Phần mềm diệt virus nào tốt nhất cho Android?

cesc84
7/8/2011 12:20Phản hồi: 45
Tình hình là mới mua 1 em android GL S2, thường hay duyệt web và cài các ứng dụng. Nghe nói dạo này có nhiều virus tấn công android nên rất lo sợ máy sẽ bị nhiễm. Do mới dùng android nên chưa biết phần mềm nào diệt virus tốt nhất để bảo vệ em nó. Chỉ biết 2 phần mềm là Lookout và Kaspersky nhưng không biết chọn cái nào. Mong các bác chỉ giúp . Thanks!
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kvh27
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xài Kaspersky mobile hoặc Antivirus Pro được đấy
Hồi trước có dùng Kaspersky mobile thấy cái này Scan virus lâu lắm à. Mình sang dùng Avast Mobile rồi. Bạn đừng sai mấy cái như NQ Antivirus, cái này chỉ được là cái giao diện đẹp thôi chứ hàng Tàu đấy 🆒
traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
phần mềm diệt virus tốt nhất trên android là chẳng cài phần mềm nào. và các phần mềm diệt virsus trên android chỉ là bịp bợm. đây là lời của Ceo Google nói đó nhá. và mình cũng chưa bao giờ cài mấy cái diệt virus vào làm ji cả, chỉ tổ nặng máy và hao pin
HTML:
Giám đốc phụ trách phần mềm nguồn mở của Google, Chris DiBona lên án các công ty diệt virus "đang dựa vào nỗi sợ của người dùng để bán sản phẩm bảo vệ vô tích sự cho Android, RIM và iOS. Họ là những lang băm và lừa đảo. Các công ty này nên biết xấu hổ".
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình lắm Virus rồi đó. Anh em nào xài hàng gì thì cho ý kiến nhé.
Mình đang dùng Antivirus. Cũng khá ổn. Nhìn chung không có phàn nàn gì.
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đã dùng qua AVG Pro, Kaspersky Tab mà thấy chán. AVG thì gần như là ko dùng được. Kaspersky thì dùng 3G vào mạng rất chậm.
babyficop
TÍCH CỰC
12 năm
Mình k bao giờ dùng diệt virus nltheo mình nghĩ nó chính là nguyên nhân gây hao pin tốn ram...mình down trên mạng biết bao nhiêu là thứ...đàng hoàng có bậy bạ cũng đầy...thế mà máy vẫn bt...lâu lâu reset phát là ok men😁

Sent from my SAMSUNG-SGH-I997 using Tapatalk
Mình cũng đang quan tâm về vấn đề này, có phải ai cũng hiểu biết về phần mêm đâu, ví như vợ mình, dùng đt chỉ biết dùng là dùng thôi, khả năng dính mã độc rất cao nếu không có phần mềm diệt virus.
Lên cho mọi người đóng góp cao kiến
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
Vẫn có bác bảo ko có Virus trong môi trường điện thoại nhưng theo mình thì vẫn có. Đặc biệt các hệ điều hành mới ra bây giờ và Android thì chắc chắn là có. Virus thì làm chậm máy đôi khi có dữ liệu quan trọng cũng cần lưu tâm các bác ạ
viso
TÍCH CỰC
12 năm
Avast Mobile được đấy bác ạ.
jeratul
TÍCH CỰC
12 năm
k thấy ai dùng bkav mobile nhỉ
hôm trc thấy trêm market down về dùng thử, thấy chả cần thiết nên xóa
cài vào nó ăn 50 MB ram của mình 😕
Có nhiều phần mềm bảo mật chống virus và malware cho Android, nói chung bác cứ tìm cái nào miễn phí và có nhiều tính năng mà dùng, vừa chống virus, lại có nhiều tính năng miễn phí để khi rảnh ngồi vọc phá cho vui. Trên Google Play trong phần mềm miễn phí bác cứ vào top 10 hoặc 20 tìm phần mềm bảo mật nào good good mà phang vào, không thì link đây, top 10 phần mềm bảo mật good nhất theo đánh giá của AV-Test, bác cứ phang vào em nào nhiều tính năng nhất mà miễn phí ấy, hehe
http://www.tinhte.vn/threads/1181176/
Không nên dùng phần mềm diệt virus trên di động , vì gần như chả có hiệu quả gì . Nếu sợ virus , malware thì tốt nhất đừng nên root máy , vì đó là hành động nhằm vô hiệu hoá tường bảo vệ của nhà sản xuất để đoạt quyền kiểm soát cao nhất của thiết bị .

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2
Phần mềm nào phòng và diệt virus tốt nhất cho đt android của bạn ư? Đó là CHÍNH BẠN. 😁
@viettien_milo Chính xác là như vậy đấy bác chủ 2pik 😃

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2
chính xác rồi, nên cẩn thận khi tải về các chương trình không rõ nguồn gốc, không nên root máy nếu không có nhu cầu ( nói vậy thôi chứ mua android về mà không root máy để xài hết các tính năng của nó thì phí lắm, hic, mà root rồi mà không cài phần mềm free từa lưa thì cũng uổng, vậy nên bị virus là chuyện hiển nhiên, hehe). Mình thì cứ tìm mấy em phần mềm miễn phí nhiều tính năng cài vào vọc phá cho khoái là được rồi, yên tâm hơn tí xíu
kaspersky mình thấy sài cũng tốt mà từ hồi mua đt đến giờ chả diệt đc con nào đây là phần mềm diêt virus top 10 ùi đó. Còn mấy cái khác thì bó tay
bkav thôi 😁
mà bị virus mình up lại room hoặc reset lại máy nó có hết không nhỷ mấy bác
em cũng đang dùng bk nhưng chả hiểu mỗi lần quét chảng thấy kon nào kung chả bít máy có nhễm vr không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019