Phần mềm quản lý files cho iphone 3g

thang37
28/1/2010 7:13Phản hồi: 12
Chào các bác.
Em vừa nhịn ăn, nhịn đói tổng cộng 9x9 81 ngày mới đủ tiện tậu con IPhone 3G cho thỏa sự tò mò và niềm đam mê 😃 . Nhưng sau khi có rồi thì cảm thấy thất vọng vô cùng. Hệ điều hành thì khó dùng 😕 . phần mềm cài đặt thấy hơi ít (vì tìm hiểu mà chẳng thấy) xong đã trót "cưới" nó rồi thì phải chấp nhận tìm hiểu để dùng thôi 😔 .
Dùng thời gian mà thấy nó chán quá. Dung lượng thì lớn nhưng chỉ để cop nhạc, ảnh, rồi phim và cài đặt linh tinh. Còn muốn sử dụng nó như một máy tính (ý là sự thông minh của phần mềm) thì con IP này kém quá.
Làm thế nào để tạo foder cho máy?
Làm thế nào để sử dụng như hệ điều hành Windows trên điện thoại này?
Có ai viết được phần mềm này không nhỉ? Hic hic....?
Bác nào có phần mềm quản lý files cho IPhone giống như phần mềm iExplore của NOKIA không? có thì cho em với nhé.
Nếu có thì thế gian này thật là tuyệt vời.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mykolor
TÍCH CỰC
14 năm
phục bạn nhịn đói để cưới em nó, kiên nhẫn quá, nhưng bạn không phải là người kiên nhẫn để tìm hiểu và khám phá cái đẹp cái hay của em nó. Nếu chán thì gã em nó đi rồi cưới em windows mobile về xài cho nó giống cái HĐH Windows như bạn thích 😃
Nói vậy thôi, chứ bạn cần những gì? Muốn iPhone của bạn có những gì? Cứ nói tui sẽ cố gắng giúp bạn cải tạo em nó ngày càng thông minh hơn.
Muốn có cái quản lý file thì cài phần mềm là iFile vào nhé. Tui chỉ nêu tên phần mềm, còn bạn phải tự tìm kiếm trên diễn đàn nhé. Có tất.
P/S: Phần mềm iPhone nhiều vô đối bạn nhé (hơn 100.000) , không ít như bạn tưởng đâu.
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình là người sử dụng Window Mobile đến nay không nhiều nhưng cũng được 6,7 năm gì đó. Và hiện giờ thì đang dùng cả IP 3G và HTC Touch! Mỗi cái đều có cái hay cái dở riêng. Và hãy tìm hiểu nó kỹ hơn bạn sẽ không thất vọng đến thế đâu nếu chịu tìm tòi. Như bạn mykolor nói đấy, soft bạn muốn đó là iFile. Và nếu muốn cái gì, có thể vào Phần mềm hoặc Game của Diễn đàn này tìm....!
Linh79
TÍCH CỰC
14 năm
Bái phục bác này nhịn ăn mua iphone....? Nhưng đã đam mê thì chịu cực chút xiu đi bác, thương xuyên lên diễn đàn học hỏi mấy bác pro chẳng mấy chốc bác cũng pro ngay mà. Còn về phần mềm quản lý file bác lên cydia add soure iphone.gsm.vn trên đó có ifile version mới nhất, có thể cài đặt trực tiếp file .deb trên iphone. Chúc bác tìm được thứ bác cần, và đừng chê em nó nữa mà tội.
thang37
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thank các bác pro.
Các bác cho em hỏi thêm vấn đề này nữa nhé. bộ nhớ trong của IPhone rất lớn. vậy có cách nào để biến nó thành một ổ cứng di động không?
E muốn chuyển các files tài liệu bằng words và exell vào máy và có thể mở đọc và chỉnh sử được không?
mykolor
TÍCH CỰC
14 năm
1. Có luôn. Bạn cài chương trình iFiles có chữ "s" nữa nhé. Lúc đó bạn không cần cable kết nối với PC, chỉ cần có wi-fi là chép nhạc, film, word, excel,.pdf, pictures nó đều duyệt được cả (phần mềm hổ trợ chép dữ liệu qua wi-fi). Còn nếu muốn có 1 phân vùng partition để PC nhận như 1 USB thì cũng có phần mềm nhưng mà mình quên tên rồi, bạn có thể search trên diễn đàn này.

