Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phần mềm gõ Tiếng Việt 01-01-2008++ và 12-01-2008++

doananhtai
25/1/2008 2:28Phản hồi: 184
Đây là hai bản cập nhật cho hai phiên bản
01-01-2008 và 12-01-2008

Thêm hai chức năng:

1. Lưu lại thông số mà bạn đã chọn (bật/tắt TV, Cách gõ, Vị trí Icon, System) để khi gọi lại chương trình không cần phải chọn lại.

2. Bật / Tắt SYSTEM: khi bật system chương trình sẽ là chương trình hệ thống và không bị giải phóng mất khi giải phóng bộ nhớ.

Đối với 01-01-2008++:
Đã sữa lỗi gõ Ẳ thành ẽ.
không hiện icon khi đóng nắp vì không có chức năng gõ phím số.

Đối với 12-01-2008++:
Đã hiện icon khi đóng nắp.
Tuy nhiên khi chuyển sang chế độ chụp hình, icon vẫn hiện, tuy không ảnh hưởng gì đến hình chụp, nhưng nếu ngứa mắt quá, các bạn chỉ việc lăn con lăn lên và xuống để tắt icon. Và khi trở về màn hình bình thường muốn hiện lại icon chỉ việc lăn con lăn lên và xuống....

Chúc mọi người ăn TẾT vui vẽ.

Đoàn Anh Tài.
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

P1i
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác Tài ơi bác chỉnh giùm phím ảo chữ l không viết được trên P1i.😃 Hj`. Mong pác ra tay...♥
P1i...

Ủa sao kỳ vậy, lâu lâu lại lòi ra 1 lỗi. Bạn P1i ơi hãy test kỹ dùm mình hết tất cả các phím ảo luôn đi coi còn phím nào nữa không, để mình sữa một lần cho xong.

Thân
Đoàn Anh Tài.
cái bàn p1i đó gõ tv bằng bàn phím nào? , néu là bàn phím ảo nguyên zin của máy thì ko thể gõ được ,nhưng bàn phím ảo của bác tài vẫn gõ như thương có sao đâu , trước giờ mình mình gõ tv bằng phím ảo của bác tài chứ đâu dùng của máy. mà hình như cái này bác tài cảnh báo rùi mà.
W950i có dùng bộ gõ này tốt được ko bác Tài? Nếu được vui lòng share cho mình *.cer . Imei 3528603013623843. Xin cảm ơn! Mail của mình là trkhanhchau@gmail.com. Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ!
Bạn nên cài thử xem có hoạt động tốt không, rồi cho ý kiến đóng góp để tác giả hoàn thiện và phát triển thì quá tuyệt vời.
P1i
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hjx! Trước khi viết bài em có test qua 1 lượt hết rồi bác Tài ak, chỉ duy nhất 1 phím chữ l thui ak, 😃
L hoa vẫn gõ được phải không? (giống M trước đó).
now4ever
ĐẠI BÀNG
16 năm
hic..thật sự mìh setup vô rồi mà ko bít sử dụng!! 😔( có hướng dẫn sử dụng ko?? dòng P1i ah!

P1i thì bạn xài bản 01-01-2008++, sao khi chạy rồi thì thoát ra (không chọn "thoát" trên menu). Rồi cứ vào mấy phần mềm khác mà soạn thảo tiếng Việt theo cách gõ telex hay vni tùy theo bạn chọn - ngoài ra gõ tt để tắt nhanh tiếng việt, bb để mở nhanh tiếng Việt.

chọt vào icon để mở bàn phím ảo (0: tắt, T: cách gõ Telex, V: cách gõ VNI, S: system).
chọt icon và giữ lâu trên 2 giây rồi mới buông ra ==> chọn vị trí mới cho icon.

Thân
P1i
ĐẠI BÀNG
16 năm
Vâng, đúng rồi bác, hoa viết vô tư 😃 giống với trường hợp Chữ M zầy 😃
Thân chào
P1i ♥♥♥
Đã sữa lỗi cho phím ảo trên P1i, bạn vào đầu trang download lại file doananhtai_010108++_Unsign.rar mới post lại hôm nay nhé.

Chúc ăn Tết vui vẽ
Thân chào.
now4ever
ĐẠI BÀNG
16 năm
hic....mong nhận được hướng dẫn sử dụng chương trình gõ tiếng việt cho P1i..hic, cài vô rồi mà ko bít sử dụng 😔
Ủa mình hướng dẫn rồi mà....

Xin lặp lại:

P1i thì bạn xài bản 01-01-2008++, sau khi kích hoạt chương trình rồi thì thoát ra (nhấn nút quay ngược, không chọn "thoát" trên menu). Rồi cứ vào mấy phần mềm khác mà soạn thảo tiếng Việt theo cách gõ telex hay vni tùy theo bạn chọn - ngoài ra gõ tt để tắt nhanh tiếng việt, bb để mở nhanh tiếng Việt.

chọt vào icon để mở bàn phím ảo (0: tắt, T: cách gõ Telex, V: cách gõ VNI, S: system).
chọt icon và giữ lâu trên 2 giây rồi mới buông ra ==> chọn vị trí mới cho icon.

