lúc nhiều ứng dụng! A khoái nhất cái Springtomize 3, ko có cái này thấy thiếu thốn ko chịu nổi luôn! Màn hình của A giờ chỉ gói gọn trong 1 trang duy nhất như hình bên dưới: game thì đa phần cho con gái nghịch, còn ứng dụng chủ yếu A lướt web, chỉnh sửa ảnh, đọc sách điện tử, quay màn hình, Uber, bản đồ [​IMG]

taosung
TÍCH CỰC
7 năm
Documents 5 không chơi được nhiều định dạng nhạc, video, copy từng file rồi phải sắp xếp lại thấy ớn
Đang dùng bộ đôi FileApp (free) + iMazing tạo folder, chép file vào iphone cực tiện, iMazing đang dùng bản trial
iFiles 2 mới cài chưa dùng nhiều, hi vọng là nó đa năng nhất
tunamdinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nãy giờ thấy vụ quản lý file nóng quá. Chốt 1 câu iPhone không jailbreak có quản lý được file không (không chơi cloud gì gì đâu nhé)?
tunamdinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@taosung Không hiểu lắm. Bạn nói cụ thể được không?
taosung
TÍCH CỰC
7 năm
@tunamdinh tức là bên android thì như cái usb, bạn chuyển file vào chuyển thẳng vào điện thoại hoặc thẻ nhớ
còn iphone chưa jb thì không chuyển thẳng vào đt được mà phải chuyển file vào app (thường là app quản lý file) và tạo thư muc, quản lý file ngay trong cái ứng dụng đó, app để quản lý file bạn cứ lên appstore gõ là ra một đống
-chuyển qua itunes: chuyển file vào app và sync, nhưng bất tiện vì chỉ chuyển được từng file không tạo folder được
-chuyển qua imazing: tải app FileApp về dt và cài imazing trên máy tính, rồi trên imazing vào FileApp tạo thư mục, copy file các thứ, không cần mạng chỉ cần cọng cáp là xong
-chuyển qua cloud: đưa file lên cloud như dropbos, gg drive rồi tải về, yêu cầu mạng internet
-chuyển qua giao thức protocol: smb, ftp, ... yêu cầu wifi (mạng LAN)
tunamdinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@taosung Cảm ơn bạn. Trên Android cũng phải cài File Manager để quản lý, hơn được cái chuyển file đơn giản và quản lý được trên máy tính luôn.
@tunamdinh trong hệ thống Andoid đã có sẵn chương trình quản lý file bạn không cần phải cài thêm gì hết, chỉ cần cắm vào là dùng 🆒
dọn rác ios máy chưa JB có tool gì anh nói em nghe với
taosung
TÍCH CỰC
7 năm
@Karaoke Thúy An đưa link cho rồi mà không chịu đọc à
met3ora
TÍCH CỰC
7 năm
@Karaoke Thúy An Đi dọn rác cũng sướng, 1 lúc quét được vài GB. Nhưng quay đi quay lại có cần thiết không vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019