Phải chăng PS4 là món đồ chơi chỉ dành cho người nhiều tiền?

P.W
23/7/2018 18:6Phản hồi: 306
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói đi thì cũng phải nói lại, mua ps4 cũ dc thì mua pc cũ cũng dc vậy. Mấy tiệm nét làm ăn không tốt thanh lý rất nhiều tầm 10 đến 15 triệu là full combo cấu hình khá tốt lại còn có ghế gaming ngồi cho sướng nữa. Bạn viết bài nghiêng về ps4 quá.
bác @P.W cho hỏi, PS4 có thể chơi được phim HD *.mkv kèm phụ đề *.srt và giải mã âm thanh DTS 5.1 không?
minhhero2004
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thằn Lằn Núi Thêm có mấy trăm thôi bạn là sắm dc con android box làm đc điều đó rồi.
Còn PS4 nó pass dc DTS HDMA vs Dolby TrueHd rồi bạn
@minhhero2004 Đang tính sắm 1 em để kiêm luôn HD Player rồi cắm HDD thôi 😆) khỏi dây nhợ lăn quăn.
Đã nhiều HDD rồi thêm box, mỗi lần muốn làm gì chuyển qua lại tứ tung
nagayashi
ĐẠI BÀNG
6 năm
giàu gì đâu, mua về xong ko có thời gian chơi, trùm mền 1 góc, uổng phí ghê.
Đang muốn thanh lý lại bộ PS4 Slim 1Tb, 2 tay, 5 games, camera v2, xách tay từ mỹ trong chuyến công tác năm ngoái.
Bác nào có hứng thú pm e để giá hạt dẻ nha.
@nagayashi check inb hat rẻ đi. hihi
Về lâu dài nếu chơi PS4 tầm 2-3 năm thì có thể sắm đc thêm 1 case máy tính mới... Đồng ý với mod nó không đắt nhưng không nhiều dịch vụ và tiện lợi như PC.
x_chien
TÍCH CỰC
6 năm
Em ko hiểu sao lại có người có thể chơi bắn súng với cái tay cầm chít tiệt, red alarm, đấu trường đẫm máu....vv thì ok
@x_chien chơi lâu nó quen đấy, chưa kể trên console có chức năng hỗ trợ ngắm bắn ở chế độ chơi mạng, cũng tiện.
w810i
CAO CẤP
6 năm
Chính xác là dành cho những người dư dả...thời gian, còn chuyện tiền bạc thời nay, 20tr chỉ làm khó được mấy em học sinh, hoặc các bạn sinh viên hơi thiếu năng động thôi, chứ muốn thì khó gì 😁
manhen
ĐẠI BÀNG
6 năm
"chưa kể còn vui nữa vì có hai tay, tha hồ đá PES và cười đùa chứ không tự kỷ như trước màn hình máy tính"
Chi tiết này hơi kỳ. PS4 nếu muốn đá 2 người phải mua thêm một gamepad nữa (>1củ), PC cũng vậy thôi nhưng nếu ko muốn xài Xbox gamepad thì có thể xài các gamepad của các hãng như Logitech cũng khá rẻ. Nên có thể nói cái gì mà PS4 làm được thì PC làm được và còn ngon hơn.
Chưa kể bài viết còn bỏ qua khả năng chơi Multiplayer với Online trên PC thì cao hơn bên PS4 (phải trả thêm tiền PS plus) nhiều.
Hiện tại thì PS4 đánh mạnh vào thị trường PC ở mảng game độc quyền, mà nghe 2 từ "độc quyền" là thấy nản rồi không hiểu tại sao nhiều người lại lấy điều này để làm ưu điểm ca ngợi mấy con PS với Wii. Nên bỏ bớt những ràng buộc này để gamer trên PC, Xbox, PS4 và Wii có thể thi đấu với nhau trên một sân chung thì tốt quá.
Nếu xét riêng về mảng game thì PS4 không hỗ trợ các game thuộc đời PS2 và PS3 (mình thấy khá nhiều game kinh điển và có đồ hoạ đẹp cho hệ này) trừ khi bạn đăng ký PS Network, mà cái dịch vụ này thì có thể sử dụng được trên PC điều đó có nghĩa là bạn có cơ hội chơi một số game độc quyền của PS2, PS3 và PS4 trên PC (không đòi hỏi cấu hình cao, ráng tốc độ truyền mạng tốt là được, mình có xài thử và đánh giá chất lượng cỡ 6.5/10)
Hiện tại thì trên PC tầm cỡ 15 củ (đã là gamer thì chắc có kinh nghiệm chút ít về build cấu hình một cách tiết kiệm rôi) là đủ chơi ngon các tựa game hiện tại và tương lai 2-3 năm nữa. Còn nếu xét về thư viện game thì mấy chục năm phát triển của công nghiệp game là ko thể tả hết. Chưa kể nếu muốn quay về tuổi thơ thì PC có thể hỗ trợ cho ae các giả lập GBA, SNES, NES, PS2,...