2. Bạn cũng có thể cài đặt phần mềm OfficeSuite, duyệt và chỉnh sửa các file word, excel, pdf....

3. Muốn quản lý file như windows mobile, thì bạn cài phần mềm này vào máy tính nhé http://www.iphonefolders.com/
1. Đã gọi là HDH mà dễ dùng quá thì cũng chán lắm bạn à 😁 Tại bạn mới dùng, chưa nắm hết 1 số cái cơ bản nên thấy khó sử dụng thôi cứ khi nhúng vào rồi thấy nghiện ý chứ :p
2. App thì ko biết bạn bảo thế nào mới là nhiều vì App Store cũng hơn 120.000 cái, còn app thuốc cũng phải đến 80% cái số đó - sợ bạn ko đue thời gian & chỗ cài ý chứ 😃
3. Quản lí file trên Iphone thì có Ifile - nhưng máy bạn phải Jailbreak & cài Cydia hoặc hiện nay trên kho ứng dụng App Store cũng có cái Ifile dù ko được như Cydia
-> Còn muốn quản lý trực tiếp bằng phần mềm trên máy như wm hay symbian thì Iphone ko làm được mà phải thông qua Itune & 1 trình quản lý khác trên PC/Lap 😃

@ Bạn đã nhắm chọn & để dành tiền mua rồi thì chứng tỏ bạn cũng có niềm ham mê, chỉ là bạn chưa biết cách sử dụng & khai thác nên mới thấy chán & thất vọng thôi :p
bác nhịn nhẫn hay như vay sao bác khong kien nhẫn mà tìm hiểu. chứ mình thấy ip là good lắm bác ạ.nếu tìm file ở diển dàn không có thi bác có thể nhờ google vn tiềm phụ bác ....wa dễ. hoặc đường tôn thất tùng thẳng tiến.... 15 k là 1 cd quá trời app.chúc bác vui vẽ
thang37
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nghiên cứu một lúc thấy trang này cũng hay. trước tiên là thanks các bác nhiều.
Thứ 2 là xin mạn phép đưa lên trang này, thấy cũng hây hây...
http://www.taiphanmem.org/category/pda-mobile
còn biến iphone thành ổ cứng di động thì êm thấy rùi.
" DiskAid là một phần mềm khác giúp bạn duyệt và truyền file đến iPhone của mình. Có ít lựa chọn hơn, nhưng nó có giao diện đơn giản và icon dễ hiểu hơn nhiều. Bạn có thể xem cách sử dụng DiskAid trong bài viết “Biến iPhone/iPod Touch thành ổ cứng”

Giao diện của chương trình sẽ tương tự như cửa sổ My Computer thông thường. Bạn có thể dễ dàng kéo và thả file hoặc thư mục để di chuyển dữ liệu trên iPhong (iPod Touch) qua máy tính và ngược lại. Hoặc đơn giản hơn, bạn có thể sử dụng những nút nằm trên menu của chương trình. Ngoài ra, chương trình còn có tính năng sắp xếp file và thư mục theo tên, định dạng… để giúp bạn dễ dàng tìm kiếm và quản lý file trong trường hợp iPhone và iPod Touch chứa cùng lúc quá nhiều file.

