PCX Chung 1 tình yêu - Offline, tư vấn, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

tknoodark
10/11/2014 8:5Phản hồi: 2.210
2.210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

airblade23
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thường thì lúc trước em đi AB nó delay thì ra Head vệ sinh Nồi, Ga thì nó sẽ hết. 1 thời gian lại bị lại. Chắc bệnh chung rồi Bác. Con PCX em mới đi được 3000km. Cũng thấy hơi delay nhẹ rồi.
Xe em PCX đời 2011 mua lại, đã bảo dưỡng lớn, thay nồi, bi, dây cu roa các kiểu. E đổ 50000đ xăng E95 nhưng đo thử chỉ đi được khoảng 80km. Tính ra 2,3lit/80km. Các bác tư vấn cho em cách khắc phục. Có cần cân chỉnh lại bộ phận nào của xe không ạ.
tnt505
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuongfn17 Thế còn hơn xe mình, đổ 100-110k mà chỉ đi tối đa được 150km thôi.. Bảo dưỡng 1năm/lần, thay dầu thì tầm 2k-3k/lần mà cũng không thấy cải thiện được mấy.
@phuongfn17 Bác ra bảo dưỡng tổng thế: kim phun, dầu máy, dầu láp, cổ phốt, lọc gió, côn, và xem cả lốp xe còn độ bám đường không nhé. Xe em 2010 mới vệ sinh toàn bộ và thay cả lốp mới, đi có vẻ tiết kiệm xăng hơn đấy ạ 😃
tnt505
ĐẠI BÀNG
6 năm
@blue_sky_2691 Mới bảo dưỡng toàn bộ, thay cả dầu, lọc gió, dây cu roa... 1 đống thứ mất gần 2củ thì mới được như thế đấy 😃. Có khi hôm nào rảnh phải ra nhờ mấy bác thợ ở Head xem hộ..
@tnt505 Xe mới thì vào head chứ cũ rồi đem ra ngoài cửa hàng nào tay nghề cứng làm cho bác ạ. Head toàn mấy ktv thực thập thôi, em ko tin tưởng lắm 😃
@phuongfn17 Mình xe 2010 Thái, đổ 100k đi được 230km mới phải đổ tiếp, đầy bình cỡ 110k đi 250km
Các bác cho em hỏi là pcx 125 và pcx 150 có dùng chung phuộc sau được không ạ. Theo e biết thì pcx 125 chiều dài phuộc sau là 310mm còn 150 là 33.5cm.
cdang
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangdonghai1993 Pcx 2018 125 và 150 đều chung phuộc, độ dài 350mm, còn Pcx Led 2014-2017 độ dài 310mm
@cdang e đang dùng pcx 125 2015 muốn gắn giảm sóc sau dài 335mm thì có được không bác
cdang
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangdonghai1993 Theo nguyên tắc an toàn thì nên dùng đúng chiều dài giảm xóc đi bạn, tránh ảnh hưởng trực tiếp đến khung sườn của xe...
oldfriend
TÍCH CỰC
6 năm
chạy được gần 40k cây, quá chán PCX Việt Nam, biết vậy hồi đó thêm tiền mua PCX Thái. Trùm hư vặt
cdang
TÍCH CỰC
6 năm
@oldfriend PCX bên Thái hiện nay được nhập khẩu từ VN rồi bạn...
@oldfriend đời sau thì em ko rõ nhưng đời 2010 em đang đi thấy vẫn ổn, máy móc vẫn êm, chỉ có ko được tiết kiệm xăng như các bác vẫn khoe thôi 😁
@oldfriend Sao vậy bác? Con 2016 VN mình đi 3 vạn, trung bình 46km/l. Chỉ thay nhớt, thay 2 lần vỏ xe trc sau, vs bố nồi, thay bi, cuaroa hao mòn tự nhiên thôi.
Mr_Death
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác dùng nhớt gì cho PCX vậy. Em mới thay nhớt lần đầu sau 400km. Tam thời dùng nhớt của honda.
@cdang Thank bác, lần sau em sẽ kiếm nhớt 30 😃
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@cdang mới mua combo này, đang để ở nhà chờ cây số chỉ 6000 là quất, bác tư vấn em cái, nên thay không? 😁