Góc nhìn của người viết ngay từ đầu đã ủng hộ việc mua các PS4 rồi nên bài viết thiên về ủng hộ điều này. Thật ra thì nếu xét về nhu cầu nếu chỉ cần chơi game PS4 và không muốn suy nghĩ quá nhiều về việc xây dựng cấu hình máy thì nên mua.
😔 PC tốn tiền vãi ra, búng tay phát 50 củ ez
KTBFFHDAN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@narutoxboy PC thì mức tiền nào mà chả có :eek:
binto1123
ĐẠI BÀNG
6 năm
thế các bác đã tính tới khoản tiền phải trả hàng tháng để được chơi online trên ps4 chưa :v
hcmnnk
ĐẠI BÀNG
6 năm
chơi PS4 chỉ đơn giản là bỏ đĩa vào và chơi thôi. Không phải nghĩ về cấu hình , không giật lag. Chơi trên tv 55-65 inch, cái gì cũng to rõ hình ảnh mượt mà. Rãnh rỗi, ngồi sofa thoải mái, cầm control lên bấm nút PS là mở tất cả PS4 và TV, nhấn nút là chơi thôi. Nghĩ cảnh ngồi cong lưng tay chuột tay phím nản ghê. Mỏi lưng thì mirror PS4 với Ipad lên giường nằm chơi.
solyan84
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này là nhu cầu và sở thích
em ở tỉnh lẽ không có 1 cửa hàng ps4 nào để tham khảo, trước giờ cũng chưa chơi qua bao giờ mấy anh em cho mình hỏi là 1 người không rành tiếng anh chơi game ps4 có dễ không ạ. ngại khoản đó quá nên lưỡng lự mãi chưa mua. hihi
KingR
TÍCH CỰC
6 năm
Vấn đề là việc bạn mua gói truyền hình xem bóng đá nhưng nếu có điều kiện về không gian, thời gian và cả kinh tế nữa thì bạn vẫn muốn đến sân vận động xem trực tiếp hơn.
Mình và bạn mình gần 40 tuổi rồi vẫn thích ra quán đá PES vì đến đấy có thể thoải mái la hét hay chậm chí chửi tục. Không khí quan game vẫn rất hay.
Nhiều khi các bạn sắm 1 bộ PS4 rồi vẫn tiếp tục ra quán chơi cho thoải mái ( chửi bới, hút thuốc...)
tienhanus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko so sánh PS4 với các hệ thống khác. Để chơi PS4 ngoài đầu tư mua máy và màn hình, các thiết bị căn bản phần còn lại là đổ tiền vô mua game không thua gì mua máy. Và nếu người bình thường có thể bỏ nhiều thời gian ngồi chơi game ko lo sinh kế, thì chắc chắn phải là người dư dả =)
Elnino242
TÍCH CỰC
6 năm
Đọc đến cái đoạn " Ps4 giải trí có thể tốt hơn vì hơn giản pc có nhiều thứ hơn nhưng hiếm ai dùng " là nghe có mùi console peasant rồi 😆))), không phải ai thuộc master race cũng ngu để bị dụ đâu , chưa kể game chơi trên ps4 siêu lag
Petrnguyen
TÍCH CỰC
6 năm
Mình là một Call of duty gamer trên Ps4 , nếu để chơi đơn giản thì ps4 rất rẻ so với pc , còn muốn chơi để thắng và chơi như Pro thì ps4 cũng cần đầu tư rất nhiều như trên Pc , ví dụ ngoài có ps4 pro bạn cần có mạng khoẻ + 1 router cho game , màn hình benq ngon, tay cầm Scuf hoặc những tay cầm khác , còn dành cho những streamer thì cũng cần dất nhiều thứ nữa , thế nên là theo mỗi nhu cầu người chơi thôi.
kinh nghiệm của mình: gần tết lên group ps4 trên fb rao và đã mua đc 1 con slim cũ chính hãng mới mua 3 tuần (bao ngon) sau đó đợt sale tết nguyên đán chi 2 triệu mua đc khoảng 7 game và plus 1 năm. từ đó tới h mỗi tháng psn plus nó cho mấy game, ko có thời gian để chơi hết cũng không cần mua game mới, tổng chỉ phí 7,5tr, nhà có sẵn tv
Đó cũng đua đòi lập dàn pc và rất ghét console. Nhưng rồi có một dịp dc ông a cho cái ps3 vs đống đĩa. Cũng chả thèm nghía bỏ xó cả nửa năm trời. Pc die vga lúc đó lại thèm qua lôi ps3 ra chơi thử, cuối cùng lại ghiền. Thích nó là ở khoảng tiện, chỉ vật bật lên chơi, ko còn ngán cảnh kéo torrent luôn đêm ko còn đợi thuốc. Giờ tối tối chơi ps4, đi làm vác con lap. Xong khoẻ.
miquang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm ơn bài viết của bạn, mình cũng đang phân vẫn giữa 2 em này 😁.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019