Passing là gì và khi nào nên sử dụng passing?

su béo béo
26/7/2019 3:15Phản hồi: 267
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đi buổi tối hay gặp mấy anh bạn exceiter rú ga với độ đèn đóm nhấp nháy như đom đóm ấy mà chả sao vì đi xe bus
Không biết có phải ”Pát-sing” không hay là ”Thần kinh”
rain_alone
ĐẠI BÀNG
5 năm
Passing rất thích dùng,mà nhìu ng vô ý thức dùng chỉ muốn tháo luôn cái xe nó ra, trong tp mở vô tội vạ + thêm đèn chiếu xa đậu cũng mở chíu chíu. =.=!
Đọc bài này lại nghĩ tới mấy xe oschos hay chơi đèn chóa thẳng mặt người đối diện 😔
Xe máy of mình k có passing, đi ngược chiều gặp xe bật pha, thì mình hay nháy chuyển cos-pha để báo họ chuyển, nhưng 2/3 các trường hợp là ko có tác dụng
nháy passing khi mà thấy thằng chạy xe đối diện lao thẳng vào mình mà éo có dấu hiệu nó sẽ đánh lái. nháy cho nó tỉnh ngủ 😁
minhtu8890
TÍCH CỰC
5 năm
Kiểu sử dụng passing như VN qua nước ngoài chả ai hiểu. Ở nước ngoài người đá pha để báo cho xe khác mình nhường cho người ta qua lane hay nhừng xe đối diện quẹo. Công dụng thật sự của đá pha là như vậy chứ không phải để người ta phải nhường mình.
-DN-
ĐẠI BÀNG
5 năm
má nó gặp mấy thằng óc độ led đi ngược chiều đá 1 cái muốn mù mắt
cho e hỏi tí, ví dụ con AB 2019 của e muốn passing xin vượt thì dùng công tắc đèn bật tắt vài cái để xe trước chú ý được không ạ các bác?
@Aguri yoshida AB đèn tối, pha thì chiếu ngay chân thì chói sao k đc. Chỉnh pha cao hơn đi. Rồi có tác dụng
@Evolution X mình có chỉnh lên 1 chút thôi, lên cao nó loãng pha lại càng tối
@Aguri yoshida Ukm. Chỉnh lên đá pha là đc
Ngọc Khuê
ĐẠI BÀNG
5 năm
Để nhắc thằng đối diện chuyển từ chiếu xa sang chiếu gần.
Re0
CAO CẤP
5 năm
con xe mình chưa có , hè hè
junkey
TÍCH CỰC
5 năm
passing trên xe hơi xưa giờ có ai nói gì đâu, vù người ta đá hợp lý với đèn vàng cũng đủ thông báo, không chói mắt. Mấy bố thời nay bắt trend gắn trợ sáng, cố gắng chạy thật nhanh để được passing và hãnh diện vì mình có passing. dân trí đi xe máy việt nam chưa đủ để sử dụng passing, thường gặp mấy thằng passing là kệ nó, bố không thích nhường nhé, chói vãi cả mắt
hoangemini
ĐẠI BÀNG
5 năm
@junkey Chuẩn chuẩn! mấy thằng xe máy passing toàn chạy bố đời, đứa nào nháy nháy mình méo thèm nhường, đường đông mắc mớ gì tao nhường mấy thằng trẩu vô lý như mày.
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe mình bị hư cos lâu rồi . Nên toàn dùng pha đi trong tphcm . Chắc cũng 6 tháng rồi . Không biết có ai chửi chưa ta .
@nguyenanhphu Nó đấy bạn, đợt mình lắp nó còn đắt chứ h rẻ rề
@trantuananh1996 Bạn lắp lâu chưa ? mình sợ cái quạt tản nhiệt nó tèo quá 😁
@nguyenanhphu Mình đi cũng đc khoảng năm rồi đó. Bạn lắp chú ý đừng để dây điện chọc vào quạt là oke. Nếu sợ quạt tèo thì bạn tìm mua loại tản nhôm ko quạt ấy
@trantuananh1996 Mình cảm ơn bác nhiều nhé.
Mình sang Nhật 2 năm thấy mọi người ở đây họ dùng đèn passing chỉ để nhường đường cho xe đối diện. Hôm đấy mình ngồi trên xe bus, đến khúc rẽ phải ( Nhật họ đi bên trái đường) thì tài xế xe Bus xe chỉ nháy xi nhan phải và đợi cho toàn bộ xe phía đối diện đi qua, chợt có 1 xe con trước mặt giảm tốc độ và nhá passing về phía Bus thì xe Bus mới rẽ và tài xế không quên đưa bàn tay xoè 5 ngón xoay xoay thay lời cảm ơn, cảm giác nó thích thú thế nào ý, khó tả vl
Hồi trước có bạn hùng hổ đá đèn vượt ngược chiều trên cầu hướng có 2 nét liền mình ngược chiều lại, cũng hiền hiền né. Hôm đó mà buồn né xong rồi giả đánh lái lại đạp thắng chắc cũng qua mấy cái giỗ bạn kia rồi.
@tin_truc22 haha công nhận thấy khó chịu thật bác ạ, mấy loại này ra ngoài đường nó tự ngã k ảnh hưởng ai thì k sao, chứ nó đi kiểu thế dễ làm ảnh hưởng đến an toàn bao nhiêu người tham gia giao thông nữa
@tin_truc22 giây thứ mấy vậy anh
clip gì dài dữ ,hổng thấy vô trọng tâm 😁
@kixx 0:30
MeganFoxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tin_truc22 cũng may hem sao, lái nhiều thì mình cảnh giác mấy kiểu vượt ẩu này lắm
phản xạ tự nhiên sẽ là tia kính hậu trong, nếu ổn thì lách vộ xíu nhường cho cô hồn qua 😆
mình thấy bây giờ bạn nào cũng gắn. thành thông lệ mặt dù trong sài gòn có sử dụng gì đâu cũng gắn.
techmen
TÍCH CỰC
5 năm
Hay
Điên hơn là gặp mấy đứa móc hết cản sáng của đèn hậu. Còn thứ mà lắp thêm đèn pha Led vô rồi đi sau đá đèn cho loạn lên thì cứ coi như không thấy nó.
vuonghao9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhờ học bằng ô tô mà mới biết đến sự tồn tại của cái đèn này. toàn để xin vượt, và thấy ông cụ nội nào đối điện bật đèn pha hoặc lấn làn là bấm chíu chíu ( chị tớ chỉ là gọi là chửi khéo chúng nó =)))
Từ khi bọ trẻ trâu gắng chớp chớp con mẹ bó bất kỳ tình huống, là kể từ đó mình đúng ghét lũ pas xin này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019