cdang
TÍCH CỰC
5 năm
@hiepmu Repsol FullSyn ngon rồi, quất thôi. Nhớt này dự sẽ êm máy lắm đây do độ nhớt 40, Còn muốn nhẹ máy hơn nữa thì thử nhớt 30.
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@cdang Repsol có mỗi loại này, cho e xin tên hãng nhớt 30 nào ngon?
Darkmaster80
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ở Hà Nội dán PCX 2012 ở đâu giá tốt và chất lượng tốt các bạn nhỉ?
Tư vấn phuộc sau cho PCX 2016 VN nào chở bà bầu nhún êm ah? Đường xa VN chán, đào, cắt, vá đi tưng bm luôn.
@TACOMPUTER Đợi ai đó vào còm giúp
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@TACOMPUTER chắc mua xe khác chứ con PCX này chỉ hợp chạy đường phẳng, chạy vô chỗ dằn xóc thì thua cả Wave ghẻ 😁
@hiepmu Khó đổi lắm bác ơi, ghiền lắm
lvthanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TACOMPUTER Đã thay phuộc gì rồi bác ? tìm trên mạng thì thấy nhiều chổ bán Ohline, Yss..., nếu được thì review nhẹ cho anh em biết luôn, ngoài ra thì mình đang đi vỏ xe Michelin thấy rất tự tin, bám đường tốt, giảm dằn xóc nhiều .
@lvthanh Vẫn chưa thay bác ơi.
lucky4
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá pcx 125 có bác nào biết hiện tại bao nhiêu ở SG ko ạ
xuantung
TÍCH CỰC
6 năm
@lucky4 Dao động trong khoảng 62,5 - 65 bao biển số tùy head nhé bác. 😃
Mr_Death
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lucky4 hô hô. ngoài Hà nội rẻ hơn. Ngoài đó ghét xe này nên bán ế lắm. Em nhờ người nhà mua được giá đề xuất rồi đăng ký biển hà nội, sau chuyển vào SG. Tổng cộng hết 60.5 củ. Em nghĩ nếu đích thân em đi mặc cả có khi còn mua được dưới giá hãng luôn ấy chứ. Dạo này thấy ở SG cũng lác đác người đi con mới này rồi. Ngoài HN thì chưa thấy luôn.
Xe em đời 2010, đang muốn bọc lại yên giống đời 2014 trở về nay. Bác nào biết ngoài hà Nội có địa chỉ nào tốt thì méc em với ạ. Thanks 😃
Mình mới mua pcx là đổi lun cặp phuộc nên có dư 1 cặp phuộc sau zin! Ai cần ll mình! Tphcm 0938554956
quanghafire
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình muốn lên PCX lai điện, cụ nào có nhã ý 2016 smart key đen nhám odo 10k ib nhé!
kiepanmay
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quanghafire xe còn ko bác, inbox giá giùm (p/s: mình ở sài gòn nhé)
Lang thang youtube phát hiện loại phim này, mà tận bên thái. Bác nào biết trong SG có cửa hàng hay cá nhân nào kinh doanh loại này ko ah?
down_load
TÍCH CỰC
5 năm
@Vo_truong Liên hẹ fb Tuệ Quỳnh
nhathoabao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bác nào tính thử pcx 2018 bản thường tiêu thụ bao nhiêu xăng/km ko nhỉ. Thấy trên màn hình hiển thị trung bình 59km/l ảo quá
@nhathoabao Đồng hồ báo 59 thì thực tế tầm 55km/l. Xe mình chạy 1 năm rưỡi từ 58 lên 62. Hôm trước mở hết bộ côn để thay bi côn sau, giờ còn 54km/l. Hi vọng đi thời gian nó lên lại. 😁
nhathoabao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@penguin small Tay ga chạy vậy ổn rồi các cụ nhỉ kkk
dangpmc
ĐẠI BÀNG
5 năm
PCX 2011 50k giá nhiêu các cụ?
Cho mình hỏi sao pcx lại thiết kế chỗ để chân sau kì v, cứ chở người sau mà mình dừng đèn đỏ là chân trước mình lại chạm chân sau gây khó chịu quá, có cách nào khắc phục ko các bạn.
nhathoabao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tuấn 2202 Cắt bỏ đi là hết bạn nhé
Em đang định mua PCX2018 150cc mà hôm nay cùng lúc vừa có ông anh họ là thợ sửa xe và nhân viên HEAD Honda bạn bố em nói rằng PCX hay bị lỗi hộp đen, hệ thống điện hay bị trục trặc. Thành ra em lại đang phân vân. Xin các bác tư vấn xác nhận cho em là họ nói đúng không ? Em thì em chưa nghe nói lỗi này của PCX bao giờ.
nhathoabao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thienchivictory T đang đi nè, cảm giác sướng chưa thấy lỗi lầm gì mạnh dạng mua đi ko sao đâu
@nhathoabao Bác mua pcx đời nào thế ? Có bị rung đầu không ạ ?
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@thienchivictory Xe tay ga ở VN này chạy thời gian đa phần rung đầu, 1 phần do cách chạy bố bám vào chuông ko đều, 1 phần do bộ nồi VN này sx chất lượng ko đc tốt. Cái đấy ko hẳn là lỗi, mà do chất lượng + cách chạy là chính.
@pha1412 Chính xác, ngay cả xe nhập như vario mới tinh cũng rần rung cả tay nhé.
nhathoabao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thienchivictory Bản 2018 bạn ah, rung là bệnh chung mà
Có vẻ công nghệ esp của honda có vấn đề, từ ab, vario tới sh, pcx máy đều có tiếng gõ khi tăng ga.
Các ae cho e hỏi, xe e pcx 2015, chạy qua ổ gà hay gồ ghề là nó lộc lộc ngay nồi sau(ko biết nồi hay nhông láp), lộc cộc như búa gõ nhẹ nhẹ vào nồi vậy, chồng đứng cầm bánh lắc tới lắc lui thì cũng nghe cộc cộc khi vừa chuyển từ tới về lui hay ngược lại. Chống đứng thốc ga kiểu nẹt bô là nghe tiếng đó liền.E vừa thay chuông+bố 3 càng+dây curoa+2 má puly trước+bộ bi, cao su trược còn khít nên ko thay. Nhức đầu với bệnh này quá ea có ai có kinh nghiệm vụ này ko ạ, ra thợ thì kêu thay bộ nhông láp hơn 2tr, mà ngặc nỗi xe ko bị hú, chạy càng nhanh càng như lướt gió, ko biết có phải rơ nhông láp ko. Ea ai đã từng trải qua xin tận tình giúp đỡ.
khang20
TÍCH CỰC
5 năm
do VN nhiều ổ gà nên đầu bị ảnh hưởng,
Em năm nay 21 tuổi, tính mua PCX vì mê dáng em nó quá mà nhiều người lại kêu già 😁 Không biết các bác suy nghĩ thế nào về vấn đề này ạ?
nhathoabao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhtutran1997hn Thích là nhích bàn tới bàn lui mất hứng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019