Thân
tamock
TÍCH CỰC
16 năm
Bác ơi em thích phần mềm này lắm nhưng loay hoay mãi cả buổi tối đăng ký với cài ra cài vô mà không sign bản 010108++ của bác được. Em mới chuyển từ O2 sang P1i nên chưa hiểu rõ mấy khái niệm cer với scr này bác ạ. Bác giúp em với được không (e-mail: tamock@gmail.com), IMEI 35703301-457725-8. Em có signsis.exe với Mycert.key rồi ạ.

Thank bác a bunch. Chúc bác và già đình ăn tết vui vẻ.
ok mot hai badfgdflgk;ldfkgl;df;lgkl;dfkgl;dfkl;gkl;sdfgl;aiuiriwereuyueyruweyruweyujxc
now4ever
ĐẠI BÀNG
16 năm
cám ơn bác Tài nha...thnks.....
Bạn doananhtai oi, bạn giúp cho mình xin file signsis phần mềm của bạn nhen. Mình đã cố mà vẫn không lấy file này được. IMEI 35703301-457512-0, Email của mình là tuan26@gmail.com. Cảm ơn bạn nhiều.
tamock
TÍCH CỰC
16 năm
Nevermind. Em đã tự sign được rồi. Đang test phần mềm rất hữu ích này của bác 😃

P1i
ĐẠI BÀNG
16 năm
He he, có thế chứ, cảm ơn bác Tài nhìu, All in 1...♥♥♥ năm hết tết đến chúc bác hạnh phúc bên gia đình, đón xuân zui zẻ.
Thân ái ♣♥♠ P1i
Gõ chữ l trên P1i

Ồ sao trên máy của tôi không có lỗi đó nhỉ, sau khi tác giả Đoàn Anh Tài sửa lỗi không gõ được chữ m trên bộ gõ ảo thì bản cuối cùng đó ( 7/1/08) đã hoàn hảo rồi không còn lỗi gì nữa mà, tôi cũng vừa thử lại cũng vẫn OK
anh ơi em sign cũng ko dc, anh gửi cho e dc ko, email : plainy.moon@yahoo.com , IMEI : 35703301-579873-9 , thx 😃
Bác Tài ơi Bác giúp em sing dum với em sẽ hậu tạ Bác một thẻ cào nạp tiền
số Imei cua em đây 359593003588648 Email quanganhlai@gmail.com
cám ơn bác rất nhiều
Không cần hậu tạ đâu. Giúp cho người này, thì sẽ có người khác giúp lại mình...
Muốn giúp cho bạn từ hôm qua cơ, nhưng trang symbiansign bị hư đang sửa chữa, báo là sẽ xong tối qua. Mới vào tức thời nó báo sorry vẫn còn đang hư, hẹn tối nay... Chừng nào symbiansign hoạt động lại tôi sẽ giúp cho bạn ngay.

Thân
Đoàn Anh Tài

... Symbian Signed tiếp tục xin lỗi và hẹn tiếp, lần này hứa dài hơn và hứa là sẽ cố gắng xong trước ngày 18-02-2008.....
Imei : 357033015574312 , giúp em với nha anh. Mail : dinhthinhdn@gmail.com
heo coi
ĐẠI BÀNG
16 năm
em nữa bác nhé.thank bác nhiều :yes4lo:
imei:359593009057051
nttuan2
TÍCH CỰC
16 năm
Anh Tài ơi, em ngưỡng mộ anh lắm vì anh đã làm bộ gõ và máy tính cho UIQ3 rất hay. Nhân đây em có một yêu cầu nhỏ xíu, mong anh đáp ứng.

Anh làm một soft đèn pin cho anh em xài nhé. Bởi vì sd điện thoại ban đêm đôi lúc rất cần đèn pin mà em ko cài soft đèn pin QFlashLight được vì máy em ko có camera.

Anh làm một soft để khi chạy thì nó fullsrceen trắng xóa, nhấn back thì thoát giúp em nhé. Cám ơn anh trước!
Đề nghị của bạn là không khả thi, vì nó đụng đến rất nhiều chuyện khi màn hình ở trạng thái chờ (độ sáng màn hình, tự động tắt màn hình, khóa phím.... tùy theo cài đặt) muốn viết phải can thiệp nhiều vào hệ thống chứ không đơn thuần chỉ là cho hiện màn hình trắng (nếu không thì bạn chỉ cần mở note và không nhập gì hết cũng là màn hình trắng rồi).

