Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Parallels 4.0: Một nâng cấp hoàn hảo

cuhiep
14/11/2008 0:17Phản hồi: 42
Parallels 4.0: Một nâng cấp hoàn hảo
Parallels vừa giới thiệu Parallels Desktop 4.0 cho máy MAC với nhiều cải tiến và thay đổi khiến cho việc cài, dùng Windows trên MAC dễ dàng và tiện lợi hơn bao giờ hết. Không những nhanh, tiện mà Paralles Desktop mới giúp cải tiến rõ ràng về mặt tốc độ cũng như tiết kiệm pin cho máy tính xách tay. Bên cạnh đó giao diện, các nút mới trên phiên bản này cũng khiến người dùng thỏa mãn hơn.

Bạn có thể dùng thử bản 4.0 này 1 tháng.. Bạn phải có email để Parallels gửi serial dùng thử vào. Bấm vào đây để tải về.

- Đơn giản, dễ sử dụng:

Giao diện mới không những đẹp hơn mà còn thông minh hơn. Bạn có thể dễ dàng tạm dừng máy ảo, khởi động lại, chạy tiếp trạng thái tạm dừng... một cách dễ dàng. Việc cài đặt cũng đơn giản hơn nhiều, chỉ cần chọn xong tên, đĩa Windows là Parallels sẽ giúp bạn cài đặt Windows cũng như các Driver cần thiết mà bạn không cần phải trả lời bất cứ câu hỏi nào. Cải tiến mới trong chức năng Conherence giúp các ứng dụng của Windows chạy so so với các ứng dụng của MAC một cách mượt mà.

Parallels Desktop 4 giúp Windows và MAC dùng chung ổ cứng một cách tiện nhất. Ngay sau khi cài đặt thì những gì có trên màn hình của MAC sẽ xuất hiện trên màn hình của Windows và bạn có thể dùng các thư mục đó đồng thời. Bên cạnh đó hệ thống cóp, cắt, dán, kéo thả đã được nâng cấp với công nghệ mới hơn giúp bạn thực sự cảm thấy thoải mái khi thao tác đồng thời vừa Windows và MAC.

Giao tiếp bằng iPhone và giọng nói: Ta có thể dùng iPhone để điều khiển Parallels Desktop 4 cũng như dùng giọng nói để ra lệnh.

- Nhanh hơn, mạnh hơn.

Parallels Desktop 4 với những cải tiến về kỹ thuật máy ảo mới giúp tăng tốc các ứng dụng máy ảo lên đến 50%. Hệ thống card đồ họa ảo hỗ trợ bộ nhớ lên đến 256MB, DirectX 9.0, DirectX Pixel Shader 2.0 và OpenGL 2.0. Các ứng dụng 3D sẽ chạy mượt hơn so với bản Parallels Desktop cũ. Hệ thống quản lý máy ảo mới này cũng có thể tự động điều khiển mức sử dụng tài nguyên máy tùy thuộc vào yêu cầu của công việc cần xử lý và giúp tiết kiệm đến 20% thời gian sử dụng pin so với đời cũ.

Các bản Windows 64Bit, Linux Enterprise, Leopard Server có thể chạy đồng thời trên Parallels Deskotp mới này.Kèm theo Parallels Desktop 4.0 là bản Kaspersky Internet Sercurity được cài đặt ngay sau khi bạn cài Parallels Desktop.

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Atrac
ĐẠI BÀNG
15 năm
tuyệt....nhanh tay thật...............
chắc em đợi có thuốc rùi xin lun!! xài thử mà không có tiền mua thì buồn chết được!! hì.. Cám ơn bác KuHiệp! 😁
Icedrakin
ĐẠI BÀNG
15 năm
Parallels 4.0 hỗ trợ DirectX 9.0 -> điều này có nghĩa là nó chơi được game directx 9.0c đúng ko hả mọi người 🤔?
Hihihi để thử coi sao??? Chia ổ hdd rùi không bít cài có mất dữ liệu không?
Thực ra mới là bản GM, thế lên trên mạng cũng chỉ có k** dùng thử chứ chưa có k** chính thực 😔
Xin cho em hỏi, em đang xài bootcam cho máy iMac của em thì em có cài được chương trình này không? Nếu em cài Paralles 4.0 thì cái bootcam (Windows Vista) có bị mất không vậy.

Các bác có kinh nghiệm hướng dẫn cho em từng bước khi cài chương trình này, em xin cám ơn các bác.
Cà vào không mất bootcamp đâu, nó sẽ chạy luôn cái win trên bootcamp của bạn luôn.

