Phân biệt iPhone 3G/3GS & iPhone 4/4S Lock và World - HỎI TẠI ĐÂY

HVT
15/1/2009 14:31Phản hồi: 15.994
15.994 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ANH KHOA OI, EM O CAN THO. NEU DUOC ANH CO THE CHI EM QUA EMAIL CUNG DUOC: apkinam@gmail.com. cam on anh truoc
Thôi , em đem ra tiệm làm cho nó lành . Nhiêu khê lắm em ạ . Thân .
Anh Khoa cho em hỏi, làm sao phân biệt được hàng nào của Autralia hàng nào của New Zealand vậy 😔
Tiện thể xem dùm em:
Số IMEI của em nó, hình ảnh đây:
Con này là do ông già nuôi đi đòi nợ 1 tiệm điện thoại bên Australia, vì lý do nào đó nên lấy 4 con iphone 3G 16GB =)), gữi về cho em 2 con, em thắc mắc ko biết là hàng của Australia hay của New Zealand dc đem qua bán. Hàng đem về bóc vỏ ra xài bình thường các anh ạ.

Phiên bản: 2.2 (5G77)
Carier: 2.9
Số Serial: 87843R51Y7K
Model: MB496X
IMEI: 01 177300 922729 8
Modem Firmware: 02.28.00

anh xem dùm em........ support trùng với hộp...trùng với số trên khay sim...
@ Kanb: Vì hiện tại New Zealand & Australia có chung ( Part Numbers là MB 496X ).Nhưng máy của em chỉ bỏ Sim vào là sử dụng thì theo thông tin của Apple hiện chỉ có New Zealand là Bản quốc tế --> máy của em nằm trong trường hợp này.Chúc vui...!
hi hi thế thì nhờ bác iphone_seller check hộ tớ cái này nhé ( nếu chụp được screen khi check thì tốt vì tớ vừa mua của bác mừ giờ đang ở xa nên vào mạng hơi chuối )
IPhone 3g 16G màu trắng bản world
SN : MB500RS ( chụp hộ cái image khi check nhá ) hoặc bác nào check được thì chụp hộ em cái image nhá.
Anyway thanks
bạn nào muốn mua iPhone 3G, bảo đảm hàng unclocked, moi 100%, con nguyen hop, có thể xài được với tất cả các nhà cung cấp mạng thì liên lạc mình nhé. email minh nhan20042000@yahoo.com
mình đang o NZ.
cho em hoi gap con này với, em đang định mua
serr 011712002355656
model MB489HN/a
- Iphone của Bạn là bản Lock,xuất xứ từ Ấn Độ.
bác xem lại hộ em với, vì người bán đảm bảo restore lại dùng ko vấn đề gì,DÃ UP LÊN 2.2.1 NHIỀU LẦN máy được mua tại digiworld số 6 hàng bài ngày 3/3 vẫn còn bảo hành 😕
Serial 838311CTY7H
MODEL: MB489HN
IM 01 1712002355656

Có 2 trường hợp cho máy xuất xứ từ Ấn Độ

1) Nếu là bản của Vodafone thì đây chắc chắn là bản Lock.

2) Bản của Aritel thì có thể là bản Lock hoặc có thể là bản World (do Aritel mở mạng)

Bác coi trên trang support của apple thì biết, chú ý 2 cột, cột đầu là lock bởi nhà mạng, cột thứ 2 là nhà mạng có thể mở mạng (tương đương bản world)
Em vừa được người nhà cho một con iphone 3G nói là đã unclock rồi, mua ở Anh. Em bỏ sim mobi vô xài bình thường, cho em hỏi máy của em có up Fw được ko?
- Bạn nên theo dõi những câu của các Bạn trên để đưa Model của máy để biết bản quốc tế hay không rồi mới up lên FW 2.2.1,chứ kẻo lại thành Ipod Touch nhé !
IP bản Iternational hay unlock

Nhờ bác xem dùm con IP của em là bản Inter hay bản unlock :

