Phân loại các USB Internet 3G đang có trên thị trường hiện nay

vnvn
9/12/2009 10:36Phản hồi: 273
273 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết đã khá cũ và không phù hợp với tình trạng mạng 3G hiện nay. Hiện các loại Dcom, gói cước 3G các nhà mạng rất phong phú về cả chủng loại lẫn giá cả
_kuty_
ĐẠI BÀNG
11 năm

con của mình màu đen y hệt trên nhưng tốc độ tương đối chậm,chỉ dao động từ 150-250 kb/s khi download qua idm,trong khi cùng mạng cùng sim đấy mình dùng điện thoại làm modern thì lên max là 1.5mb/s khi down bằng idm,dao động cũng từ 7xx-8xx kb/s,anh em cho hỏi có phải mình mua hàng fake không :|
bh là 31/07/2013, giá cả khác lắm rồi bạn ơi! 😃
Tên giống bác Quang 3G bên Blackberry nhỉ 😃
Bài viết bổ ích nhưng mà có ai dùng dcom3g hiện nay trừ khi bắt buộc phải dùng vì không thể lắp mạng dây? nếu dùng bao nhiêu trả bây nhiêu thì liệu có bao nhiêu % người dùng? với cái kiểu tốc độ hiện nay sau data của các nhà mạng thì chỉ có đọc báo,FB,chat yh,chứ làm được cái gì.nếu gửi cái mail nặng tầm khoảng 15m thì cần bao time?có mà chờ dài cổ.vậy để đáp ứng nhu cầu tôi vừa nêu thì cần gì phải tốn đến 120k cho mctđ dcom3g? mua cái Dcom cũng trên dưới 1tr,ai cũng dùng điện thoại thế nên tội gì không thêm khoảng trên dưới 2tr là ta có thể có 1 em điện thoại đáp ứng được các nhu cầu kia mà mỗi tháng chỉ mất khoảng 30-40k(chưa tính nạp khuyến mại). có khác nhau là cái máy tính nó có màn hình lớn còn điện thoại màn hình nhỏ hơn mà thôi.
@SpecialOne26 Bạn nói hay nhỉ . Sim điện thoại cũng lắp vào dcon được đấy thôi . Và cũng sẽ bị bóp băng thông sau khi dùng hết data hạn ngạch .
@sony walkman có thể bạn không hiểu ý mình.ý mình là với chỉ khả năng đáp ứng được như thế của nhà mạng thì thay vì tốn 120k ta chỉ tốn dưới 50k thôi.còn sim dt lắp dcom dc nhưng bạn phải mua dcom.
theo mình thất thì sài của Viettel là ổn nhất
Noj chung pua nay tro ve sau nha mang ha bang thong truy cap internet xun roj nen usb 3g nao kug vay thoj.
May ban dung the bao chu toc do 3g cua mjnh chj co 20KBs thoj.thay chan ge.
Chào các anh các chị!
Hôm trước có lên mạng tìm cách ..... Dcom E175, Có up room khác, bây h cài lại Dcom thì nó báo lỗi, không làm được gì nữa, Driver cũng không nhận! 😔
Anh chỉ nào có Firmware gốc cho em xin, để em làm lại, hic, hoặc hướng dẫn em cách sửa, em xin cảm ơn!
Mình sài gói mimax của Viettel
Dùng dcom 7.2Mbps
Mình ở nông thôn sóng khỏe vô đối
Khi còn data max tốc độ đạt toàn 700-800KB/s(tương đương hơn 8Mbps luôn

Nhưng khi sài Smartphone cao cấp hỗ trợ 21-42Mbps như galxy s3,s4,iphone5 tốc độ vượt trội,max download đạt 1,2MB/s ~hơn 9Mbps luôn 😃

Nhưng Viettel khi bóp chỉ còn 15KB/s chỉ đủ chát chít,yahoo..
Nhưng viettel dc cái hack băng thông ầm ầm phê quá,vừa đầu tháng 9 này Viettwl fix ko hack dc nữa,đang chán 😁
vẫn hack dc em vẫn cày game suốt anh ạ
nguyenhoaan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mobile và Viettel đang làm rất căng mấy cái vụ hack băng thông
Thế thì chuyển sang sài mạng vietnam mobile ấy. Ở khu vực Hà Nội thì mua gói dung lượng 50k được 5 GB của nhà mạng mà dùng. Tốc độ thì vô đối luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019