Parallels Desktop phiên bản 7.0 ra mắt, tương thích với MacOS Lion

vuhai6
6/9/2011 7:11Phản hồi: 103
Parallels Desktop phiên bản 7.0 ra mắt, tương thích với MacOS Lion

Vừa qua, phiên bản tiếp theo của phần mềm ảo hoá nổi tiếng trên [TAG]MacOS[/TAG] đã chính thức được ra mắt. [TAG]Parallels Desktop[/TAG] 7.0 tương thích với hệ điều hành MacOS [TAG]Lion[/TAG] mới nhất, ngoài ra nó còn có hơn 90 tính năng mới được cập nhật thêm. Tất nhiên, hiệu năng được cải thiện, độ tương thích cũng như tốc độ cũng đã được tối ưu hơn cho những máy Apple mới ra sau này. Như bình thường, phiên bản miễn phí cho bạn dùng thử trong 14 ngày, nếu cảm thấy thích thì có thể mua bản quyền với giá 80$, nếu bạn update từ bản 5.0 hoặc 6.0 thì giá là 50$.

Để dùng thử thì bạn cần truy cập trực tiếp vào website của Parallel Desktop 7.0 (www.paralllels.com), để lại email và tải bản trial về. Số đăng kí cho bản trial sẽ được gửi vào email của bạn. Phiên bản mới này yêu cầu MacOS 10.5.2 hoặc mới hơn để chạy.

Parallels cho biết với phiên bản mới này hiệu năng đã được cải thiện, tốc độ resuming vào Windows nhanh hơn 60% so với các phiên bản trước, tối ưu đồ hoạ 3D nhanh hơn 45%. So sánh với các phần mềm khác có cùng chức năng thì Parallels Desktop 7.0 nhanh hơn 120% trong tác vụ sao chép dữ liệu, tốc độ khởi động nhanh hơn 40%.

Parallels Desktop 7.0 cũng tương thích với những tính năng mới của MacOS Lion như: hỗ trợ fullscreen, tương thích với Launchpad và Mission Control; Có thể sử dụng iSight và FaceTime HD camera cho cả Mac và Win; Chia sẻ tối đa 1GB card màn hình với màn hình độ phân giải cao ...

Cách thức cài đặt phần mềm cũng như cài windows trong Parallels Desktop 7.0 cũng giống như trên 6.0 và bạn có thể tham khảo qua bài viết sau: Parallels Desktop 6.0 - Cài đặt và sử dụng

103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hic, ghét parallels quá đi thôi, e vừa mua bản quyền parallels 6 mất mấy chục đô, giờ ra bản 7, đáng lẽ hãng nên miễn phí nâng cấp 2 năm hay sao đó cho người dùng đỡ đuối thì tốt hơn nhỉ

em nghỉ xài windows luôn, ko thèm parallels luôn, he he
ceddtu
TÍCH CỰC
13 năm
hehe, bác nói vậy ko sợ nó buồn sao.
rufa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ông này câu bai thôi bác ạ. Có bài thì hắn chê os lion chuối cả nải thế này thế khác. Bài thì hắn khen. Loại này tuy là mod nhưng mà nửa mùa lắm
ceddtu
TÍCH CỰC
13 năm
vậy ý bác là ổng spam cho lên sao ah.
rufa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em nghĩ vậy đấy. Nhiều bài của ông nay chất lượng kém ngôn ngữ chợ búa. Bác xem mấy bài về osx lion sẽ thấy
Ko dùng mac nên cũng ko biết nó dùng để làm gì
ah nó để chạy win trên MAC đó bạn
iDratini
TÍCH CỰC
13 năm
Còn em kể cả dùng Mac cũng không biêt nó để làm gì....
Về mặt âm thanh thì mình không nói vì mình thuộc dạng nghe kha khá là được rồi.
Còn về ứng dụng thì dễ dùng hơn QuitDown nhiều. Bạn đừng có đem cái office ra mà dọa, vì bản thân mình thấy rằng chúng ta (nói ra thì có phần thô thiển) bị QuitDown "tẩy não".

