Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Pebble Time Steel: Phiên bản thép không gỉ, pin lâu hơn, smartstraps, giá bán lẻ 299$

Blaze1st
3/3/2015 15:19Phản hồi: 90
Pebble Time Steel: Phiên bản thép không gỉ, pin lâu hơn, smartstraps, giá bán lẻ 299$
Hơn 1 tuần sau khi lập kỷ lục trên KickStarter với Pebble Time, hôm nay Pebble cũng đã chính thức cho ra mắt Pebble Time Steel - phiên bản dùng dây thép không gỉ. Có thể gọi Pebble Time Steel là một phiên bản nâng cấp nhỏ của Pebble Time khi nó có một số cải tiến khá đáng giá như: pin lâu hơn, màn hình tốt hơn đôi chút. Đặc biệt hơn, Pebble còn cho biết họ đang làm việc với một dự án tên là smartstraps - dây đeo thông minh bổ sung thêm sức mạnh cho Pebble Time cũng như Pebble Time Steel.

Pebble Time Steel - Thép không gỉ, màn hình tốt hơn, pin lâu hơn

Không như thế hệ trước có sự khác biệt rất rõ ràng giữa hai bản, lần này Pebble Time Steel và Pebble Time có kiểu dáng tương tự nhau, điểm khác biệt dễ nhận thấy nhất đó chính là Pebble Time Steel dùng dây đeo làm từ thép không gỉ, được gia công từ máy CNC, vẫn là chuẩn 22mm. Các chi tiết khác như nút bấm trên Pebble Time Steel cũng thêm các đường lằn. Pebble nói rằng người dùng có thể thay thế dây thép bằng dây da tuỳ vào sở thích.

Điểm khác biệt rất nhỏ thứ hai đó là Pebble Time Steel dày hơn Pebble Time: 1mm. Thực sự thì 1mm không quá đáng kể, và bù lại thì bạn có một viên pin lớn hơn cho thời gian sử dụng lâu hơn. Nếu như Pebble Time có thể hoạt động trong 7 ngày thì Pebble Time Steel là 10 ngày giữa mỗi lần sạc. Hơn ba ngày thực sự là một cải tiến rất lớn, đặc biệt là đối với smartwatch.

Chi tiết nâng cấp tiếp theo cũng không kém quan trọng đó là Pebble Time Steel có màn hình tốt hơn đôi chút. Cụ thể hơn, màn hình của Pebble Time Steel đã loại bỏ khoảng không giữa kính và màn hình hiển thị, do đó góc nhìn cũng như màu sắc trên nó tốt hơn so với bản Pebble Time. Ngoài ra, phần thép không rỉ bao quanh màn hình trên Pebble Time Steel cũng mỏng hơn so với Pebble Time.

Smartstraps - Bổ sung thêm sức mạnh cho dòng Pebble Time / Pebble Time Steel

Smartstraps thực sự là một dự án rất đáng mong chờ mà Pebble đang nghiên cứu. Theo đó, Pebble sẽ tận dụng việc Pebble Time và Pebble Time Steel được trang bị cổng sạc và cổng kết nối trao đổi dữ liệu ở bên dưới để cho phép các nhà phát triển tạo nên những Smartstraps. Cụ thể hơn, Smartstraps sẽ là những dây đeo tuỳ biến cho Pebble Time / Pebble Time Steel, những dây đeo này có thể cung cấp thêm sức mạnh cho đồng hồ như: thêm GPS, tăng dung lượng pin, hiện thông báo theo cách riêng, đo nhịp tim,...những đặc điểm mà bản thân đồng hồ Pebble không có.

Hiện tại thì Pebble chưa ra mắt bất kỳ Smartstraps nào, tuy nhiên hãng đã đưa ra cách thức phát triển cho cộng đồng, từ đó kêu gọi mọi người tạo nên những Smartstraps độc đáo giúp Pebble Time / Pebble Time Steel trở nên mạnh mẽ hơn và đầy đủ các chức năng cần thiết.

Pebble cho phép những ai đã lỡ đặt Pebble Time từ tuần trước có thể chuyển qua đặt lại Pebble Time Steel. Giá bán trong giai đoạn gây quỹ là 250$, giá bán lẻ chính thức là 299$. Thời gian giao hàng dự kiến là tháng 7 năm nay. Pebble Time Steel sẽ có ba màu: vàng, đen và xám (riêng bản màu vàng sẽ có dây màu đỏ như hình phía trên bài).

90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luckyluke113
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dự định "mua" 1 em Pebble Time Steel trong giai đoạn "gây quỹ" này, giá em nó là $250 chưa thuế.
Các bác cho mình hỏi, nếu mình đăng ký bên kickstarter.com ship về VN luôn, thì tổng thiệt hại là bao nhiêu vậy các bác?

