Phần mềm đọc truyện tranh miễn phí trên iphone va ipad!

tuanga
4/9/2010 15:39Phản hồi: 79
Chào mấy bạn, mình tình cờ kiếm được chương trình xem truyện tranh, đã thử và cảm thấy rất tuyệt,và đặt biệt nó hoàn toàn miễn phí cho ipad và iphone.
Khi bạn đọc truyện đến đoạn nào,có việc gì đó thoát ra khi vào xem lại vẫn ngay trang mình đang đọc. Có chế độ zoom luôn. Nó đọc được file zip và rar ngon lành, còn loại nào nữa thì mình chưa test nên không biết,hihi...
Mấy bạn nào lỡ update lên firmware ipad lên 3.2.2 và iphone lên 4.0.2 đều cài và xem được hết,mình đã test trên ipad và iphone hết rồi và chạy ngon lành.
Mấy bạn có thể lên itune rồi kiếm chương trình tên ComicBookLover, sau khi down về mấy bạn có thể sync truyện trực tiếp trên itune rất dễ dàng qua usb hay wifi.
Có gì anh em test rồi cho mình ý kiến nha,lần đầu tiên post bài nên có gì sơ xuất xin cứ góp ý.

Hướng dẫn bằng hình ảnh:
Bước 1: bạn vào itune store rồi dowload app Comicbooklover về

Bước 2: bạn làm như trong hình

Sau khi add truyện trong itune rồi bạn làm tiếp bước 3.

Bước 3: bạn vào ipad or iphone rồi làm theo trong hình

Quảng cáo

Và đây là thành quả và vài hình ảnh:

Sau khi zoom

Quảng cáo

Với iphone mấy bạn làm y như vậy luôn nha. Chúc mấy bạn vui vẻ với chương trình này, have fun!😁
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản 3.2.2 thì làm sao cho file rar vào ipad đc bạn ơi ?
Không ai quan tâm àh,buồn wá,hic...
bạn hiền đừng buồn vì người xài iPad như anh em tụi mình chưa nhiều nên Box của iPad hơi vắng.Bạn hiền có gì hay cứ chia sẻ,mình sẻ ủng hộ bạn hiền hết mình 😃

Mình cám ơn bạn đã chia sẻ
vuongsoai
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng rồi đó bạn. mình rất đề cao tinh thần chia sẽ của những người như bạn.

thanks nhiều
Mình thích cái này, tối về xem thử, giờ đi coi bóng đá đã ...
add truyện file đuôi gi vay?chấm rar ha?nguồn down ở đau
cam ơn
đã down va` cài vao` iphone,nhưng trong iturn ko tìm thấy chỗ add truyện,ai biết trên Iphone hứong dẫn với
lúc ở phần apps bạn kéo xuống là có đó.
Ôi thích quá, đúng cái mình cần. Thanks bạn nhiều lắm....!
rất hay nhưg mừ có nguồn down truyện ko bạn
Bạn gamegamegame82 : Nếu bạn xài iphone thì cũng làm như hình vậy đó, bạn phải add truyện vô itune trước,xong rồi bạn sync với iphone,sau đó bạn vô iphone mở chương trình và làm như trong hình mình post lên đó, sau khi xong bạn vô library kiểm tra sẽ thấy.
Bạn steal009: nguồn truyện bạn có thể kiếm ở trong diễn đàn iphone, khu vực phần mềm đó, mình thấy mấy anh em trong này post nhiều rồi, chúc bạn vui.
Còn về chương trình này nó đọc được những file nào thì mình đọc trên website của nó, nó có thể đọc những file như CBZ, CBR, RAR & ZIP. Mình thấy vậy cũng đủ cho anh em ghiền truyện khám phá rồi, hehe...
[H]ikaru
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tình hình là mình cũng giống như bạn gamegamegame82 ko thể add truyện vào itunes ( ko có cái file sharing giống như trong hình của bạn ). Có ai khắc phục được thì bày mình với
Ip khác với ipad bác ơi bác chủ topic chưa thử trên ip ak. trên ip chỉ cóa cách cài wa iphonefolder thui
mình thì đang xài Bookman, đọc đc đuôi rar zip, giao diện thì như ibook , rất ổn 😃
Nếu version của mình là 3.2.1 thì có dùng được không vậy?
Mình cũng đang tìm nguồn truyện, bạn có sẵn thì có thể share cho tụi mình được không
vậy là sắp được ôn lại tuổi thơ rồi..tks bạn 1 cái nè
chỉ cho mình cách cài vào iphone với. iphone ko có phần add truyện.
iphone02
ĐẠI BÀNG
14 năm
Iphone thì dùng FTP (chọn Tranfer - FTP ), trên PC cài FileZilla (http://download.cnet.com/FileZilla/3000-2160_4-10308966.html?tag=mncol)

FileZilla

Download FileZilla for Windows to perform multiple simultaneous file transfers to and from FTP site, server, or host with a mere flick. FileZilla has had 5 updates within the past 6 months.
download.cnet.com

Trên FileZilla gõ các thông số : Host và Port - theo thông số IP, Port trên IP, user và pass để trống
Copy chuyện vào Comicbooklove - DONE
Có phần mềm Truyện tranh và VNThư quán cũng hay lắm, trong đó có sẵn tên truyện, chỉ việc download thẳng về iPad mà đọc thôi.
Phần mềm này hay nhưng trường hợp 1 truyện có nhiều phần mà nhiều truyện thì... tìm đến trệuyn đó mỏi tay luôn. Không biết có cách nào hay app nào cho phép mình tạo thư mục cho từng truyện không bạn?
vào apps tìm k ra a ơi ~_~

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019