Phải chăng PS4 là món đồ chơi chỉ dành cho người nhiều tiền?

P.W
23/7/2018 18:6Phản hồi: 306
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

StarryDay
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bản thân mình thấy chơi game trên PS4 nhẹ đầu hơn, không phải lo cấu hình máy có đủ không. Các game độc quyền trên PS4 cũng là những game hay, đáng trải nghiệm.
Smart_Love
TÍCH CỰC
6 năm
Mình mua PS4 về chỉ chơi mỗi game Pes nên cũng ko tốn tiền bao nhiêu 😁
Ps4 slim cũ fullbox thì khoảng 5tr6 - 5t8, đĩa Pes mua lại thì khoảng 800k, chuẩn bị Pes 2019 ra thì đầu tư cái đĩa khoảng 1tr250k.
jambon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chủ topic viết bài này quá chuẩn đó! PC chơi game là thứ tốn tiền nhất, chơi chừng 1 năm là lỗi thời phần cứng. Rất tốn kém mà lâu lâu máy lại chạy chậm, lo bị virus nữa mất thời gian lắm!
Đại Nhân
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mỗi người mỗi quan điểm, quan điểm của a khác vs của tôi, Nếu a giỏi về PC thì có thể cấu hình nó theo ý thích của a, còn tôi mua Ps4 để chơi game sau giờ làm việc mà ko cần tới build pc, nếu ai ko giỏi về Pc mà có tiền thì điều bị cho là người nhiều tiền, thì không biết người nào mà nghĩ ra như vậy cũng thật là stupid guys 😆 hoặc là a cho rằng người khác thật amateur
Đọc bài viêt của bạn xong Mình thấy câu cuối là hay nhất. Mua PS4 làm gì chi cho phí tiền. 1 PC tầm 20 triệu là chơi ngon lành mà có khi còn làm được việc khác nữa. Đó là chưa xét về cày game (tức là chơi game nhiều 16~20 giờ) giữa PS4 PC thì PS4 sẽ nhanh hỏng hơn.
Rẻ mà khỏe
ecaros
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày xưa cũng nghĩ thế xong năm 2010 mua con ps3 slim với con laptop =)) giờ nghĩ lại ngày xưa dẩm vl =)) chuẩn nhất là có pc ngon rồi mới nên mua thêm 1 con console để chơi exclusive, còn chưa có pc ngon thì thôi :v
devilbs
TÍCH CỰC
6 năm
Quan trọng là xác định xem mình cần gì, nếu muốn trải nghiệm game exclusive thì phải mua ps4 thôi, còn nếu đã quá quen với phím+chuột, thích chơi game online và muốn tranh thủ lúc loading ra đọc báo xem youtube thì mua 1 con PC xịn xài cho đã đời là ổn, càng già kinh tế có thì lại không có thời gian để chơi game, đúng là tréo ngoe
duongtieu86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ps4 rồi vẫn phải nâng cấp pc để chơi mấy game có việt hóa. Có việt hóa chơi hay hơn hẳn.
Min_Brok
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn chung do cách nghĩ, tính cách mỗi người thôi. Có người dốc toàn bộ hầu bao ra để mua vẫn thấy thoải mái có người dư dả nhưng bỏ vài triệu ra đầu tư đã thấy lăn tăn... Mà đời nhiều khi hay chơi khăm, lúc chưa có điều kiện để thỏa đam mê sở hữu được cái mình thích thì dư dả thời gian la cà giao lưu ngoài quán xá với anh em, bạn bè... Khi có chút điều kiện rồi cao hứng lên đầu tư tận răng thì nhận ra gần như không còn thời gian để chơi... P/S... Lảm nhảm của thanh niên mới đầu tư phòng giải trí để thi thoảng phủi bụi cho biết...
Mình đam mê mấy dòng như COD, chỉ chơi đc trên PC, cầm tay PS4 bắn ko đc
MrCent
TÍCH CỰC
6 năm
Ku Vi dạo này viết bài hay thế 😃
doremon234
TÍCH CỰC
5 năm
Đã quyết!

Nhận hàng vào Th 3 06 thg 11 - Th 6 09 thg 11
Tiêu chuẩn

Đang xử lý

Đang giao hàng
Đã giao hàng

02 thg 11 2018 - 17:11
Kiện hàng của bạn được vận chuyển bởi NinjavanVN với Mã vận đơn NLVNMP0001727805

Để biết thêm thông tin chi tiết về tình trạng đơn hàng của bạn, vui lòng kiểm tra tại link sau NinjaVan Tracker.

Tình trạng của đơn hàng sẽ được cập nhật trên trang web trong vòng 24 - 48 giờ.

Máy Sony Playstation 4 PS4 Slim 500GB CUH-2106A [Tặng Kèm Pes 2019]
12 tháng Bảo hành điện tử

8.000.000 ₫
Qty: 1
Hủy

Tay Cầm Dualshock PS4 Chính Hãng Bảo Hành 1 Năm Sony
12 tháng Bảo hành bởi nhà bán hàng trong nước

1.100.000 ₫
Qty: 1
Hủy
begaycom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@doremon234 ahihi, chụp hình đơn hàng được rồi bác ơi 😁 em cũng quyết hồi 5/10 một em ps4 slim
Mình mới dùng ps4, chơi gta 5 khi đút đĩa vào đầu nó yêu cầu lưu một số lượng khoảng bao nhiêu GB vào trong máy thì lưu kiểu gì vậy mọi người
@Mrcafe123 Nó sẽ tự cài vào ổ cứng. Bản chất PS4 ko phải đọc đĩa để chơi game mà nó cài vô ổ cứng tự động cho mình, khi nào chơi thì đọc data từ cái ổ đó, còn đĩa giống như "key bản quyền" có mới được chơi. Làm vậy để tăng tuổi thọ mắt đọc so với thời PS2 và 3.
@P.W Cảm ơn bạn nhé
Hary 95
ĐẠI BÀNG
5 năm
ít tiền ra quán chơi cũng đc mà =)))
@Hary 95 Chuẩn rồi. Mua về setup góc các kiểu rồi mua đĩa xong cũng chả chơi.
thuy8x8
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thì thấy tuỳ mục đích thôi, cá nhân mình chỉ thích mỗi game PES các đời, mua 2 cái tay DS4 của Sony, buid dàn PC tầm trung I7-4770K-Ram8gb-HDD1T-1050Ti vậy là đủ chơi nhiều đời PES mà không phải lo cấu hình. Hàng năm PES ra đều đặn bản ..... k phải lo chi phí bản quyền k phải lo mua đĩa, lại update nhanh chóng dễ dàng trên PC. 😆 tiết kiệm dc kha khá, còn gear mouse k cần thiết vì chơi bằng tay game Sony xịn rồi
skriptank
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khối anh mua PS4 vì nhiều game hay nó chỉ độc quyền trên ps4, cứ thử game nào cũng có trên PC xem nhé. 😆
Đúng vậy.
tuỳ vào mục đích sử dụng, nếu đầu tư game thì PS4 là chuẩn hơn PC, tks chủ thớt
Tomclancy91
ĐẠI BÀNG
4 năm
Từng đắn đó có nên mua PS4 7trieu không và sau đó quyết định mua dàn PC gần 20 triệu cảm thấy quyết định đúng đắn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019