Phần mềm gõ Tiếng Việt 01-01-2008++ và 12-01-2008++

doananhtai
25/1/2008 2:28Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tathien
ĐẠI BÀNG
16 năm
Chào bạn Đoàn Anh TÀi mình đã đọc các hướng dẫn để signed phần mềm nhưng khả năng vi tính của mình không thể thực hiện được .Mình rất cần phần mềm gõ tiếng việt của bạn .Đã nhờ ở một diễn đàn khác nhưng lâu lắm rồi mà chẳng thấy hồi âm .Mình dùng P1i imei :35703301-016808-6.Bạn giúp mình signed nhé .chân thành cảm ơn
Của bạn đây...
(Dù sao bạn cũng cần nghiên cứu sign đi vì còn nhiều phần mềm hay khác nữa.)

Chúc bạn vui
Đoàn Anh Tài.
DoanAnhTai_010108++_357033010168086.rar
thankyou
ĐẠI BÀNG
16 năm
cho em 1 cái với
P1i 35703301-578144-6
merci
Của bạn đây , chúc vui ! bạn nên xem kỹ cách hack để sau này sign tại máy mình cho dễ dàng nhé, còn nhiều thứ hay nữa đấy.
DoanAnhTai_010108++_sign.rar
Em sign mãi mà trầy lên trật xuống vẫn chưa được, em hack hệ thống không thành công, máy tính báo lỗi thiếu cái file gì đó ten dài ngoằn,tức quá em bỏ cả tuần nay rồi nhưng ấm ức vì em đang cần nó mà không sign được. Hicc!
Mấy Bác giúp em với: Imei: 35959300-904407-5. Em xài P990i.
Cảm ơn mấy Bác trước ạ!
Mình sign cho bạn đây, chúc vui !
DoanAnhTai_120108++_sign.rar
tathien
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình cài duoc roi vui quá .Cám on ban rât nhiêu .Mình se nghiên cuu cách signed
paper9
ĐẠI BÀNG
16 năm
cho em hỏi có thể tắt luôn cái icon chương trình được ko ? Ai dùng bàn phím ảo thì có thể icon hữu dụng nhưng với những người khác (như em) chẳng bao giờ đụng tới bàn phím ảo; flip cũng tháo luôn rồi thì icon là hoàn toàn vô dụng.
icon để còn cho bạn biết là đang bật (T: telex, V: vni) hay là đang tắt (0)... và biết là chương trình đang chạy ẩn nữa chứ nữa chứ... Nếu bạn và nhiều người nữa thích có thêm chức năng ẩn icon (để vài ngày nữa rãnh rỗi mình Viết lại thêm chức năng ẩn icon... )

Bạn suy nghĩ kỹ đi rồi báo cho mình.., nếu không mất công viết rồi sau đó bạn lại bực mình vì không biết là hiện chương trình đang ở trạng thái nào.. rồi lại bỏ xó "phiên bản mới" này thì mất công và buồn cho người viết lắm...😁:D:D:D
lyatum
ĐẠI BÀNG
16 năm
chương trìh càng nhiều chức năng càng tốt đó bác Tài :D
đâu có ai chê chương trình có nhiều chức năng đâu.
Bác viết cho mọi người sài free là quá tốt rồi, ai mà có sòt hay mà ko sài thì potay:D
paper9
ĐẠI BÀNG
16 năm
có thể cho nó là 1 option cũng được, như vậy thì ko có ai phàn nàn gì đâu 😃
Phiên bản thể theo yêu cầu

Trước đây có tt ===> tắt , bb ===> bật
Nay thêm
cc ===> ẩn icon
hh ===> hiện icon

Bổ sung thêm cách chọn vị trí mới của icon.
Trước đây chọt vào icon giữ lâu trên 2 giây buông ra thì cho phép chọt 1 vị trí nào đó trên màn hình để chọn vị trí mới... chọt nhiều khi không đúng lắm phải chọt nhiều lần... Nay thêm cho phép dùng bút rê icon đi đến vị trí gần đâu đó mà cảm thích nhất (nhưng rê chậm chậm thôi nhen các bạn, rê lẹ quá cây bút ra khỏi icon là hết mà cũng chẳng lưu được vị trí mới.. vì lúc này bút đã qua chương trình khác (vùng màn hình của chương trình khác)...

Chỉ cập nhật phiên bản 01-01-2008++ vì theo yêu cầu.. (nói thật mình làm cho các bạn chứ mình không xài. 😁:D:D:D, nếu ai có nhu cầu thêm cái này cho 12-01-2008++ thì lên tiếng :D:D:D:D:D:D:D:D)

Chúc vui
:D:D:D:D:D
(xin xem bài sau để download file)
Rồi, rãnh rỗi mình sẽ làm thêm ẩn hiện icon cho 12-01-2008++.