Cỡ dạng "cưỡi ngựa xem hoa" không kiến tiền ở lĩnh vực "gõ-lọ-mọ" thì LibreOffice miễn phí là quá đủ, và Office của M$ chỉ là thứ gì đó vất đi mà thôi 😃
bác này cuồng tín phát ớn. Office của Microsoft mà bác nói là thứ đáng bỏ đi thì cũng sợ thật .
Bác nói iwork của Mac ngon và không "cưỡi ngựa xem hoa" thì bác chỉ giúp em 1 cái, em mò mãi mà không có. Đó là trong keynote làm sao để điều khiển không theo tuần tự, muốn slide nào ra trước, ra sau hay không xuất hiện theo ý của người trình diễn "như chức năng strigger của powernpoint"
Làm ơn xem phần tô đậm của mình, mình xài hàng Open Source nhé. Và mình không phải là dạng kiếm tiền từ "Office"
Đem iWork vào làm cái gì? So sánh cái chi?
ko có máy mac để thử
xài virtualbox đi mấy bác chạy tốt, nhẹ nhàng, miễn phí.
chung quan điểm với các bác.
Sauron
TÍCH CỰC
13 năm
Đồng ý 2 tay với bác. Tại sao phải bỏ tiền ra mua khi Virtualbox đáp ứng khá tốt các yêu cầu chạy máy ảo mà còn miễn phí.
Cùng chung sở thích 😁
đỡ mất công xin thuốc thang, lâu lâu chỉ dùng để chạy mấy cái linh tinh nên ko cần quá nhiều :D
lúc nào quá nhiều thì sang hẳn bootcamp :D
michi24
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hải ơi,

Tìm bản full và load luôn cho anh em đi ;)
Tks a lot.
NovaDash
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào có thể giải thích là cái này dùng để làm gì không?
phần mềm máy ảo giông vmware.
hai_X2
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này là một phần mềm của Mac nó giúp cho chúng ta sử dụng được window trong hệ điều hành Mac
có cái khác cũng giúp chúng ta dùng win được trên mac là bootcamp..bootcamp thì giúp chúng ta chọn hdh khi máy khởi động còn cái này thì vao mac thích xài win thì bật nó lên.như một cửa sổ thôi ạ
Cũng dùng Windows nhưng mà cài song song luôn, lúc nào thích thì ta khởi động Windows thôi ( Hơi lâu một tí nhưng mà không phải mua bản quyền cái này) 😁
Cùng quan điểm thấy nó chạy cũng ổn cần gì cái này thêm mệt:showoff:
olbaid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Parallel mới có khả năng chạy window tu bootcamp ko bác Hải? giống như VMware ấy.
Những ứng dụng trên Mac hiện tại quá đủ với mình.
Nhưng có lẽ cũng phải múc Parallels để quất Foobar2000
Xài cái này đi nè: http://www.tinhte.vn/do-hoa-multimedia-303/mang-ung-dung-foobar2000-sang-mac-linux-835425/#post10418087 :giggle:
Cho ý kiến nha
mtuan192
ĐẠI BÀNG
13 năm
Gửi bác cái Foobar2000 trên Mac 😃 http://www.hydrogenaudio.org/forums/index.php?showtopic=77261&hl=
OK để mình test, nhìn cái giao diện Win98 thật là khó đỡ...
Wooww! Thật là tốt quá, cảm ơn bạn nhiều nhen 😁
qua dep
Lúc trước cài win7 bằng bootcamp, mà chả có khi nào dùng đến win cả.Nên remove windows rồi. Bây h định mua galaxy tab 10.1 mà muốn root nó thì fai có win >> chắc fai cài cái parallels này wa. :unsure:
BBaoni
ĐẠI BÀNG
13 năm
Galaxy Tab 10.1 Root bản gốc hoặc bản update không cần cài windows đâu bác, mình đang dùng MAC + Galaxy tab 10.1 nè.
Chỉ cần bật chế độ đè Power + volime down rồi cài file ZIP thôi (bật chế độ đó thế nào thì e đã quên 😁 )
atro027
ĐẠI BÀNG
13 năm
cai nay hay nhung ma .....80$ thi hoi mac choi bootcamp cho lanh..
Không bít đến bao giờ mới có key free để mà xài nhỉ....!....?
Bạn hiểu ngắn gọn thế này: Parallels là một phần mềm chạy trên MAC, sau khi cài đặt, bạn có thể "bê" nguyên 1 hệ điều hành khác (như WIN chẳng han) "bỏ" vào đó và xài bình thường thôi. Sướng nhé!, chỉ cần bấm 1 tổ hợp phím là ngay lập tức nó "xoay" sang hệ điều hành khác cho mình xài.
Ý, coi qua mấy Clip thấy mấy bạn diễn mặc đồ đẹp quá :unsure:

Hình như dáng dấp của Abercrumbie & Fitch và Holister thì phải
e chỉ sờ đựoc e nó khi vào nguyenkim thôi nên hok bjt cái nài dùng để làm j` =))
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
nghe cái tên tiêu đề, anh em cho em xin lỗi, em cứ tưởng cái chương trình để chạy server chứ
tại mấy cái server windows dùng chương trình gì đó tên tựa tựa vậy để chia host
chán win lắm rồi , tập xài ko win dc gần 1 năm òi .
chả cần cái nì mua 1 cái máy cài 2 OS cho nó tiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019