[Phân tích] Bphone 2017 giá 9,789 triệu có những gì và không có những gì?

TDNC
8/8/2017 12:25Phản hồi: 1.280
1.280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ST610
ĐẠI BÀNG
7 năm
CK 40% cho TGDD: để phân phối rộng rãi
10 - 20%: dành cho các chương trình PR...
Giá còn lại có nhiêu thôi, chưa tính lãi cty.
Anh Q cũng biết rõ lắm chứ, nhưng ko con cách nào khác ^^
penny
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài viết mang nặng yếu tố "trả tiền"... Tinh tế ngày càng mang nặng yếu tố tiền bạc, không còn khách quan như trước...
jonnykhoai
TÍCH CỰC
7 năm
@penny chuẩn không phải chỉnh. Từ b1 đã bốc mùi rồi, các vụ khác mình ko follow nên ko nói nhưng riêng sau 2 quả b thì thực sự ....hồi trước cái thread bóc phốt 3k page còn die mấy lần
Cm thiếu tính xây dựng thật.
Đúng là với mức giá với cấu hình là hơi cao thật nhưng không phủ nhận cố gắng của đội ngũ bkav.
Đợi bài trên tay của ad tinhte
Bài viết có cảm giác mang tính QC lắm, biết là quan điểm cá nhân nhưng mà khen thấy bất hợp lý lắm. Bphone 2017 mình chỉ thấy thiết kế ổn vì giống Iphone, còn lại từ rom, camera, giá bán, cấu hình ko chấp nhận đc mức giá này!
Nếu Bphone có bán đc vài máy thì BKAV cũng ko có đủ lập trình viên để làm cập nhật rom cho con này.
Tầm giá đó sẽ ok hơn nếu xài 653, 652 còn 625 thì nên hạ giá xuống 6 hoặc 7 củ nhé. Còn ko thì mình nói thật một câu, tuy hơi phũ nhưng vẫn phải nói, có mà " chất thành đống" á.
vitquay02
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con BPhone này khá hoang tưởng so với các phân tích của mod @TDNC:
- Ngoại hình, hoàn thiện: chất lượng tốt nhưng không có gì nổi bật.
- Chip 625: quá yếu so với 1 máy cận cao cấp dùng lướt lướt vài cái thì thấy nó mượt nhưng cứ dùng thử 1 tháng là thấy tình trạng giật lag sẽ thường xuyên xảy ra. Với phân khúc cận cao cấp thì Qualcomm có dòng 65x 66x cơ.
- RAM/ROM: 3G/32GB không có gì nổi bật.
- Về DAC: Còn bao nhiêu bạn có thời gian nghe nhạc trên 30 phút mỗi ngày và thực tế để phân biệt được chất lượng âm thanh của BPhone so với 1 chiếc điện thoại tương đương chỉ có thể đo bằng máy định lượng, còn tai người là định tính.
- Về Camera: Cứ cho là chụp ngang tầm 6s - s7 (?).
- Về Phần mềm: khả năng support phần mềm và phát triển OS tiếp theo của BKAV được đánh quá là quá tệ.
- Về hậu mãi: mù mờ và không có gì đảm bảo. Hết bảo hành thì có nhiều khả năng là hỏng = vứt xọt rác, khó sửa hoặc không có đồ thay.
- Thanh khoản: bán lại cực kỳ khó, hoặc cực kỳ mất giá.
