PC auto bị đơ khi vào PUBG,APEXLEGEND ???

dcd95
22/9/2019 9:4Phản hồi: 24
PC auto bị đơ khi vào PUBG,APEXLEGEND ???
Chuyện là em mới build 1 con pc tầm trung
Combo i5 9400f + rtx2060
-Các tác vụ cơ bản bt ko lỗi lầm nhưng hễ vào 1 vài game kiểu apex legend, pupg tầm 5 phút là treo và phát ra âm thanh nhiễu. Đặc biệt lúc vào pubg fan của cpu bỗng chạy nhanh hơn bt.
- em cũng đã cài lại win các kiểu nhưng vẫn ko giải quyết được lỗi này.

- các bác có thể chia sẻ em ít kinh nghiệm để tự fix lỗi này đc ko ạ, em cảm ơn.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhnevu
ĐẠI BÀNG
5 năm
GPU quá khỏe so với CPU -> Nghẽn cổ chai? Kiểm tra lại Ram của bạn. Cài đặt đầy đủ các trình hỗ trợ cho game như net framework, microsoft visual c++ vv... Cài đặt phiên pản Driver mới nhất cho GPU. Thử tháo GPU ra và chỉ chơi game bằng card Onboad trên CPU.
minhnevu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@satthuvip777 hồi bé chắc bạn đang học phần dấu hỏi chấm sau câu thì cô giáo mất nhỉ. Hoặc bạn quá giỏi để không cần để ý đến câu của mình là câu nghi vấn. Còn như bạn phán "thằng GPU mạnh hơn thì nghẽn cái gì" thì mời bạn bổ sung thêm kiến thức tại đây http://gamek.vn/gaming-gear/nghen-co-chai-la-gi-va-tai-sao-no-lai-khien-game-bi-giat-2016032201570317.chn
BillyNG
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhnevu Công nhận trên đây nhiều bạn ko hiểu thế nào là nghẽn cổ chai mà cứ phán bừa.Cứ cho là đọc trên mạng nhưng tất cả là trên lý thuyết nguyên nhân xảy ra nhiều vấn đề khác nhau.Theo như bạn @minhnevu nói là (Nghẽn Đít Chai) chứ ko phải cổ chai.Thân mến chào.
hckhanh90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhnevu lảm nhảm cái gì thế bạn?? i5 9400f đi với 2080 ben ngang i9 + 2080 đấy =))
mù chữ đừng linh tinh nhá
hckhanh90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhnevu cho bạn cái link để bạn đỡ nói nhiều =))
https://tinhte.vn/threads/trai-nghiem-cpu-intel-core-i5-9400f-dung-la-du-kho-cung-nen-co-mot-con-core-i5-cho-dan-pc-gaming.2935250/
Bạn kiểm tra xem fan CPU có bị lắp lệch không?
gietchetad
TÍCH CỰC
5 năm
Có khả năng bị nghẽn cổ chai, hoặc thử check nhiệt độ khi in game coi
@Vương quốc tuấn 111 em đang xem ngoại hạng anh bằng e2100 và rx 570 này 😁
gietchetad
TÍCH CỰC
5 năm
@greatmen88 Mình ghi có khả năng chứ mình nói nghẽn ak bạn,bạn mù ak bạn ?
greatmen88
TÍCH CỰC
5 năm
@gietchetad Nghi ngờ thì cũng phải có bằng chứng nhé, khi công an nghi ngờ ai đó và bắt giam
gietchetad
TÍCH CỰC
5 năm
@greatmen88 Thì cuối cùng họ vô tội rồi bị thả ra có gì đâu :V, khi bạn thấy quạt chạy ngồi thì lôi quạt coi keo tản nhiệt thấy nó vẫn còn bt thì bạn tìm vấn đề khác có gì đâu :v
Ioecmc
TÍCH CỰC
5 năm
1 là do nguồn điện ko đủ công suất
2 là do vga lỗi, nên mang đi bảo hành
Mua cái tản nhiệt bự hơn síu tầm con colermater MA620P 1.3tr bao mát
KazumaLee
ĐẠI BÀNG
5 năm
bạn sài tản nhiệt gì chứ CPU và VGA này không bị nghẽn cổ chai. VGA RAM là đồ mới hay second hand lấy gôm vệ sinh chân lại. Bộ nguồn đang sài là nguồn gì theo tui nghĩ khả năng bị quá nhiệt là cao đay
greatmen88
TÍCH CỰC
5 năm
Cho xin thông số main, Power và xem lại nhiệt độ lúc chơi game là bao nhiêu
Bác đo nhiệt độ cpu khi vào pubg xem nào. Cái tản stock của 9400f ko ăn thua đâu
Đây là nhiệt độ lúc máy em bị lag, ko thể sử dụng được chuột và bàn phím
Em đã update cấu hình và nhiệt độ lúc chơi pubg rồi ạ, ram đc up lên 16gb cùng với 1 ổ hdd 1tb, và toàn bộ là hàng mới
yendsn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hàng mới thì nên đem đi bảo hành cho an tâm bạn ơi !
hi các bác, lỗi đã được bảo hành xong, hóa ra là ram bị lỗi các bác ạ....done

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019