Phân biệt các mã iPhone đang được bán tại Việt Nam (LL/A, ZP/A, VN/A...), về bảo hành & phần cứng

TDNC
24/10/2016 11:37Phản hồi: 794
794 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hồi 4s mới ra mình có mua 1 bóc hộp 1 cây LL, ở trong vẫn có cây chọc sim, về màn hình thì công nhận máy LL ngả vàng nhiều, máy châu âu như Pháp or UK thì xanh hơn. Về nguyên nhân theo mình biết thì mỗi thị trường có 1 nhà cung cấp màn hình khác nhau nên chất lượng và màu mỗi thị trường có sự khác nhau. Còn iPhone thì mình chỉ mua của Mỹ hoặc Nhật, mua máy đã chuẩn r thì cũng chả lo mấy vấn đề về lỗi
Máy mình 6s mua ở tgdd còn bảo hành đến 13.12.2016 chưa bị bong tróc (mới bị ít), bực nhất là vô hàng đống hạt bụi ở góc trên bên trái chỗ vạch sóng, muốn đi bảo hành nghe nói được đổi máy mới mà sợ đổi máy mới cùi bắp hơn với chờ lâu nên đành chấp nhận số phận
@Vickyphan941986 Đổi đi bác, bán mua 7plus =))
tienna.it
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho em hỏi máy có mã model MN4M2ZD/A thì máy đó được sản xuất cho thị trường nào ạ ^^
quadua1
TÍCH CỰC
7 năm
@tienna.it Của bác hàng zimbabwe nhé
lacuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao mod k để tổng hợp kiểu 6S thì model nào, 7 là model nào như kiểu A1778.... có phải hay và dễ hình dung hơn k
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm thế nào phân biệt máy bản Quốc tế với máy unlock nhà mạng mọi người nhỉ?
Mình định mua 1 em bên Viettel Store nên không biết thế nào! 😔
@boypro25 Viettel 100% máy unlock bằng code. Ko có bán QT, vào TGDD, VTA, FPT bán máy QT ấy!
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
@barrettroyal Vậy hả bác. Sao có thằng bạn bển nói là bán máy QT nữa mà ta. Hoang mang quá 😔(
@boypro25 Hồi trước có xúc 1 con 4S QT ở Viettel Store.
snake2001vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vậy có nghĩa máy mua từ thị trường Sing hoặc Hongkong đều có thể bảo hành ở cửa hàng ủy quyền hả các bác?
HC/A o đâu vậy các bác
phuongsd
TÍCH CỰC
8 năm
Thưa các bác là máy FPT hay DGW phân phối giờ ngoài bản VN/A còn nhiều bản nữa, B/A... các kiểu các kiểu!
1 chú ý là bản J/A, bản Japan và bản của Hàn thì không tắt tiếng lúc chụp hình được kể cả khi gạt nút silent. Các bản khác thì không biết nhưng bản của Mỹ sẽ tắt được tiếng chụp hình này nếu gạt nút mute. Các cậu nên cẩn thận vụ này. Lúc nào chụp hình ỏ chụp màn hình cũng "cắc...cắc.." rất là gây chú ý (không có ý đồ, mục đích xấu xa nhưng phiền tới người khác).
CpT
TÍCH CỰC
8 năm
@Yukitatsu Rai Hàng Japan cũng model A1779 luôn nha mấy chế
07h30.am
ĐẠI BÀNG
8 năm
vâng . Mình thì ko biết lắm . Nhưng chủ yếu muốn nói về cái vụ đổi bảo hành ấy bạn .
Iphone ở Mỹ với EU không khác gì iphone mã VN với ZP hay gì gì nhé.

Một số ông cứ nhăng cuội cái đó mà ko có bằng chứng gì chỉ để phục vụ mấy ông bán hàng xách tay. Tôi đây dùng cũng bét nhè rồi cũng không thấy khác biệt gì, chưa kể mấy máy hàng Mỹ att hay verizon hoặc hàng Pháp còn bị đen viền màn hình, dùng đc 5 hôm toi luôn cái micro.
@navy.seal ông ko thấy tôi ghi là kinh nghiệm chứ ko có gì chứng minh ah mà quote kỳ thế =]], cái này của tui chứ phải mod đâu
@navy.seal Câu đó là của anh em thảo luận với nhau chứ không phải từ bài của mình. Nếu bạn không đồng ý với comment đó thì nên quote lại để anh em tiếp tục thảo luận một cách có hệ thống.
@TDNC Okie bạn. Nhưng lần sau bạn có thể ghi chú rõ hơn.
@navy.seal Đã ghi chú thêm, cám ơn bạn nhé.
Máy iPhone 7 của em mua ở Apple Store Hong Kong cách đây 1 tháng
Cho em hỏi là bảo hành ở VN tại đâu và có phải làm thủ tục gì ko hay cứ đem máy đến nơi BH là được nhỉ
Sheva88
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mính mới lấy con 7 plus check là ...ZP/A, cửa hàng nói Hàng Hồng Kông, xem sau lưng máy là 1661-> Chíp QC. Như vậy là ngon rồi phải không các bác.
Còn em bổ sung thêm hiện nay cây 7plus kêt cả mẽo hay á nhiều cây có hiện tượng khi bẻ nhẹ hai góc đối diện chéo sang thì có tiếng kêu tách tách, kêu nhẹ thì đỡ chứ nhiều cây kêu rõ là to đến khó chịu dù máy không nứt vỡ gì. Không biết keo chưa khô hay pin lắp không chặt.

Các bác để ý giùm.
Máy quốc tế nhà mạng bán là unlock bằng code -> QT, còn máy QT từ đầu luôn là như tgdd,vta bán đó bác.
Quốc tế của nhà mạng unlock bằng code nó khác quốc tế sim free
Mr.Bad
ĐẠI BÀNG
8 năm
@barrettroyal Cái đó rõ ràng rồi, và m mua ở apple store chué ko mua của nhà mạng 😆
jacubi
TÍCH CỰC
8 năm
sao biết máy là factory unlock các bác nhỉ, là bản quốc tế hả, mới mua 1 con ip7+ bỏ sim zo sài luôn
Thay
vậy có thể đã bị thay màn
Thực ra thích hàng Mỹ vì cái cục sạc nó hai chân phù hợp. Còn ông zp thì mua máy coi như vứt cục sạc.
@navy.seal Tính ra hàng ZP cục sạc 3 thấy cứng cáp hơn, mua cái ổ nổi là xong thôi mà, tính ra cổng USB nằm ngang xài bền vì cắm vô nằm ngang, kiểu vật lý thì khó hỏng hơn cho cái cộng đầu USB
Ductri3107
ĐẠI BÀNG
6 năm
@navy.seal Sạc 3 chân tốn 15-20k chân đổi nhưng hầu như ít hàng nhái,sạc Mỹ 90% giờ toàn đồ fake,mua máy mới bóc seal con bị luộc.
pha1412
CAO CẤP
8 năm
Chẳng có ai dẫn chứng hay chứng minh đc hàng Mỹ ngon hơn hàng ở các nước khác cả, toàn là dân buôn tự nhau phán là cái gì dính tới Mỹ cũng là ngon, nhầm đẩy giá lên cao...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019