Phần mềm upload ảnh độ phân giải cao (2048px) lên Facebook cho iOS và Android

dihuta
30/3/2014 2:49Phản hồi: 106
Phần mềm  upload ảnh độ phân giải cao (2048px) lên Facebook cho iOS và Android
Có một phần mềm xử lý ảnh hoàn toàn miễn phí với hơn 600 hiệu ứng hình ảnh, khung ảnh, lại có khả năng upload được ảnh độ phân giải cao (2048px) lên Facebook mà không phải anh em nào cũng biết. Mình sẽ giới thiệu cùng anh em sơ lược qua các tính năng và cách upload ảnh độ phân giải cao từ điện thoại iOS, Android lên Facebook. [prebreak][/prebreak]

Các tính năng chính và nổi bật
  • 20 công cụ chỉnh sửa ảnh và màu sắc. Đáng lưu ý là các công cụ trị mắt đỏ, công cụ sửa lỗi ảnh, chỉnh Vibrance, Auto fix (tự động sửa ảnh), chồng ảnh, ghép ảnhảnh.
  • 7 Bộ thư hiệu ứng, bộ lọc ảnh.
  • 19 bộ thư viện chồng ảnh.
  • 10 bộ thư viện tạo khung ảnh.
  • 7 kiểu thêm chữ viết, phụ đề vào ảnh. Một số loại font chữ có hỗ trợ tiếng Việt Unicode
  • Và 14 bộ sticker hình ảnh vui vẻ dành cho các bạn trẻ thêm vào hình.
Cách sử dụng cũng giống hầu hết các trình xử lý ảnh thông thường khác là theo qui trình mở ảnh/chụp ảnh, chọn công cụ và chọt vào tính năng cần dùng sau đó điều chỉnh các thông số.

Cách chia sẻ ảnh chất lượng cao lên Facebook bằng Pixlr Express:
  1. Mở ảnh cần chia sẻ
  2. Chỉnh sửa hoặc áp dụng các hiệu ứng theo ý bạn nếu cần thiết.
  3. Chọn nút Save và Share, tiếp theo chọn độ phân giải Original để được chất lượng tốt nhất (bước chọn Original này chỉ có trên Android)
  4. Sau đó chọn Facebook và gõ và mô tả của bạn. Lần đầu tiên bạn chọn Facebook ứng dụng sẽ yêu cầu bạn kết nối với tài khoản Facebook. Kết nối 1 lần và dùng cho các lần sau:

Vì các máy Android và điện thoại iPhone, nếu dùng chức năng chia sẻ ảnh lên Facebook thông thường thì hầu hết sẽ bị resize về chiều ngay 960px, độ phân giải này không cao, coi không ngon trên máy tính và máy tính bảng. Chỉ có iPad và một số điện thoại có thể chia sẻ lên với chiều ngang 2048px. Điểm đặc biệt của phần mềm Pixlr Express là kết nối trực tiếp với API của Facebook, không dùng chức năng chia sẻ có sẳn của OS nên bạn ấy có thể đẩy ảnh cao hơn theo ý mình. Đó là ý do chúng ta dùng Pixlr Express cho ảnh Facebook.

Mình thử trên điện thoại Android và iOS. Tất cả ảnh chụp đều có thể đưa lên với chiều ngang 2048px.

Vài hình ảnh minh hoạ:

Các công cụ xử lý ảnh

Các hiệu ứng và bộ lọc

Các thư viện chồng ảnh

Quảng cáo

Công cụ tạo phụ đề, thêm chữ vào ảnh

Các sticker vui vẻ

Lưu được ảnh gốc và share ảnh lên Facebook với độ phân giải cao​

Mời anh em chưa thử, tải về và dùng thử:
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kết hợp với 360...😁:D
letandat610
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quan trọng là miễn phí. Hihi.
@letandat610
mình thích tính phí hơn, để tải bản có phí nó sẽ đầu tư nhiều chức năng ngon hơn, còn free thì ko dc ngon lắm~ 😁
@honghai12a1 Thế này thì chắc b chưa thử pm nên mới nói vậy, có thể PTS nổi tiếng trên PC thì ở đt có Pixlr
@honghai12a1 Thích tính phí hơn rồi sau đó tìm apk cr.ack để cài =))
ứng dụng cho ae mặt rỗ 😁
truclucky88
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chip.gate Pác cứ hay xoáy vào nỗi đau của mod;)
App này khá hay, mỗi tội dùng tốn pin.
Hihi.. Ít khi thấy bác @dihuta viết bài.. Chắc chủ nhật ko có đooj .. Hihi
Tải liền..
Re0
CAO CẤP
10 năm
Trước dùng mà giờ gỡ rồi
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có phần mềm tương tự cho Window Phone không ad ơi?
😕
nguoidixa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thì thích dùng FotoRus hơn, cũng free mà có rất nhiều hiệu ứng chỉnh sửa ảnh và ghép ảnh rất tuyệt.
ktra hình ảnh khi tải lên face chất lượng có cao ko sao vậy bác
Pixlr Touch Up - cũng của Autodesk, cũng là ứng dụng chỉnh sửa, tạo hiệu ứng màu .v.v... chạy trên trình duyệt Chrome. Chạy offline luôn nhé. Một ứng dụng hay, đẹp cho nhu cầu đơn giản, mà không cần đến PTS.
https://chrome.google.com/webstore/detail/pixlr-touch-up/jklljiahjgoglchglekebfljnmbaleig
Đang xài song song snapseed với cái này ^^
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Windowphone chụp hình thì đẹp nhưng đến khi up lên fb thì chỉ được có mỗi 5mp nên ảnh chẳng nét gì cả. Hic...
Android37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ui Nầy 1520 bạn vào gallery xem ảnh rồi pót lên thì nó tối ưu luôn nhé.2048x luôn
Còn ko đc thì thử dùng Úc brower .cũng úp đc 2048x
Các bạn khác có ipad thì chụp ảnh màn hình sau nó pót lên từ gallery là nó đạt đc 2048x

=>các bạn up ảnh từ ứng dụng Facebook nó ko đc 2048x đâu nhá.may ra up = máy tính thì đc
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Android37 Thì mở Gallery coi rồi gửi luôn mà nỏ chộ nét nủng chi cạ. Chán vưa vạt!
Android37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ui Nầy Bác xài máy ci đó
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Android37 Thì nơng dùng Lumia 1520 thần thánh nềy! ^^
Phần mềm này luôn được tích hợp kèm với máy Sony 😃
bác chủ dùng g2!!!
Sao em chọn 2048 up lên mà tải về vẫn chỉ là 960px vậy các bác?
Của e n ntn,mún độ phân giải cao phải đánh vào à mấy bác
ltg14
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang xài cái này. Rất hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119