Nhưng bạn có thể góp ý cho mình (tiện lợi cho người dùng mà) là mở nắp thì nhấn cc ẩn / hh hiện.. Nhưng khi đóng nắp thì nhấn nút nào để ẩn/hiện mình nghĩ nát đầu mà không ra.... vì đóng nắp rồi phím ít quá, cái nào cũng hữu dụng hết không còn chỗ nữa...

Bạn có thể góp ý cho mình được không.

Cám ơn Bạn nhiều.
Đoàn Anh Tài.
Mình mới nhìn lại bàn phím P9. Theo mình thì bạn có thể dùng các phím của navination key. 2 phím trái, phải thì để nguyên dùng cho việc di chuyển con trỏ giữa các chữ, vd khi gõ nhầm ký tự thì mình dùng nó để đưa con trỏ đến xóa, còn 2 phím lên, xuống, bạn có thể sử dụng cho mục đích này. 4 phím navigation chỉ có nhiều tác dụng trong các ứng dụng khác, còn trong trình soạn thảo, nó chỉ dùng để di chuyển con trỏ mà thôi. Trái, phải cũng để di chuyển con trỏ, mà lên xuống cũng để di chuyển con trỏ nên sẽ thừa ra 2 phím.

Thật ra 2 phím lên, xuống cũng dùng để lên dòng và xuống dòng, nhưng di chuyển bằng trái, phải cũng lên dòng xuống dòng được nhưng chậm hơn vì khi đến cuối dòng nó mới lên/xuống dòng kế tiếp. Tuy nhiên có thể di chuyển nhanh bằng cách ấn đè, con trỏ sẽ chạy rất nhanh. Như thế cũng được rồi.

Còn các phím số và phím chức năng như *, # thì chắc không thể trưng dụng được vì phải dùng nhiều khi sọan thảo.
Bạn xem lại dùm, lúc cần ẩn/hiện không phải là lúc soạn thảo đúng không bạn ? vì lúc soạn thảo lại là lúc bạn cần nó giữ nguyên hiện trạng hơn bao giờ hết (không cần làm mất nó đi vì bạn muốn biết được là đang ở trạng thái nào khi soạn thảo). Do vậy lúc cần ẩn/hiện lại là lúc không phải soạn thảo vì khi đó bạn mới có nhu cầu ẩn nó đi (ví dụ chơi game tennis chẳng hạn - chơi khi đóng nắp) khi đó lên xuống lại là xài nhiều nhất.. nếu đang chơi mà chạy lên xuống lên xuống đánh bóng (mà icon cứ mất mất hiện hiện icon cũng khó coi quá)... Hiện nay việc lăn con lăn lên và xuống để hiện tv cũng là biện pháp không hoàn hảo lắm vì cứ lăn lên rồi lăn xuống là hiện hiện mất mất tv cũng không đẹp, nhưng may là phím con lăn ít dùng hơn..

Bạn suy nghĩ kỹ lại đi, nếu cứ muốn là lên xuống thì mình sẽ làm... (người dùng là Thượng Đế mà 😁:D:D)

Thân
Đoàn Anh Tài.
Để cho đơn giản, bạn làm 2 nút ẩn hiện trên bàn phím qwerty như của P1i là được rồi.
Bàn phím ngoài p9 vốn it́ phím quá nên khó chọn lựa.
Bạn cũng dùng cc và hh như bản 01-01-2008 cho nó đồng bộ, lại dễ hơn cho bạn vì đã làm trên bản này rồi.
Cảm ơn bạn.
catnightqd
ĐẠI BÀNG
16 năm
Pác Tài làm cho anh em P1i một bản với, nhiều khi chơi game bằng bút cứ chọt nhầm kéo đi làm màn hình nó chớp chớp tùm lum 😁
Thank Pác nhiều!!!
Cái 01-01-2008++ này cho mọi UIQ3.0, đặc biệt là thích hợp nhất cho P1i mà bạn.... (vì 12-01-2008++ là thêm cho bàn phím số thì P1i đâu có.)
:D:D:D:D:D:D:D:D
chương trinh gõ tiếng việt 12.01.08 của Đoàn Anh Tài , khi đóng flip thì không bỏ dấu được ( sắc , huyền, hỏi, ngã . nặng ) trên máy P990i. Mong tác giả giúp đỡ. Rất cám ơn
Đầu tiên bạn phải lăn con lăn lên và lăn con lăn xuống để kích hoạt (lúc này sẽ xuất hiện "tv" màu đỏ).... Muốn bỏ dấu thì sau khi gõ 1 nguyên âm rồi thì bạn gõ phím số 0 để bỏ dấu lần lượt sắc->huyền->hỏi->ngã->nặng...., phím * dùng để chuyển đổi "tv" và "TV"....
Trời đất, chết mình rồi... Xin cúi đầu xin lỗi tất cả mọi người :cools:

Hôm qua vội vội vàng vàng quá... Dịch ra emulator chạy thử trên máy OK... Mừng quá copy file sis gởi lên mà quên dịch lại cái file sis :p (nên file sis này là file cũ mèm chẳng có thay đổi gì)

Bây giờ dịch lại, cài luôn vô máy thật kiểm tra đoàng hoàng... Gởi lại cho các bạn đây..

Nhắc lại:
Nay thêm
cc ===> ẩn icon
hh ===> hiện icon
Trước đây chọt vào icon giữ lâu trên 2 giây buông ra thì cho phép chọt 1 vị trí nào đó trên màn hình để chọn vị trí mới... chọt nhiều khi không đúng lắm phải chọt nhiều lần... Nay thêm (thêm chứ không phải thay nhen) cho phép dùng bút rê icon đi đến vị trí gần đâu đó mà cảm thấy thích nhất (tức là chọt vào icon không buông lên mà kéo bút đi thì icon đi theo).

Một lần nữa xin lỗi tất cả các bạn

Thân chào.

TB: Bạn kieuminhvn ơi câu của bạn "trên máy mình thì trước đây là khi đặt bút lên icon lâu lâu thì xuất hiện dòng chữ chọn vị trí icon thì mình phải đặt bút nhanh vào chỗ cần đặt không thì nó biến mất luôn, nhưng bây giờ thì có thể để lâu tuỳ ý và đặt bút đâu thì nó sẽ đến đó" làm mình nghĩ hơi kỳ.. file mới bạn vừa cài với file cũ trước đó là một mà 😁:D:D:D:D

Bạn xkhoax: Cám ơn bạn đã sign dùm nay phiền bạn làm lại cái sign 20 năm.:D:D:D:D:D
Hôm qua vội vội vàng vàng quá... Dịch ra emulator chạy thử trên máy OK... Mừng quá copy file sis gởi lên mà quên dịch lại cái file sis :p (nên file sis này là file cũ mèm chẳng có thay đổi gì)

Bây giờ dịch lại, cài luôn vô máy thật kiểm tra đoàng hoàng... Gởi lại cho các bạn đây..

Nhắc lại:
Nay thêm
cc ===> ẩn icon
hh ===> hiện icon
Trước đây chọt vào icon giữ lâu trên 2 giây buông ra thì cho phép chọt 1 vị trí nào đó trên màn hình để chọn vị trí mới... chọt nhiều khi không đúng lắm phải chọt nhiều lần... Nay thêm (thêm chứ không phải thay nhen) cho phép dùng bút rê icon đi đến vị trí gần đâu đó mà cảm thấy thích nhất (tức là chọt vào icon không buông lên mà kéo bút đi thì icon đi theo).

Một lần nữa xin lỗi tất cả các bạn

Thân chào.

TB: Bạn kieuminhvn ơi câu của bạn "trên máy mình thì trước đây là khi đặt bút lên icon lâu lâu thì xuất hiện dòng chữ chọn vị trí icon thì mình phải đặt bút nhanh vào chỗ cần đặt không thì nó biến mất luôn, nhưng bây giờ thì có thể để lâu tuỳ ý và đặt bút đâu thì nó sẽ đến đó" làm mình nghĩ hơi kỳ.. file mới bạn vừa cài với file cũ trước đó là một mà 😁:D:D:D:D

Bạn xkhoax: Cám ơn bạn đã sign dùm nay phiền bạn làm lại cái sign 20 năm.:D:D:D:D:D
[/quote]

Kể cũng hơi kỳ thật nhưng đúng là vậy đấy he he he,:D:D:D (trước đây khi thấy xuất hiện thông báo đó là mình phải nhanh chóng đặt bút vào đâu đó chứ không nó biến mất thì lại phải làm lại, cái đó cũng không phiền toái gì vì sau đó bạn đã thêm chức năng lưu lại vị trí lần trước nên cũng chỉ phải chọn vị trí của nó có một lần duy nhất mà thôi). Bạn không phải xin lỗi đâu, tất cả mọi người biết ơn bạn lắm, chúc bạn luôn sáng tạo ra nhiều phần mềm mới, có giá trị như bộ gõ này làm cho cái máy của mình mạnh mẽ và có ích hơn nhiều.