Hoặc có bác nào "thầu" gói này ship 1 loạt về cho anh em ko😃
N.E.M
CAO CẤP
8 năm
@cathombom có thể địa chỉ của bác ghi không rõ ràng nên hải quan họ tưởng là ở hcm, đến chừng gửi ra hcm thì trong này xác nhận lại là ở hn, lại gửi về hn, linh tinh các thứ, mà cái dòng gửi nhầm thế mặc dù là lỗi của hải quan nhưng tụi nó vẫn bào vào thuế của món hàng nên chắc thuế sẽ cao 😁
NHN
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cathombom bác cứ đợi 1 2 ngày nữa xem sao, hải quan thì chỉ việc đóng thuế là được, đâu phải hàng cấm gì
@NHN Em nhận đc hàng rồi các bạn ợ, đóng thuế lên tới 1tr8 T.T
@cathombom Bác ko nói với bên thuế, mình chỉ mất 700k haha, so với 1tr79 như lúc đầu họ báo
Em này xấu quá, tự nhiên làm kiểu kiểu Apple Watch làm gì... nhìn chán hẳn.
Trong khi cái Peple Steel đẹp quá trời.

luckyluke113
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Công nhận là ko chất bằng Pebble Steel, nhưng mà lại có nhiều tính năng hấp dẫn hơn bản cũ nên cũng sẽ thu hút đc người dùng 😃
@cuhiep con này cũng xấu nhé anh nhìn vừa đồng bóng vừa giống đồ chơi
sondung84
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy ko đẹp bằng con này image.jpg image.jpg
giacay
TÍCH CỰC
9 năm
@sondung84 Con ở dưới là gì vậy bạn? Đặt mua ở đâu thế?
le.cong.binh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sondung84 Con này là hãng nào model gì vậy bro?
pole_star139
ĐẠI BÀNG
9 năm
@le.cong.binh
@sondung84 Con này là con gì vậy bác?
sondung84
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chuyentinhlagio2010 Ah con này là hô uây của tung của mà
polyester
TÍCH CỰC
9 năm
con màu mới nhìn tưởng apple watch,
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Pepple đi tắt đón đầu Apple đây mà. Mình thì đang dùng Pepple Steel nhưng có lẽ sẽ nâng cấp lên Pepple Time Steal luôn thôi. Rất kết Pepple, đơn giản, nhẹ nhàng, hiệu quả!!
@huy9988 Bác lên đời để lại cho em con cũ nhé bác!! Pm em 0967968668
Xa_Que
TÍCH CỰC
9 năm
Vậy là apple watch bắt đầu định nghĩa smartwatch.
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
cố chờ apple watch ra rồi chọn một thể,mỗi con đều có cái hay riêng 😃
hanshooting
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn chán thế, hao hao Apple watch ấy nhỉ.
ngsangmt
TÍCH CỰC
9 năm
Pin 10 ngày? Apple watch mà được 3 ngày thôi là hốt liền!
Sao không làm cái viền to ra gấp 3 lần, dày 3cm luôn để pin lâu hơn? Thấy cái viền so với cái màn hình đó chưa đủ lớn.
1 lần nữa, kiểu dáng của sp Apple lại gây tầm ảnh hưởng lên các hãng khác
@iloveyoutoo kiểu dáng hình chữ nhật và bo tròn 4 góc phải ko bạn? bạn thử search trên google xem có bao nhiêu cái đồng hồ Khựa nó HCN và bo tròn nhé...
@Hoang_HaoMinh hình như bạn ko thể nhìn thấy sụ giống nhau nhỉ, từ cách phối màu, kiểu thiết kế, nói như bạn thì moto 360 cũng là thằng đi ăn cắp thiet ke thôi
c.bony
TÍCH CỰC
9 năm
Con pebble steel cũ đẹp quá trời 😔
PIN thua hết con này
klinsi18
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toan.ndn Một thời đam mê...
Là con này này http://m.24h.com.vn/cong-nghe-thong-tin/dong-ho-thong-minh-huawei-watch-trinh-lang-sang-trong-lich-lam-c55a693734.html
Cái viền màn hình sao nó dày gớm thế nhỉ :oops:
Pebble thì pin ngon, thiết kế đẹp nữa. apple chua chắc thắng được e này đâu.
kenkyoko
TÍCH CỰC
9 năm
Em PR cho huawei đây. nhưng công nhận China nhái mẫu mã thật sự k đối thủ.
nghi xz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pebble Steel là đẹp nhất
TinNghia
TÍCH CỰC
9 năm
Thằng này nhái ip trắng trợn. Học đòi theo anh Sam.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019