Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Passport Silver của các bác có bị ọp ẹp ở lắp lưng??

tiep456
20/9/2016 9:17Phản hồi: 18
Tình hình là mình mới quay về dùng BB, chẳng biết lựa chọn BB cũ nên đã go lúa đập hẳn con chính hãng bên dâu đen. Khoảng 1 tuần đầu sử dụng mình cũng ít động vào máy vì toàn nghe gọi rồi để ở bàn, mới đây mang máy qua dâu đen dán cái miếng da ở lưng. Khi về nhà mân mê mình thấy 1 bên cạnh vỏ phía tăng giảm âm lượng ấn vào có cảm giác ọp ẹp? mình điện nc bên dâu đen thì người ta bảo đây là lỗi mình thường của dòng này và họ ko chấp nhận chính sách đổi trả máy mới trong trường hợp này?? 500 anh em có bị như thế này không nhỉ??
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hmdungstb
ĐẠI BÀNG
8 năm
mở nắp lưng ra xem cái ngàm có bị gãy không?
tiep456
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hmdungstb lắp nưng có mở được đâu bác
hmdungstb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tiep456 Vậy là nó xù bảo hành cho mình rồi
tiep456
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hmdungstb nó xù đẹp rồi bác ạ 😔
Mình cũng bị đây bạn ơi
chia buồn cùng bác. Em vừa xúc 1 em PPSE xách tay nguyên seal. hí hửng cầm về văn phòn ngồi thì phát hiện y như bác.ngồi mò mò cho quen máy tới hết giờ làm đem qua tiệm thì nó chấp nhận cho đồi 1 con nguyên seal khác. kiểm tra thì cứng cáp ngon lành. số hên
Trả lời ngu tí. Theo em thấy thì vấn đề nắp lưng bị ọp ẹp xuất hiện sau khi dùng một thời gian đấy. Có thể do khung kim loại bị cong vênh trong lúc đút túi vì máy to. Em khắc phục đơn giản bằng cách lách tờ giấy note (chỗ có keo dính vào) để kê, nhỏ thôi. Sau đó lấy bút dạ đen tô vào. Đảm bảo ko còn tẹo dấu vết và máy lại chắc chắn như mới. Các bác đem đổi không cẩn thận vào hàng lởm hơn vì các lô về sau chất lượng lôm côm lắm. Thân!
man1606
TÍCH CỰC
7 năm
Dòng này bị lỗi như thế bác nhé. Mình cũng bị nhiều bác cũng bị, nói chung hên xui, có máy mang đến bh lại ko bị (ít bị ọp ẹp hơn thôi) yên tâm mà dùng. Mua ốp vào thì khác ngay
Xác nhận là PP dạo này hơi lôm côm, chính mình mới hai hôm trước tự tay khui seal con chính hãng mà thấy máy bị trầy rồi, lật đật đổi con khác. Lúc khui đứng tại tiệm
Trước đây em có mua 1 con SE xách tay, bị lỗi nhận sóng wifi yếu nhưng không bị lỗi nắp lưng. Được đổi con khác tình trạng sóng wifi cũng không khả quan hơn. Giờ phát hiện thêm nắp lưng ở mép giữa bên phải bị tình trạng ọp ẹp, nhấn vô bị kêu cạch cạch. Không biết do lo hàng xách tay bị hay là bệnh chung của SE.
Bác nào có cầm thử con SE chính hãng xem thế nào nhé. Em tò mò quá.
@thich tang tran Máy mình chính hãng cũng bị nhé bạn, mua mới luôn. Chất lượng hoàn thiện máy ở mức khá thôi
trung_201091
ĐẠI BÀNG
7 năm
@killed Tại bác mua thời điểm này nên kiểu " bán đổ bán tháo", chứ hôm bữa qua lấy 1 cây SE seal về so sánh ngoại thất với lứa đầu thì đau lòng lắm:
+ miếng nhựa kẹp bàn phím thì không khớp hoàn toàn với khung nhôm.
+ mặt lưng thì ọp ẹp.(hồi đó là 1/9 còn giờ thì 9/1)
+ check seri thì hên xui.
+ phía sau thì dán tem model không chuẩn.
+ nóng máy là bệnh chung của rồng lộn... à nhầm rồng lỗi 801.! 😁
Để hết 30 ngày bao test xong, em tháo ra điều tra bên trong,... củng tệ luôn thì buồn cho đội "Dâu" quá. 😔
@trung_201091 Thời điểm này mua đúng là hoàn thiện kém vẻ ngoài (y chang cái vụ HTC One M7 chạy 2 sim), còn thời gian đầu thì lại bị vụ lỗi sóng (mình có xài con PP đen chính hãng smartcom lúc đầu mà). Tệ tè le ra hết. Có lẽ dấu hiệu của sắp phá sản.

Q10 chính hãng thì lâu lâu danh bạ tự ẩn, phải khởi động lại máy để thấy danh bạ.

Nói gì thì nói, có lẽ kể từ con 7105t cho đến 8700G ấn tượng mạnh mẽ với mình thì hiện tại BB chẳng còn gì.
trung_201091
ĐẠI BÀNG
7 năm
@killed Giờ có thì em còn tình đồng chí với "dâu đen" bác à. Em fan 9k với bác NÔkia, giờ thì hot boy hot girl nhìu quá, 2 ông già về hưu. Qua rồi cái thời oanh liệt...
Bác Nô... gạch đá anh chấp.
Bác Dâu... không một vết xước.
😁
mailam9892
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào biết cách khắc phục lỗi ọp ẹp mặt lưng ko ạ? Ngoại trừ mang ốp ý. E cũng bị.
hmdungstb
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mailam9892 Mở nắp lưng ra dán miếng dính 2 mặt vào sau đ1o lắp lại bao hết
Máy mình không có hiện tượng như bác nói. Hài lòng về e này

Gửi từ Passport của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
pp cửa e thì bị lỗi này:
1. Khi áp vào tai, màn hình không tự tắt trong cuộc gọi.
2. Kết thúc cuộc gọi, nếu màn hình đang tắt, để bật được màn phải bấm nút power màn mới sáng.
có bác nào bị k? lỗi này do phần cứng hay phần mềm?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019