Phân biệt các mã iPhone đang được bán tại Việt Nam (LL/A, ZP/A, VN/A...), về bảo hành & phần cứng

TDNC
24/10/2016 11:37Phản hồi: 794
794 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nghê hút máu ghê quá, sang năm thằng táo nó sẽ tuyên bố không hỗ trợ các dòng từ Iphone 6 trở xuống nữa vì Ram chỉ có dưới 1G. Cho nên từ Iphone 6,5,5s,4,3,2,1 sẽ đi chầu ông bà ông vãi hết và Táo nó lại dọn dẹp thị trường, sau đó tái lập doanh thu trăm tỷ đô lại từ đầu. Ai phá sản chứ nó thì không bao giờ mà chỉ có giàu thêm thôi.
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm sao biết máy mình xài chip 4G qualcom hay intel vậy các ae ?
ninhuit
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy tại sao mình ở Việt Nam nhưng cực ghét cái màn ám vàng của VN/A
Các bác giúp e với. Tai nghe airpods e lỡ bỏ vô máy giặt giờ nó bị hư củ sac e mua hàng xách tay ko có hóa đơn giờ ko biet có được bảo hành ko các bác . Mong các bác nào biết giúp đỡ e với ah . E tks nhiều
Các anh xem giúp e mua máy này dc k ạ? E k biết gì lên khổ quá!
Mr.Keung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ví dụ lúc trước có model iPhone màn hình hơi ngả xanh, còn có máy thì lại hơi ám vàng. Nhiều khả năng đây là chủ ý của Apple dựa trên sự ưa thích của người dùng tại từng quốc gia chứ không phải lỗi.. ? người viết kiểu này thì bó tay viết thì phải công tâm tí nhé .......
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao mình mua 6s+ tại Hoàng Hà, phiếu mua hàng nói chính hãng, fpt phân phối, có tem fpt đang hoàng, nhưng mã là TH/A (xuất xứ Thái Lan). Vậy có vấn đề gì về bảo hành không nhỉ?
pha1412
CAO CẤP
7 năm
@rockloccoc cái đấy là do bên FPT Trading phân phối, vẫn đc bảo hành bình thường ko sao đâu bác. 😃
Lyncol Bui
ĐẠI BÀNG
7 năm
@rockloccoc Đúng là chính hãng rồi đó pác, chính hãng Apple đó. Nhưng mà không phải máy cho thị trường VN, nói thẳng ra là FPT không nhập hàng VN/A được vì bị hạn chế số lượng, nên nó nhập hàng Thái Lan, có thuế hay không thúe thì chỉ có nó mới biết, bạn muốn gọi nó là xách tay hay chính hãng tuỳ bạn.
Nhưng Apple có một quy định là tất cả iPhone phân phối chính thức tại VN đều có mã VN/A. Chấm hết.
0907603153
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngoài luồng, sao cái airpod của mình check bảo hàng thì ra như vậy ?
jimmyctho
TÍCH CỰC
7 năm
Mình mới mua con 7 plus từ ngươi bạn ở Mỹ về. Nó là bản quốc tế và có mã máy 1661. Còn bh tháng 5/2018, đã ktra ko phải diện refubished vậy thì máy mình có dc bh 1 đổi 1 tại trung tâm uỷ quyền ko? Cám ơn ae!
Mình có con ipad mã M
Mình mua con ipad mã MD794TA/B ko biết nó ntn toàn thấy /A mà mình thì lại /B
Bounen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy ipad của em nó ghi MGTX2X/A là ở rất xa phải không các anh. Em không biết ipad của em ở đâu luôn.
Các bác cho em hỏi trang nào check iphone Factory Unlocked hay Locked chính xác ạ?
Mabucom177
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xách tay mà của Mỹ là chất nhất, màn hình trong và đẹp hơn
@Mabucom177 Mua ở chỗ nào uy tín Bác?
Mabucom177
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtrinh08 Bác thử Minh Lộc mobile nha, mới sắm con 8 ở đó. Tính đến hiện tại thì xài rất ổn.
Các bác cho em hỏi em mua máy quốc tế chưa active ở cửa hàng có thông tin như này thì là máy lock hay unlock vậy ạ? Và máy e có model là A1687 thì có được bảo hành ở apple service vn ko ạ? Mong các pro chỉ dùm chứ giờ thật giả lẫn lộn ko biết đâu mà lần 😔
Nano S530 là sản phẩm tai nghe bluetooth
Tai nghe bluetooth Nano S530 là một dòng sản phẩm tai nghe bluetooth giá rẻ mới xuất hiện gần đây đang đứng đầu bảng sản phẩm bán chạy nhất bởi chất lượng không ngờ của nó.