Mà nói thêm màn hình trắng hay màu hình màu mè bình thường thì cũng không sáng thêm bao nhiêu đâu, chỉ có đèn flash của chụp hình là sáng rực như đèn pin thôi.

Thân chào.
Chào bạn Đoàn Anh Tài thân mến !

Nhân dịp năm mới chúc bạn và gia đình mạnh khỏe, an khang, thịnh vượng, phát tài, phát lộc và mọi sự như ý.

Tôi đã tải bản cập nhật mới nhất của bạn cho P1i và đã dùng được với đầy đủ các chức năng tuyệt vời như đã lưu lại các cài đặt và vị trí icon, đã không xuất hiện trong mục open của task manager đề phòng trường hợp vô tình bị tắt đi, cho phép tắt và bật nhanh chức năng gõ tiếng việt bằng tt và bb ở bất kỳ ứng dụng nào. ( Chức năng này rất hữu ích khi cần tra từ điển Anh-việt). Tuy nhiên tôi cũng phát hiện ra một số vấn đề nhỏ muốn thông báo ngay để Bác nghiên cứu khắc phục. Đó là khi sử dụng bánh xe di chuyển menu bên trái máy : Đối với các chương trình được cài sẵn trên máy thì không có vấn đề gì, nhưng ở các ứng dụng tôi cài thêm như gmail, Lịch Vạn Niên cá nhân, AED ( Advanced English Dictionary) thì khi xoay con trỏ để chuyển từ mục này qua mục khác trên menu thì nó nhảy qua 1 mục ví dụ từ mục 1 thì nhảy qua mục 3 đến mục 5 v.v nghĩa là nhảy cách khi di chuyển, bất kể mình cố gắng vặn nhẹ đến cỡ nào , trong từ điển thì nó cũng nhảy cách qua các link hoặc chữ trỏ đến các link để tra từ. Bác Tài nghiên cứu cách khắc phục những hiện tượng đó nhé. Chúc bác nhanh chóng thành công, xin cám ơn !

Tại không có 3 cái soft trên để kiểm tra... Nên bây giờ làm theo kiểu mò kim đáy biển vậy...

Chỉ có bản 12-01-2008++ mới can thiệp vào phím con lăn (để bật chế độ TV bằng phím số).

Còn bản 01-01-2008++ thì đâu có xử lý phím này, xem lại source code thì dù mình không can thiệp vào 2 phím này (con lăn lên và xuống) nhưng lại có để capture (do edit lại từ 12-01-2008++) mặc dù không đụng đến chúng, đáng lẽ là theo lý thuyết thì không ảnh hưởng, nhưng nên không biết lý do tại sao lại bị như bạn đã nói.

Thôi để chắc cú, mình xóa capture của con lăn lên và xuống... hy vọng là nó triệt tiêu lỗi của bạn đã nêu. Nếu không thì không còn cách nào khác (vì đã hoàn toàn không còn gì liên quan đến 2 phím này nữa...)

Thân.
Chúc bạn một năm mới nhiều niềm vui mới.
Đoàn Anh Tài.
(À mà cho hỏi thêm, Lịch Vạn Niên Cá Nhân bạn down ở đâu vậy, nghe có vẽ hấp dẫn quá. Bạn share cho mọi người được không? cám ơn trước.)
DoanAnhTai_010108++_Unsign.rar
Chào bạn Tài thân mến !

Tôi cám ơn bạn nhiều vì đã sửa ngay bộ gõ tiếng việt cho P1i. Tôi đã cài lại bản mới của bạn và rất mừng vì các lỗi đó đã được khắc phục hết. Tôi kèm theo lịch vạn niên để bạn dùng thử. Một lần nữa cám ơn bạn nhiều và chúc bạn mọi sự như ý
lich_van_nien.rar
tôi sài bản 120108++ p990i, khi mở lịch vạn niên cũng bị tình trạng tương tự như vậy, Anh Tài coi lại xem.
Nếu tất cả mọi ứng dụng đều bị thì còn có cách để chỉnh, chứ chỉ có một vài ứng dụng bị thôi (bị đụng đâu đó do đặc tính riêng của ứng dụng) và vì vậy nếu chỉnh theo thì các ứng dụng khác (hiện không bị ảnh hưởng) sẽ lại bị ảnh hưởng.

Do vậy cách tốt nhất là không đụng đến phím con lăn (bản 01-01-2008++ đã sửa). Tôi nghĩ nát nước không biết chọn tổ hợp phím nào để bật tắt chế độ gõ TV phím số. Nếu bạn có ý kiến nào khác, tôi sẽ đổi tổ hợp phím này (không xài con lăn nữa) thì sẽ hết.

(nhưng chú ý ưu tiên cho W950i chỉ có thuần 12 phím số - không có các phím khác như P990i đâu - mình muốn chương trình dành cho P990i và W950i mà - trong khi đó W950i lại cần hơn P990i vì không có phím QWERTY)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019