Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

PC cài sẵn Windows 7 Pro và 8.1 sẽ ngừng bán từ tháng 10/2016

Duy Luân
2/11/2015 23:2Phản hồi: 66
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Os x cũng vậy thôi
Con macbook pro retina 866 later 2013 của tôi hdh mặc định là mavertrick
KhiemThai
ĐẠI BÀNG
8 năm
mấy bác đã lên win10 cho m hỏi
lên win10 thì phần mềm nó có hỗ trợ tối đa được như win7 k ạ
trước e lên 8.1 mà nhiều pm k hỗ trợ nên đành về 7
giờ lên 10 mà lại như 8.1 thì hơi mệt 😔
k300123
TÍCH CỰC
8 năm
@KhiemThai Cứ lên trải nghiệm đi, cùng lắm thì lại về win7 chứ có khó khăn j, của mình lap cùi lên win10 vẫn chạy tốt, phần mềm và driver hỗ trợ đầy đủ ko làm sao cả. KO còn muốn về win7 hay win8 nữa. Rất khoái cái app dạng universal, vài năm nữa app dạng này nhiều là win sẽ ngon từ lap tới mobile ngay 😃
KhiemThai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@k300123 e đang làm đồ án nên phải dùng khá nhiều phần mềm
chỉ sợ lên rồi nó k hỗ trợ thì cũng mệt 😔
6/2016 thì lúc đó win 10 cũng được 1 năm tuổi rồi, chắc lúc đó kho driver cũng phong phú hơn hiện nay, bắt kịp công nghệ mới, phần mềm mới ai mà không thích, nhưng chỉ hoạt động tốt với những thiết bị mới hoặc số tuổi thấp, chứ thiết bị lâu đời khó lòng mà được ổn định.

Em cũng mới lên cho con Dell cùi i; em đang mở cỡ 10 tab web các bác thấy thế nào a?
Thông thường cái sau sẽ tốt hơn cái trước.Mình luôn thích cái mới nhất.Win 10 mới ra là chơi luôn.Không hề có ý định về win 8 hay win 7
KhiemThai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lê Sinh Mẫn m cũng như b
cũng muốn lên 10 luôn nhưng sợ nó k hỗ trợ tối đa phần mềm như win7 thì dở
@KhiemThai Thích trải nghiệm thì tạo thêm một phân vùng cỡ 30GB rồi cài, mà khuyên thật ai có SSD thì hãy cài win 10.
KhiemThai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@8800 arte e cám ơn bác ạ
để tải về rồi nghịch thử xem tn :p:p
win 8 thì lai tạp, win 10 thì chưa hoàn thiện. mình vẫn thích nhất win 7 :p
Dang dinh cu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Win 10 đẹp đấy chứ. Mượt ngon. Dùng quen rồi xuống win 7 bật nguồn thấy nó lâu quá.
em cài macos trên máy ảo vmware mà nó cứ bị đứng hình ở quả táo bác nào biết team giúp em phát:rolleyes:
Bút xanh
TÍCH CỰC
8 năm
Tìm cái <run> trong Win10 PC không thấy, cả vài cái khác để xem, để chỉnh sửa vậy mà rất khó khăn, cứ tưởng nó đơn giản hơn vậy mà ngược lại, chắc là các anh em <vọoc sĩ> không thích điều này. Thế cho nên nếu không có sửa đổi thì Win10 trên tất cả các thiết bị đặc biệt là dòng Lumia sẽ lại gặp khó khăn như cũ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019