Chính xác, còn chơi có ngon hay không thì còn tuỳ vào máy của bạn cấu hình có tốt không.
stylishmoon
ĐẠI BÀNG
15 năm
em đính chính lại hộ bác hiệp là Parallel hỗ trợ Pixel shader 2.0 nghĩa là chỉ hỗ trợ game dùng DX9b, ai cố cài game 9c vào k chơi được thì đừng đổ tại nhé =)), DX9c phải có shader 3.0 cơ ! với DX9b thì tương đương với VGA 9xxx của ATI và FX series của Nvidia 😁 với intel thì em chịu, nhớ mang máng là 945G của Intel cũng DX9b :D
bluesun
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cài rồi, ấn tượng ban đầu về giao diện đẹp, nhưng không có chìa khóa để active nên không được boot vào Window.
Bạn đăng ký trên trang chủ của Parallels.com là mấy anh ấy cho mình một bộ key dùng trong 1 tháng mà. Mình đang dùng. Rất ngon.
em muốn mua phần mềm này thì làm như thế nào hả các bác?
atula
ĐẠI BÀNG
15 năm
Key cho paralles 4.0 day.

Thank you for purchasing Parallels Desktop 3.0 for Mac - the leading solution to run Windows on a Mac.

We are happy to announce that Parallels Desktop 4.0 for Mac is now available. Easy, fast and powerful Windows on Mac computing just got even better! Learn more about Parallels Desktop 4.0 for Mac’s 50+ new features and enhancements.

Because you purchased Parallels Desktop 3.0 after September 1, 2008, you qualify for the FREE upgrade grace period program!
Your Upgrade Keys:

contact for me for key update

Please, provide this key to program after the installation.
Note: If you’re doing a fresh installation of Parallels Desktop 4.0 on a Mac then you’ll need an activation key from version 3.0.

Thanks
atula
ĐẠI BÀNG
15 năm
B. Details for product delivery for Parallels Desktop 3.0 for Mac

1. License key for unlocking the product

The product is licensed to "xxxxxx".

The license key for "Parallels Desktop 3.0 for Mac" is listed below. You
will need this license key to complete the process and activate the
product. The license key and the text below originate from the software
publisher and may be written in another language.

Dear Roger Hill,

YOUR ACTIVATION KEY: 5APXU-T57EN-XQEKE-DYAHD-TTRN5

Đây là key cho bản 3.0. key xịn chứ không phải ***** đâu nhé. rồi từ bản này update lên bản 4.0 ngon lành.

Thanks
Làm thế nào để upgrade lên v 4? Chỉ mình với. Thanks
Bản nâng cấp này tuyệt thật. Có thêm nhiều chức năng và chạy mượt mà hơn
atula
ĐẠI BÀNG
15 năm
ủa hông ai thanks mình cái à 😁
taidehs
ĐẠI BÀNG
15 năm
Rất cảm ơn ban CuHiep về những thông tin trên! Mình nghe nói dùng cái này thì tốn tài nguyên nên một số ứng dụng chạy không "mượt" lắm. Xin hỏi bạn và các bạn đã có nhiều kinh nghiệm với MAC: máy mình có cấu hình: MBP 2,6 GHz, RAM 4 GB, Card màn hình 512 MB, với cấu hình này liệu có vấn đề gì khi xài cái này thay cho Bootcam không?
cesar246
ĐẠI BÀNG
15 năm
Great, Atula,
Đang download, sẽ có report đầy đủ cho các anh em sớm. Nếu bản nâng cấp của bác lên được 4.0 mượt mà thì quả là tuyệt. Easy-Fast-Powerful, he he
Thanks
atula
ĐẠI BÀNG
15 năm
hehe

greate. Mình đang chạy rồi rất ok tiết kiệm RAM hơn là bản 3.0, thời gian convert từ 3.0 sang 4.0 rất nhanh. gặp vấn đề tí xíu với bản suse về card mạng mà thôi.

Khi chạy 2 máy ảo cùng một lúc thì một cái thông báo không connect được với ổ DVD.

Hic
Tốt nhất là nên bỏ bản 3 đi và cải bản 4.
Mình đang chạy bản 4 với XP và đang tìm bản Vista 64 lite để thử xem sao.
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác H có key cho parallels 4.0 ko nhỉ..cho e xin với
mình mới dùng cái này nên ko biết sử dụng sao cả. ai đó giúp mình dc ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019