Tai nghe bluetooth Nano S530 với công nghệ và thiết kế hiện đại

Khả năng tương thích cao, có thể kết nối bluetooth với hầu hết các thiết bị hiện nay gồm các loại smartphone, máy tính, MP3, MP4, IPOD, IPAD… cho bạn nhiều sự lựa chọn để sử dụng theo sở thích và phong cách của mình.
Micro được thiết kế trên tai nghe, làm cho giọng nói của bạn được truyền tải đầy đủ đến người nghe, đảm bảo không bị bỏ lỡ thông tin nào.

Kích thước của chiếc tai nghe không dây lg này rất nhỏ gọn, bạn có thể đem theo bên mình đến bất kì đâu một cách tiện lợi.

Thông số kỹ thuật của tai nghe bluetooth Nano S530
  • Thời gian đàm thoại: 2-6h (tùy theo điện thoại).
  • Bluetooth Version: 4.0
  • Màu sắc : Đen - Trắng - Hồng - Xanh - Da nude
  • Khoảng cách bắt bluetooth : 10m
  • Thời gian chờ: lên đến 5 ngày
  • Kết nối nhanh chóng chỉ mất vài giây.
  • Siêu tiết kiệm pin, giúp tai nghe có thể nghe nhạc liên tục hơn 2h và nghe gọi 2-3 ngày thoải mái.
  • Hỗ trợ giọng nói nhắc và đọc số khi có cuộc gọi đến.
  • Thời gian sạc của tai nghe bluetooth này: 2-3h.
  • Pin Li-ion tích hợp, có thể sạc lại khi hết pin.
  • Kết nối không dây tối đa <10m.
  • Thời gian chờ: ~48h (tùy theo điện thoại).
  • Trọng lượng tai nghe nhẹ, chỉ 43g, dễ dàng tháo lắp trên tai.

Ưu điểm của chiếc tai nghe khong day plantronics này đến từ mọi mặt như giá thành, chất lượng âm thanh cho đến thiết kế mẫu mã, phong phú về mặt màu sắc đã khiến người tiêu dùng Việt vô cùng thích thú về dòng tai nghe không dây Nano S530 này trong suốt thời gian qua.
Mình thấy bản LL/A dùng khoái nhất
@Long Lee 88 chuẫn ai nói gì nói hảng gì cũng như nhau , ok chấp nhận luôn miễn bàn ....^...^.... Nhưng em vẫn thích người nhà xách về LL/A dùng có khác 😃
anhtran17
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mã TH thì sao ạ các bác. Em mua 8+ bên Cellphones muốn mua mã LL mà bên đó bảo là chỉ có mã TH nên đành mua luôn. Mà thấy ít người nhắc đến mã TH quá nên em muốn được biết xem sao ạ.
Và 1 sự thật đáng buồn là khi mua hàng apple chính hãng từ fpt shop hay tgdd hay icenter sau này bán thì giá cũng ko chêch lệch bao nhiêu so với sách tay
Bên chính hãng bán giá gốc kèm khuyên mãi hay phiếu mua hàng giảm giá của bên cty nó hoặc tính thêm tiền mấy em ở cửa cho vô
Tóm lại iphone mua xách tay ở apple store nước ngoài về bảo hành ở VN có phải cần hoá đơn hay không???
Mình đang dùng iphone 6s mã TH/A mua từ hồi 2016. Máy dùng đến bây giờ chưa bị một lỗi nào, ngay cả phần vỏ máy cũng bị tróc sơn cực kì ít (chỉ có khoảng 3-4 vết nhỏ)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019