- Giá: 9tr8 quá overprice khi mua 1 chiếc máy với những phân tích trên, không xứng đáng với giá thành.
@thuoclao2222 Bài phân tích của mình dựa trên những cái Bphone đang có và chưa có.
Bài của bạn kia chỉ nhắm vào những cái chưa có, những nhược điểm. Vậy cũng tốt à? Gọi là bài phân tích cho sang, chứ có dẫn chứng, có giải thích không mà đòi phân tích?
Nâng bi là gì? Chứng minh đi.
Đừng nói chuyện "giá như" ở đây. Ai cũng nói được, ồ bạn cũng nói được hai chữ "giá như" nè. Tranh luận có khoa học xíu đi 😁
Nói dưới 650 vô cùng ức chế về dài, lại không có giải thích.
Nói thiết kế lỗi thời, iPhone 5/52/6/6+ và cả 7/7+ y chang 6s vẫn còn xài đầy ra đấy. OK bạn cứ cho đó là lỗi thời :D
Hangu
TÍCH CỰC
7 năm
@thuoclao2222 Đọc cmt của bác mà thấy buồn cười quá, bác tởm nhất cái kiểu màn hình lọt thỏm trong cái dép to đùng thì khi chưa có mấy con viền mỏng và không viền bác dùng loại nào? Còn tôi thấy chíp chỉ là một bộ phận cấu thành nên máy nên không thể nói cứ chíp tầm trung là rẻ máy phải rẻ hơn được, còn nhiều thứ khác cộng vào chứ nguyên cái chíp trong máy đâu? Còn bác tin không soi mói kiểu máy này đặt vừa ốp của máy kia bác có rảnh thì cứ đi thử nhiều máy nhét vừa ốp của nhau lắm.
@TDNC 1 - Mình không hề chê Bphone xấu.. Chỉ là cá nhân ko thích thiết kế màn hình nhỏ so với tổng thể máy
2- hầu hết smartphone mình sài đều là android tầm trung, ios chỉ sài ipad..
Trước đây ko quan trọng lắm về cấu hình. Nhưng đường dài mới biết ngựa hay, bạn dùng nhiều smartphone android chắc ko lạ gì. Hiện tượng lag thậm trí đơ với dưới 650 sảy ra như cơm bữa. Nhất là với dòng game online 3d. Dùng smartphone giá cận cao cấp mà trải nghiệm game ko nổi, thậm chí trải nghiệm bình thường còn chưa tốt bạn thấy sao?. Con chip s625 nó chỉ có giới hạn thôi, tối ưu bằng niềm tin..
3 - cái giá như của mình muốn nhấn mạnh cái giá tiền phải xứng với trải nghiệm, nên mới nói giá như là dòng s65x..
4 - bài viết có nâng bi (mình ko đề cập đến là có hoa hồng này nọ hay ko vì ko quan tâm) Bạn là ng am hiểu công nghệ.. Theo lời bạn thì Bphone quá ngon với tầm giá, phân tích và dẫn chứng ghê gớm.. Nhưng với mình Bphone Giống như 1 thằng hotboy đẹp trai, cao ráo, 6 múi, ga lăng.. Nhưng yếu sinh lý.. Chuẩn yếu sinh lý luôn..!
vitquay02
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ieat Cơ bản là tôi có nói gì đến xiaomi đâu mà ko hiểu gì? Bạn thông não hộ tôi với?
tuancaca1133
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không mua đừng nói lời cay đắng.

