Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phân biệt điểm khác nhau giữa Nintendo Switch phiên bản 2019 với các đời trước

ND Minh Đức
5/9/2019 7:41Phản hồi: 66
Phân biệt điểm khác nhau giữa Nintendo Switch phiên bản 2019 với các đời trước
Nintendo ra mắt Switch phiên bản hoàn toàn mới với ngoại hình gần như giống hệt so với phiên bản đời đầu trước đây. Tuy nhiên, họ đã tinh chỉnh khá nhiều chi tiết quan trọng ở bên trong máy để cải thiện hiệu suất hoạt động, tiết kiệm pin, bớt nóng hơn và nhiệt độ màu cũng khác nhau giữa màn hình của 2 máy. Bên dưới đây là một số cách phân biệt cơ bản 2 chiếc máy này cho anh em nào đang quan tâm.

• Vỏ hộp được thiết kế khác.
  • Mã hiệu ngay dưới mã vạch.
  • Mã hiệu ở mặt sau lưng máy.
  • Nhiệt độ màu của 2 màn hình. Switch 2019 hơi ngả vàng hơn, còn Switch cũ thì hơi ngả xanh hơn.
  • Pin của Switch 2019 trâu hơn, chơi Zelda được tầm khoảng 5 tiếng. Trong khi đó Switch cũ chỉ trụ được khoảng hơn 3 tiếng một chút.

Màn hình vàng hơn, tại sao và ảnh hưởng như thế nào?

Đối với Switch thế hệ trước, Nintendo sử dụng màn hình của JDI, Nhật Bản sản xuất. Sang thế hệ mới, họ chuyển sang nhà cung cấp từ Đài Loan. Độ phân giải của 2 màn hình của 2 thế hệ máy là hoàn toàn giống nhau, kích thước cũng như nhau. Đời 2019 sẽ có màn hình sáng hơn một chút và nhiệt độ màu cũng ấm hơn một chút. Kỳ thực điều này hoàn toàn không ảnh hưởng tới trải nghiệm chơi game của anh em. Cá nhân mình thích màu màn hình ấm hơn, khi chơi về đêm cũng đỡ nhức mắt hơn nếu chơi lâu.

Pin lâu hơn

Kết quả chơi thử Zelda trên máy mới thì có thể lên tới 5 tiếng. Trong khi máy cũ chỉ rơi vào khoảng 3 tiếng. Đây là một nâng cấp cực kỳ đáng giá cho những anh em nào thích chơi chơi Switch ở dạng cầm tay và hay di chuyển nhiều. Đây là kết quả của việc nâng cấp và tối ưu rất nhiều về SoC, bộ nhớ lẫn thiết kế bo mạch bên trong, giúp cho hiệu suất hoạt động được nâng lên, tiết kiệm pin hơn và cũng đỡ nóng hơn.

Những điểm cũ có được khắc phục?

Điểm làm mình khó chịu nhất chính là các joycon sau một thời gian sử dụng sẽ không còn cứng như ban đầu nữa mà sẽ hơi rơ. Mình nghĩ với thiết kế trượt như hiện tại thì vấn đề đó vẫn chưa được giải quyết. Chỉ riêng có phiên bản Lite sắp tới, khi mà mọi thứ được dính nguyên một khối thì mới được khắc phục hoàn toàn. Điểm thứ 2 là việc trôi joýtick. Cái này thì phải đợi anh em mình chơi thử một thời gian mới có thể kiểm chứn được là có bị lại hay không.

