Perpage 1.5 - Sử dụng Wallpapers khác nhau cho các trang Springboard

leepv
11/6/2011 6:11Phản hồi: 34
Perpage 1.5 - Sử dụng Wallpapers khác nhau cho các trang Springboard
Perpage 1.5
Sử dụng Wallpapers khác nhau cho các trang springboard của iPhone

----***-----

Thay hình nền wallpapers cho các trang khác nhau

Ứng dụng giúp thay đổi Wallpapers tùy chọn cho các trang Springboard khác nhau của iPhone làm cho các trang springboard nhiều màu sắc hơn và ko đơn điệu.

Perpage thuận tiện và dễ dàng hơn khi ko cần phải tạo folder và wallpapers trong Winterboard như trước. Chỉ cần vào Perpage và tùy chỉnh từ hình có sẵn trong Camera Roll.

Hỗ trợ Analog và Calendar

Ứng dụng hỗ trợ iOS3+ trở lên và có thể tải từ Cydia hoặc file đính kèm.

Lưu ý : Sau khi chọn wallpapers cho các trang springboard nhớ chọn respring. Ứng dụng giành cho những người cần mà chưa có.
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

abu_1204
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao im ắng thế nhỉ 😔
Ứng dụng hay, thank bác nhé !
binchip
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã test, quá hay lun. bác nào còn mấy soft như này, cho mình xin với.
duoc day, cai thoi a e.
mối lần gặp Bác là phải thanks àh..kì vậy ta...:wavespin:
da cai ra roi, ma thay chuyen doi gi ca, ai huong dan lai voi'
longxn
ĐẠI BÀNG
13 năm
4.3.3. không dùng đc ah bác? e resping mãi mà không đc
leepv
CAO CẤP
13 năm
Hảo hảo! chiến hữu lâu năm mà 😃

- Dễ xài mà các bạn. Khi cài đặt xong nó có 2 icons perpage ngoài màn hình springboard. Một để set đồng hồ kim và calendar cho màn hình,cái còn lại để set wallpapper cho các trang springboard. Khi mở perpage để set wallpaper cho các trang ứng dụng thì nó có cái thanh trượt có đánh số thứ tự ở phía trên để mình kéo qua các trang khác nhau và chọn wallpaper. Sau khi chọn wallpaper cho các trang xng thì tap vào "respring" để nó hoạt động thôi.

- Nếu vẫn ko thấy thay đổi thì có thể do theme đang xài ko hỗ trợ nữa,vì có một số theme khi set thì nó ko cho thay đổi wallpaper . Đổi qua theme khác từ winterboard. Mình vẫn xài tốt ko bị gì.
sao minh cai ra thi chi co 1 icon ?
binghia
TÍCH CỰC
13 năm
ko tài nào cài tư Cydia được...tức quá...nó lên cái thông báo gì đỏ đỏ không nhớ nữa...bạn chỉ giúp cách cài bằng file.deb đi...thank a lot.......!
leepv
CAO CẤP
13 năm
Vậy cái icon đó để set cái gì vậy ? wallpaper hay đồng hồ ?. Lẽ ra phải là 2.😃

Bạn chép file deb vào nơi nào đó trên iPhone rồi dùng iFile vào nơi bạn lưu file deb,tap chọn vào file đó và chọn "installer". Nó cài đặt xong thì bạn chọn "done" là xong. 😃
Mình installer file .deb của bạn từ iFile ra máy iPhone rồi nhưng sao chỉ có 1 icon là wallpaper cho 11 trang thôi ko thấy icon clock vậy bạn?
Cách đơn giản để cài app này là add source : cydia.vn . Rồi search và cài thôi , rất nhanh chóng.
hix em cũng chỉ ra được có 1 icon wallpaper và sau khi respring thì k có chuyện gì xảy ra. Haizzzz
Lúc vào cydia xóa đi mới biết hóa ra phải cài thêm winterboard mà mình thì không cài. :p
Chết rồi bây h dek xóa được 😔
iphone 3g fw4.2.1 kô cài WB respring mún lũng màn hình vẫn trơ trơ ra hjxhjx 😔
ericchow
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã làm theo hướng dẫn nhưng ko dc? Fw4.3.3
leepv
CAO CẤP
13 năm
Nếu chỉ có 1 icon perpage để set wallpaper thôi,ko có icon cho clock và calendar thì mình nghĩ do quá trình cài nó bị thiếu Perpage HTML. Bạn vào Cydia cài thêm Perpage HTML nhé.

Một số theme cài thêm khi sử dụng nó có wallpaper đi theo theme đó và ko cho đổi wallpaper nên có đổi wallpaper cũng ko thay đổi gì. Bạn thử chọn theme khác...Tốt nhất là chọn những theme đơn giản,ko Mod nhiều và có hỗ trợ thay đổi wallpaper í. Muốn biết theme đang xài có đổi được wallpaper ko thì dễ mà,cứ chọn hình wallpaper nào đó đổi như thông thường trên iPhone và nếu nó thay đổi được thì nghĩa là Perpage cũng đổi được.

Nó báo thế nào mà ko xóa được bạn nói rõ hơn thì mới biết cách khắc phục được.

Nó báo thế nào mà ko được ? chứ bạn nói thế thì chịu.
mình có cài WB đâu mà cài theme 🤔
chjppo.
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình iphone 4 4.2.1 cài đặt hình ảnh từng trang rùi nhưng ko đc
Báo cáo là IP4 FW 4.3.3 em cài rồi, set hình cho từng trang rồi, respring rồi mà vẫn ko dc nha, bác fix lỗi giùm với !
leepv
CAO CẤP
13 năm
Mình vẫn đang xài tốt,set hình đâu là được đó,có bị gì đâu nhỉ ?
chjppo.
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thật sự là hok đc bác ơi, e làm đúng từ a--->z
bác cho em hỏi cái,máy e không dùng winterbeard thì có sử dụng được cái đó không hả bác<br>
leepv
CAO CẤP
13 năm
Perpage ko liên quan gì đến Winterboard bạn ạ,vì nó như App thông thường,có icon trên springboard của iPhone.
qdungdj
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao lạ vậy bác, em vô cydia cài perpage ver 1.5 của cydia.vn thì thấy down về cả WB, thế thì sao lại ko liên quan

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019