Lưu ý: Để sử dụng chương trình, trước tiên máy tính của bạn phải được cài đặt iTunes. Dĩ nhiên, với những ai sở hữu iPhone và iPod Touch thì iTunes là phần mềm không thể thiếu trên hệ thống. Tuy nhiên nếu máy tính bạn đang sử dụng chưa được cài đặt. "
http://dantri.com.vn/c119/s243-265488/bien-iphone-ipod-touch-thanh-o-cung.htm
"3. Quản lí file trên Iphone thì có Ifile - nhưng máy bạn phải Jailbreak & cài Cydia hoặc hiện nay trên kho ứng dụng App Store cũng có cái Ifile dù ko được như Cydia
-> Còn muốn quản lý trực tiếp bằng phần mềm trên máy như wm hay symbian thì Iphone ko làm được mà phải thông qua Itune & 1 trình quản lý khác trên PC/Lap
"

Đọc bài bạn LIENHUONG thấy bạn chỉ giao rất nhiệt tình. Rất cám ơn bạn.
Mình cũng vừa down app iFile về dùng cho em iphone mới tậu, nhưng khi vào home, thấy mấy thu mục : document, media..
Khi vào tiếp các thư mục document, hay media đấy lại thấy rất nhiều thư mục con nữa không phải do mình tạo ra.
Bạn cho mình hỏi mình xóa hết các thư mục mình ko biết trong iFile đi chỉ để mỗi thư mục mình tạo thôi thì có vấn đề gì không bạn?
Xin chỉ giáo..!

---------- Post added at 01:31 PM ---------- Previous post was at 01:27 PM ----------

Đọc bài bạn LIENHUONG thấy bạn chỉ giao rất nhiệt tình. Rất cám ơn bạn.
Mình cũng vừa down app iFile về dùng cho em iphone mới tậu, nhưng khi vào home, thấy mấy thu mục : document, media..
Khi vào tiếp các thư mục document, hay media đấy lại thấy rất nhiều thư mục con nữa không phải do mình tạo ra.
Bạn cho mình hỏi mình xóa hết các thư mục mình ko biết trong iFile đi chỉ để mỗi thư mục mình tạo thôi thì có vấn đề gì không bạn?
Xin chỉ giáo..!

---------- Post added at 01:36 PM ---------- Previous post was at 01:31 PM ----------

Bạn cho mình hỏi thêm là mình muốn xem film nhiều định dạng đuôi trên iphone 3g, ios3.1.3 thì cài phần mềm nào, cài đặt ra sao với.
Mình cài VLC .ipa, rồi yxflash .. nhưng cuối cùng vẫn chẳng thấy đọc được file, chẳng thấy nó hiện icon gì cả....?

---------- Post added at 01:40 PM ---------- Previous post was at 01:36 PM ----------

Bạn nào gặp lỗi này thì chỉ giúp mình với.
Máy iphone của mình sau khi cài xong app iblacklish, vào cydia báo yêu cầu upgrade, mình ấn OK. sau khi xong tất thì báo có resping lại không. Mình ấn OK, thế là cứ vòng tròn sáng quay quay mãi gần nữa tiếng rồi không dừng, mà tắt Iphone cũng không được. Chẳng thể can thiệp được gì cả.
bạn nào rành chỉ mình với....?
1. Cái đó là do trong máy có sẵn đó bạn à - đó là thư mục mặc định - ngoài ra 1 số thư mục sinh ra khi cài App nó tự tạo thôi 😃
2. Bạn search AVPlayer bản cũ xem có hỗ trợ OS 3.x ko nhé, ko thì dùng Vpalyer hay OPlayer :p
3. Bạn nhấn giữ Power & Home cho đến khi quả Táo hiện lại để Reset lại máy nhé 😁
@LIENHUONG bạn cho mình hỏi là sau khi cài iFiles vào mình tìm mãi ko thấy cái thư mục Documents đâu cả là sao vậy bạn?
Trong private/var/mobile đó bạn 😃
Hoặc private/var/mobile/Application (của từng App cũng đều có Document) :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019