Cám ơn Broshop đã cho mượn máy trên tay
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TonyWu
CAO CẤP
5 năm
Pin trâu lên là ngon.
Hi vọng bản sau sẽ là fullHd
@TonyWu Full HD lun nè
anhmk95
TÍCH CỰC
5 năm
@Niggar lel màn gần 7' không fullhd thì rỗ như cái tổ đỉa
leeyang
CAO CẤP
5 năm
Đang tính mua mà chưa biết phân biệt thế nào. Hên có bài này, toàn mua trên yahoo shopping nên ko có ra cửa hàng
leeyang
CAO CẤP
5 năm
@Niggar Oh thks bác
vnv88
TÍCH CỰC
5 năm
@Niggar Thôi, bỏ kiểu link ref này đi. Nó làm xấu hình ảnh Tiki trong mắt mình. Các bạn seeder nên tìm cách nào sáng tạo và dễ chịu hơn. Nibba seeder.
@vnv88 Đi cùng tiki nha hahahah
dontask123
TÍCH CỰC
5 năm
Mới mất máy, còn mỗi dock sạc với adapter :'( D9132D7D-1FCE-47B8-AC98-56EE5AAF2106.jpeg
Cea
TÍCH CỰC
5 năm
@dontask123 Bán lại không bạn? Mua thêm bộ sơ cua!
dontask123
TÍCH CỰC
5 năm
@Cea Để mình xem có nên mua lại máy không đã. Dạo này không có nhiều thời gian chơi.
Cea
TÍCH CỰC
5 năm
@dontask123 Ok bạn, có gì pm mình nha!
phong0210
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cea Bạn ơi mình cũng mới bị mất máy, còn nguyên box với tất cả các phụ kiện còn lại chưa bóc vỏ nilon luôn. Bạn có mua không, mình để lại tất cả giá 500k.
Ráng tích tiền mua một cái về chơi
Sẽ mua 1 con về thử !
Vậy là vẫn yên tâm 2 năm nữa k cần đổi máy vì chưa bao giờ có đủ 2 tiếng để chơi game hehe
Switch 2019 mua ở đâu. Giá nhiêu ạ
leeyang
CAO CẤP
5 năm
@Minhhien.chef Tiki đang bán 8t4 bạn
Đang chơi ps4 có nên đổi sang máy switch này ko các cao thủ nhỉ?
leeyang
CAO CẤP
5 năm
@vule123 Nếu bạn ko mang đi đâu nhìu thì cứ ps4. Thằng e mình nó thik chơi mọi lúc nên thích mang nds với switch theo. Mình thì thích thư thả tgian mới chơi, mà chơi màn hình lớn mới đáng. Chơi màn hình nhỏ chơi ko thik lắm
Chưa có xiền để mua.
fancy90
CAO CẤP
5 năm
@kawakami Vòng luẩn quẩn rồi muốn chơi mà ko có tiền , có tiền lại ko có thời gian chơi
@fancy90 Những người nhiều tiền mua về thì lại bận,để đấy,rồi lại mua cái khác.những người không có tiền thì tìm đủ mọi cách kiếm tiền để mua.mình đang thuộc diện thứ 2,muốn lắm nhưng lực chưa đủ.
@fancy90 Có cả 2 thì con ông cháu cha rồi nhỉ
Sagezz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi ngoài lề cái
Không biết bây giờ có nên mua nitendo 2ds giá 80$ không?

https://www.nintendo.com/3ds/buynow/#section-nintendo-2ds

Ai mua rồi cho xin ý kiến
leeyang
CAO CẤP
5 năm
@Sagezz Mình mua cho thằng em học đại học của mình đây. Bản 2dsLL. Nó thik lắm. Mình chơi thử game cũng nhìu lắm, chơi cũng vui
tonhan97
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leeyang trong máy có sẵn bao nhiêu game vậy bạn,mình củng định mua
leeyang
CAO CẤP
5 năm
@tonhan97 Lúc mình mua thì ko có game nào cả bạn. Mà bản tiếng Nhật nữa, nên nó mua về nó đi hack máy. Chép đc nhìu game tiếng anh hơn
tonhan97
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leeyang vậy là mua về chưa có chơi được đâu hả anh,cứ tưởng nó cài sẵn vài game mini
leeyang
CAO CẤP
5 năm
@tonhan97 Uah bạn. Mua về máy chưa có gì hết ah😃
cái ảnh cover là đã nói rõ sự khác biệt lớn nhất rồi
Cũng thèm có 1 em
lebinh156
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa trải nghiệm bao giờ
Thích Switch quá..mà chưa có tiền mua
member007
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang Ps4- Pro + TV sony 4k 65in và một e ps vita 2000 có nên làm thêm em này không mấy bác
member007
ĐẠI BÀNG
5 năm
@member007 Một góc phòng giải trí của e sau giờ làm việc các nác ạ
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
5 năm
@member007 Bạn treo tivi cao quá
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Như mình là mua xừ ps4 chơi luôn
member007
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tung2810 Thì mình mới hỏi mình đang có ps 4 pro rồi giờ có nên mua thêm e này không bác ạ . Tại chưa chơi game nitendo bao giờ , hồi đó giờ mình có chơi mỗi mario hồi xưa và tentris gì đó
Hieu123z
TÍCH CỰC
5 năm
@tung2810 hướng tới 2đt khác nhau.
@member007 Con này cho gia đình, chơi game kiểu tuổi thơ dễ thương. Hai thằng nó khác nhau, nhà bác có con nít thì chơi con này vui lắm. Em có cả Ps4 Pro, Switch, Ps Vita, 3DS XL đây.
vietxitin1
TÍCH CỰC
4 năm
@thaitran1987 Nhà e cũng có cả PS4 Pro, Xbox, và Switch. Mỗi cái chơi chút 😁
bổ ích

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119