Phần II - System Preferences - Chỉnh cấu hình hệ thống

vuhai6
18/2/2009 6:33Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em cám ơn bác Killed, nhưng làm sao để xác định được nó nằm ở trường hợp nào để khắc phục ? và khắc phục ntn bác có thể hướng dẫn cụ thể dùm em ko ah.
Thanks bác !
PingMD
CAO CẤP
13 năm
Làm sao để cài đặt pass cho mỗi lần mở máy lên nhỉ?
Cảm ơn.
Chào cả nhà, mình đang có thắc mắc là nên dùng display profile nào trong color ? Apple, Color LCD hay Adobe RGB....? vì mình thường sử dụng photoshop để chỉnh màu sắc, kg biết nên chọn loại nào để màu sắc tương đương với thật nhất. Thanks
Xin chào các bác cao thủ trong làng MacBook!
Các bác cho em hỏi là có cách nào để MB không tự động về chế độ :sleep, tức là nó không tự ngủ khi mình để ko dùng trong 1 khoảng thời gian nhất định, ví dụ như khi download 1 cái gì đó mà mình không chạm đến màn hình là nó cứ tự ngủ. Bực nhất là khi đang down dỏ mà MB ngủ thì lại phải down lại từ đầu, mặc dù trong phần Energy tôi đã đặt các chế độ: Put the computer to sleep when it is inactive for; và :Put the display(s) to sleep when it is inactive for; đèu ở mức là Never cả rồi thế mà nó vẫn cứ ngủ. Máy của tôi là MBP 2010 i7 13inch và dùng OSX Lion 10.7. Bác nào có cao kiến chỉ giùm cách cho nó thức khi download không xin chỉ giáo nhé. Nếu tiện xin các bác gửi lời chỉ giáo về địa chỉ: [I]uyhqnb@yahoo.com[/I].
Xin cảm ơn !
holokids
TÍCH CỰC
13 năm
Bác có tắt chức năng "tắt ổ cứng khi cần thiết ko" cái chức năng này nó làm bác đao lại từ đầu đấy, ko phải mấy cái kia đâu.
Thử xem sao nhé
rất cần thiết nhe
Các bác cho e hỏi . E có con Macbook . K biết nghịch cái gì mà bây giờ không vào được mạng nữa . Bây giờ phải làm thế nào ạ
Lại một bài nữa qua đi mình biết thêm chút ít nữa, tks chủ thớt
máy của em khi shutdown rồi bật lên thấy những chương trình dùng trước khi tắt nó vẫn chạy. làm cách nào để khi khởi động lên hệ điều hành nó ở trạng thái mới tinh? e dùng chuột không dây,gần đây dùng nó hay bị giật và khó điều khiển, đã test thử trên máy khác thấy không sao. nhờ các bác chỉ cách khắc phục 😃
@thang7689 Bác pải dùng pím Cmd Q để thoát hết chương trình nhé. Sau rùi shutdown rùi khỏi động lại là ok
@Jimmi.viet có cách nào khác không bác? chứ mỗi lần tắt máy e fai tắt từng ứng dụng một thì phiền quá 😔
Các a cho e hỏi
e mới dùng mac đc vài ngày, sau mò mẫm e vẫn chưa biết cách cài đặt làm s để mỗi khi mở mấy thì các ứng dụng office tự động bật lên hết. bây h e muốn gỡ cái tự khởi động các ứng dụng đó thì làm ntn?
cám ơn a nhiều nhé :x
singom
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy của đang chạy bt,tự nhiên bị "No bootable device--insert boot disk anh press any key" e fai tắt nóng. bật lại fai giữ phím Option cho nó hiện lên ổ để boot thì vao đc win,nhưng khởi động lại thì lại bị tình trạng đó,a Hai có cách nào giúp e khắc phục lại đc ko ạ.Thank a!
trunganh2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em muốn hỏi chút ạ, làm cách nào để cải thiện các animations cho nó đỡ bị giật, nhiều lúc em chạy 4 chương trình rồi dùng Mission Control nó giật lắm...thắc mắc mãi mà chưa có đc cách khắc phục
Bài hay wa' ^^ thank chủ thớt
Hay quá.Vừa mua máy bỡ ngỡ chưa biết gì.Đọc mà tỉnh cả người 😁
ime168
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đang mon men sắm em Macbook pro MD101.đọc được bài này thấy hay ghê và thích MAC hơn rồi.Cám ơn anh Hải và các bạn trong 2pic nhiều.
P/s : nhưng vẫn có nhiều câu hỏi bên trên của mn chưa được trả lời. Mong rằng các cao thủ bớt chút thời gian giúp đỡ mn ạ.Cám ơn!
cho e hỏi tí về cái Time Machine, e đã thử Back up nhưng nó cứ bị lỗi z wai`: Time Machine could not compelete the backup. Vậy la sao z bác??
Cac bac cho em hoi,em ko copy vao file vao o cung duoc(info thay ghi la read only)nhung copy van desktop thi van duoc, day la sao nhi?
Tomy_
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh ơi cho em hỏi làm thế nào để xoá gạch chân khi type ? Ví dụ như khi cmt ở đây chẳng hạn, mỗi từ nó đều có cái gạch chân 😔
cảm ơn bác hải nhiều 😃
cám ơn bác, bài viết rất hữu ích

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019