Phân tích cấu hình HTC One M8 với các đối thủ (S5, Z2 và G Pro 2)

TDNC
26/3/2014 1:44Phản hồi: 367
367 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mặt sau M8 cong thế..??
có 3 vấn đề với em M8 này:
- Pin cùi nhất trong các siêu phẩm mới ra
- chỉ có quay phim 1k, trong khi 3 em còn lại quay được 4k
- cho 3 phím cảm ứng lên màn hình, làm cho chữ HTC ở dưới trở lên thừa thãi và tạo ra một khoảng trống lớn phía dưới khiến cho màn hình mất cân đối
@M3ga không phải xoắn nhé bạn, bợn thích đi ngược xu hướng thì kệ bợn nhưng có điều chắc chắn là cùng 1 cái cảm biến thì 4K lúc nào cũng nét hơn full HD. Đã có nhiều video so sánh trên Youtube lắm rồi, mời bạn lên đó tham khảo
@Hungdunghcmc Đúng vậy. Mắt người không phải ai cũng tinh tế để nhận ra. Mình đã xem TV 4K của Sony còn thấy không khác lắm so với FullHD. Chắc mắt mình không được như mắt 1 số bạn ở đây @@
@nothingisay Không phải lỗi tại bạn mà do có thể là phim chiếu không phải định dạng 4k nên bạn xem thấy sẽ không khác biệt nhiều. Về hình ảnh bạn qua hdvietnam.com, mấy ông bên đó trùm về hình ảnh hơn bên tinhte nhiều.
@fairytale Đương nhiên. Mình biết điều này. Nhưng Sony mời đi trải nghiệm TV 4K mà không có phim 4K là sao bạn?
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
S5 xấu 1 cách đê tiện khi đứng cạnh các siêu thiết kế Z2 & M8, nhưng doanh số thì cả 2 loại trên cộng lại có khi còn thua, đó mới là vấn đề.
@Makoto81 cả z2+m8+g3 chắc vẫn ít hơn .đoán vậy nhưng chắc đúng
Hy vọng sớm được trải nghiệm các em này. Thích nhất M8. S5 thì vỏ nhựa nhưng cầm khá chắc chắn. Z2 thì nói là bằng kính nhưng thực ra chỉ là thủy tinh hữu cơ. G của LG thì không cảm tình chút nào cả.
@Azion Haha, bạn cũng chỉ nêu quan điểm cá nhân nhưng không phải khách quan mà là chủ quan. Hãy xem lại lịch sử smartphone của LG đã sản xuất đii bạn.
@nothingisay vậy ha??? ban cung nen xem lich su ban than minh di nha
@Azion Ai viết lịch sử cho bản thân mình vậy bạn? Không hiểu bạn lên Tinhte để làm gì hay từ ngoài hành tinh xuống? Dù là 1 fan hâm mộ 1 hãng nào đấy, nhưng bạn phải biết nhìn ra xung quanh chứ đừng khư khư coi rằng ta là nhất, ếch ngồi đáy giếng.
@nothingisay cai cun qua,stup
sẽ mua S5 bản S801 AC này để dùng, thích camera lấy nét siêu nhanh và cảm biến đo nhịp tim, mình có vẻ đang thừa cân lên dùng cái này có hữu ích, còn M8, Z2, GP 2 không có gì nổi bật ngoài kiểu dáng và camera chi tiết kết hợp nhiều ứng dụng
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@huytoanpham HTC M8 bản châu Á sẽ dùng bản AC nhé, camera của M8 cũng lấy nét <300ms giống S5. Còn cái đo nhịp tim thì mình thấy thừa kinh, chỉ cần 1 cái đồng hồ bấm giây, dùng tay đo cũng đc
@M3ga Vậy là tin tốt cho anh em lựa chọn One M8 rồi nhá, mình cũng rất ưng con M8, để xem xét lại nhưng dùng Sam quen rồi, cầm trên tay mới nói lên được tất cả
@thanhdat276 bác lên tham khảo chút thêm, S5 sẽ tạo 1 lưu đồ về cường độ nhịp tim hàng ngày qua đó sẽ đưa ra lời khuyên từ phía Google đối với nnười dùng mà, nói chung còn phải có thực nghiệm nưã chứ nhỉ
lover19
TÍCH CỰC
10 năm
@TDNC góp ý bác sửa chổ điểm ảnh amoled là "phát sáng" chứ ko phải " chiếu sáng"
M8 tôi kêt em roi do!!!
trong này em Gpro 2 là rẻ nhất :p
Mjk cũng nghỉ z. 16 cài hdh còn hơn 10G cài apps với ít game là xong. Chưa kể ảnh rồu
Nói 16G chứ máy đâu tới 16G 😔
Mình thắc mắc là S5, Z2, G2 quay film 4K. màn hình độ phân giải là 1080, dậy làm sao coi dược nội dung 4K khi quay film
@minhtam1412 Để xem trên màn 4k bác ạ, chứ cái màn hình di động bé tý xem 720p là nhoè rồi
@trongvongbankinh jay không xem review lại được hả bạn
@minhtam1412 Được chứ, nhưng lúc phát trên màn hình dt cũng chỉ nét như full hd thôi
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@minhtam1412 Hai cái đó đâu liên quan đến nhau bạn.
hanpihoon
TÍCH CỰC
10 năm
M8
nói chung ko thích HTc hehehe
thôi, cứ thả vào sô nước rồi xem thằng nào sống thì chọn mua đi 😃, s5 vụ này bá đạo cái đó rồi
đang trên tay s5 là 800 mà chứ có phải 801 đâu
HTC camera chắc vẫn cùi như One, cộng thêm bệnh update fw chậm nữa :|
pin 2k6 mà time dùng cao hơn cả Note3 thì hơi khó tin :|
cục pin quá bé để còng lưng cõng siêu phẩm
huydung0511
ĐẠI BÀNG
10 năm
gom lúa chờ hàng về, dự là ra mắt 2 tháng thì xúc cho đỡ nóng( trừ LG )
LYSM
TÍCH CỰC
10 năm
Thực sự nhìn con này camera sau có 2 ống kính nó cứ dị dị kiểu gì ấy
Cái nào cũng đáng xài...
Quan trọng bạn cầm tiền trên tay và sẽ chọn mua cái nào!
@Tikis Trầm đồng ý;
ở tinhte.vn này, trừ sản phẩm của Apple ra, sản phẩm nào được khen tận mây xanh thường thống kê lại chết không kịp ngáp. mấy ông chém gió to, khen cái này, chê cái kia thông thường là chỉ ngồi gõ phím chứ có bao giờ mua.. tội nghiệp HTC.
Tất cả chúng đều rất tốt,cấu hình tương đối giống nhau, ai thích thiết kế nào thì lựa cái đó, tất cả chúng nó đều không rẻ bằng galaxy y huyền thoại. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019