Đọc CM mà thấy nhiều Mem chém gió kinh hồn ah. Ko biết mấy chế là người yêu Công nghệ, hay là dân bán đt mà am hiểu ghê.
Ko thích thì đừng có đọc và Cm đc ko?
Mình ko mua máy nào trên 5tr. Nên cũng ko mua, chỉ đọc cho zui thôi.
Vui vẻ đi. Hihi
@tuancaca1133 Bạn ơi. Đọc hay comment là quyền tự do.
Nếu người ta comment bạn thấy sai, bạn có quyền phản biện.
Đâu ai bắt bạn ĐỪNG ĐỌC, ĐỪNG COMMENT.

Phản biện mới là cách để phân định các giá trị thật / giả, đúng / sai.

Còn như bạn: Bạn đọc xong, bạn thấy "ngứa", bạn cũng comment vậy. Có im được đâu?

Hài lol 😃
yen_12ctd
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngoài mặn ra thì cũng ok
Dương 1H
TÍCH CỰC
7 năm
BKAV đã có 1 sp và ko có ai mua !!
Không phải nâng bi nhưng mình thấy mod viết bài này hay luận điểm sắc xảo.Còn thánh nào chê thì cũng nên có luận điểm sắc bén như trên
Hỡi các thanh niên,bớt xàm đi,trên tay trải nghiệm sp rồi hãy đưa ra lời bình,đừng nhìn 1 vết xe đổ của họ và đánh giá chất lượng
Nặng mùi nâng bi.
GioLangLe
ĐẠI BÀNG
7 năm
CEO Nguyễn Tử Wảng lại tiếp tục màn copy và sao chép. Còn to hơn năm ngoái nữa

bPhone và bản chất lưu manh có sẵn

Clip gốc :
---(0.40)
Clip ra mắt bphone:
---(3.08)
Chú ý cái áo mưa màu đỏ.
Rixle
ĐẠI BÀNG
7 năm
@GioLangLe Đúng là cái clip trong giới thiệu BP2 là ăn cắp và bị đảo ngược, nhìn vị trí cầu Thê Húc và tháp Rùa là biết bị đảo ngược so với thực tế. Có thể BKAV thuê một công ty quảng cáo nào để làm clip và bọn này nó lấy trên mạng về chỉnh sửa. Tuy nhiên BKAV vẫn phải dính trách nhiệm vì không kiểm soát nội dung. Đợt giới thiệu BP đã dính vụ đạo ảnh rồi mà lần này vẫn không rút kinh nghiệm, đúng là Quảng Nổ.
@GioLangLe Lên nào! Nếu đúng thì ảnh chụp, video được chiếu tại buổi lễ đều không được thực hiện bởi bphone!
BengPr0
CAO CẤP
7 năm
Vâng. Vào sau khi bi phôn 2 ra mắt. Tập đoàn bkav lại bắt đầu tung các hoạt náo viên ra để nâng cao, kích thích lòng yêu nước cho toàn dân. Điển hình là gia đình có 2 anh em cùng lái xe cho 1 sếp =)). Cười méo ngậm nổi mồm IMG_0709.JPG
thoang01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BengPr0 nhân viên BKAV hoạt động làm việc rất hăng say, nhanh tay nhanh não nhé bạn. Vỗ tay...1 2 3 vỗ tay đều nào
jonnykhoai
TÍCH CỰC
7 năm
@BengPr0 Vẫn bài cũ của b1 năm nào mà, chưa thấy có nâng cấp gì. Mình dự là săps tới lại 1 loạt phốt nữa được anh em phát hiện ra, trước mắt có vụ này của bác và vụ clip rồi 😁
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
Cứ ném đá, quăng gạch bất chấp nguồn éo biết có mấy % tin tưởng.
Cá nhân mình thấy mức giá này nếu so với xiaomi và mấy máy Trung quốc thì có vẻ hơi cao.Nhưng so với các tính năng mà mod đã phân tích so sánh thấy giá cũng hợp lý đấy chứ?Nhưng kể BKAV chịu lãi ít(thậm chí có thể hòa hoặc lỗ)để đưa giá của bphone 2017 xuỗng còn khoảng 7990k thì sẽ hay hơn,để chiếm lĩnh thị trường và lòng tin của người tiêu dùng đã rồi kiếm lời ở thế hệ bp tiếp theo
viet_april
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái đoạn nói về SoC hình như hơi có vấn đề, cái mọi người so sánh là cái khoảng thời gian máy ra chứ sao lại đi so sánh 2 con chip đó với nhau làm gì. Tức là khoảng thời gian Bphone 1 ra mắt thì 801 là chip cao cấp, còn bây giờ trả một khoản tiền tương đương mà chỉ mua được về con chip tầm trung, đó mới là cái đáng nói
chucuimia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@viet_april Đồng ý với bác, chẳng ai so sánh 801 với 625 làm gì, nghe chẳng đúng tí nào.
cdang
TÍCH CỰC
7 năm
Phải chi đưa ra giá 7tr9 thì hợp lý hơn nhiều...
thoang01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh Quảng không tự quay được 1 clip sao? View attachment 3634617 View attachment 3634618
share dùm bạn ở trên, mong Quảng đc đưa ra công lý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019