Chúc vui !
xkhoax
TÍCH CỰC
16 năm
Bác quá lời rồi, chỉ là 1 nhầm lẫn nhỏ, lần nài all ok 😃
Mình sign lại cho anh em!
DoanAnhTai_010108++(icon)_Signhacked.rar
He he he , mất cả buổi trưa nay sign bằng PDAVIET, sign qua symbinasigned.com sign bằng tệp cer cũ của mình do bạn Tài làm giúp, tải cả bản của xkhoac sign cho hack v.v mà vẫn không thể nào cài được toàn báo lỗi contraints imposed by a developer mod certificate have been exceeded. Hóa ra bác Tài vội quá nên nhầm. Giá ở gần đây thì chạy đến nhà ngay đòi nợ thôi he he he.😁:D:D:D:D

Mình tải bản của xkhoac sign cài ngon lành rồi, mọi chức năng hoàn hảo OK OK OK. rê để chuyển icon chạy tốt, cc biến icon hh hiện icon, quá đẹp . Cám ơn bác Tài nhiều nhé

Chúc bác mọi sự như ý, trẻ , đẹp trai, sức khỏe dẻo dai, sáng tạo dài dài, để mọi người xài.
xấu hổ quá em loay hoay mãi mà chả biét sign thế nào .mới sắm P990i bỡ ngỡ quá .Em mua em nó cũng chỉ vì ham cái soft này cảu bác Tài mà mãi không cài đc .Bác nào thương làm ơn sign giùm em với .Ngàn lần cảm tạ
emei em đây ạ : 35959300-579124-0
Để hiển thị được tiếng Việt ở các chương trình khác như web hay documentToGo, các phần mềm có tiếng việt như âm lịch, pdf reader, mobipocket reader chẳng hạn bạn chỉ cần copy các fonts sau giải nén mình up lên đây cho bạn vào d:\resource\Fonts rồi khởi đông lại máy là được.
Fontsp990i.rar
Fonts thì em cài đc rồi ạ .xem web hay soạn trong Word rất ngon (nhưng chậm ) .Chỉ có điều dùng trong note hay trong sms ,soạn các tiêu đề cho folder và các tính năng trong máy thì vẫn lỗi ạ
Emcũng bị tình hình như vầy. DocumentToGo vẫn ô vuông...
07712089
TÍCH CỰC
15 năm
DocumentToGo thì nó ko dùng fonts của máy bạn ah😁:D
bạn xóa tất cả fonts trong đó và chép fonts đính kèm bên dưới vào
X:/system/apps/docsToGoCommon
x là ổ C hoặc D tùy bạn cài doctogo ở đâu
utf-8''TAHOMA.rar
paper9
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em thấy 1 vài lỗi từ hồi mới ra soft tới giờ vẫn chưa được sửa, như ko thể đánh chữ W với Đ được, toàn ra ƯW với DĐ? Thậm chí những soft chuyên dụng như unikey hay vietkey cũng bị lỗi này, em thấy hơi bị khó hiểu ?
Trên P1i để gõ chữ W hoặc Đ trong khi bạn đang chạy bộ gõ tiếng việt bạn gõ phím shift 2 lần rồi gõ DD = Đ hoặc W = Ư gõ W tiếp = W sẽ có chữ Đ và chữ W.
Bản 12-01-2008++ mới theo yêu cầu:

Mở Nắp:
- Trước đó có tt tắt, bb bật. Nay thêm cc ẩn icon, hh hiện icon
- Trước nhấn bút giữ lâu --> đổi vị trí icon. Nay thêm dùng bút rê icon đi.
- Lăn con lăn lên/xuống để bật tv không có hiệu lực khi mở nắp, nếu đang đóng nắp mà bật tv thì mở nắp sẽ tự động tắt.

Đóng Nắp:
- Không có gì thay đổi...:mad:

Nhớ là W950 đừng xài cái này nhen. vì không có c,h và cũng không bật được tv vì không có nắp để đóng.😁
DoanAnhTai_12082008++_(icon)_Unsign.rar
Cảm ơn bạn, nhanh và nhiệt tình quá !😃
cpuitanium
ĐẠI BÀNG
16 năm
không dùng được soạn thảo tiếng việt trong danh bạ như Iphone (Premitechs contact), bác Tài chạy đâu hay bận gì mà chẳng trả lời dùm vậy?
Đã trả lời ở bài số 97 trang 10. Bạn chạy đâu hay bận gì mà chẳng xem trả lời vậy 😁:D:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019