Serial no.: 878513EFY7K
Model: MB496X

Cám ơn bác nhiều 😃
Người nhà em nói là do O2 unlock nên ko khác gì bản quốc tế, như vậy có đúng ko ạ?
O2 ko unlock đâu bạn à, bạn check trên trang support của apple, nếu cột thứ 2 có dấu tick (authorised unlocking by carrier) thì đó nhà nhà mạng đượ phép unlock, O2 ko có dấu tick đó ==> có thể máy của bác là unlock bằng phần cứng ỏ mềm hoặc là 1 bản quốc tế xịn ko phải do O2 cung cấp.😁
khoairan
ĐẠI BÀNG
15 năm
các bác xem giúp em xem con Iphone của em nó xuất xứ như nào.
Em dòm vào phần lưng em nó chả thấy giống các bản iphone3g khác tí nào sất. Khéo lại là đồ..Trung Hoa dân quốc thì bỏ xừ đời em..
Mà em bỏ cháu nó vào Itunes, restore thì sau đó vẫn nhận được sim bình thường ạ.

Thông tin em nó dư này
Imei:011810006268154
Model: a1241
Serial No: 88911v3n1r4

mọi thứ trên hộp trùng với máy và khe sim ạ
moonhuy
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhờ các bác kiểm tra giúp, mình vào rùi mà thấy nhiều nước quá nên kô hiểu là bản lock hay world, tại vì kô còn hộp của đt
Thông tin:
version 2.2 (5G77)
carrier 2.9
serial number 88846DC11R4
Model MB500T
imei 011775005945450
Modem firmware 02.28.00

tks!
Nhờ bro check dùm em hàng Hnammobile model MB489PL,cái này bọn Hnam nói là quốc tế đó
- Chúc mừng ! Iphone của Bạn là bản Quốc Tế xuất xứ từ Ý.

- Máy của Bạn là bản Lock xuất xứ từ Poland.Có khả năng Unlock bằng Code bởi nhà cung cấp mạng ( tương đương bản World
Các bạn ơi! Làm sao mua được iphone global nhỉ?bên mĩmuua ở đâu thì được và giábbao nhỉ vây.?

Bên Mỹ đa số là bản của AT&T nhé bạn, ko có bản nào là world chính thống đâu, tuy nhiên bạn vẫn mua được phiên bản world nếu chịu khó săn lùng, người nhà của mình mua được 2 con world bên Mẽo, giá cũng đắt chắc ko thua gì Việt Nam, 790$ (bao gồm tiền thuế và ship hàng nhé), mua được cái là yên tâm hàng còn nguyên seal, bọn Mỹ nó làm ăn đàng hoàng lắm chứ ít khi nào như Việt Nam😁
Check hộ mình với,mình check rồi nhưng ko thấy, xem nó là bản lock hay word.About con của mình đây:
Seiral Number : 888274GAY7H
Model : MB504X
IMEI : 01 161200 013413 9
Thanks...
Ko bác nào check hộ mình nhỉ.... MB504X sao ko có trong danh sách đó nhỉ....
- Đã Check trên Site của Apple cho Bạn.Tiếc là không có Model như Bạn đã cung cấp.Bạn nên xem lại vì có thể nhầm....................
Máy của thằng em mình bên Úc cũng model này :| tớ tìm trên mạng cũng ko thấy thông tin gì về Model này. Lạ nhở 🤔
Nâng cấp lên fw3.0 bỏ sim nó vô thì ko xài được. Bỏ sim khác vào thì xài được. Mà sim nó lại bỏ vô điện thoại khác thì được :p
Mình up lên bản 2.2.1 custom và nó báo như thế . Có khi nào khi up fw cái model cũng tự thay đổi ko các bác....?
Mấy bác cho em hỏi. Em coi trên web của apple About activating iPhone 3G with a wireless carrier thì rõ ràng iphone mua ở O2 là bản lock. Tức là muốn xài thì fải ký hợp đồng với nó. Nhưng O2 UK cũng có bán bản pay as you go. Link đây :http://shop.o2.co.uk/update/paygo.html. Nếu như vậy thì ko lẽ O2 nó nhập hàng từ mấy nước bán bản inter để bán lại àh ........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019