Phân tích cấu hình HTC One M8 với các đối thủ (S5, Z2 và G Pro 2)

TDNC
26/3/2014 1:44Phản hồi: 367
367 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Z2 ngon nhất rồi :x
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
Mắt bạn có vấn đề chăng bạn nhìn lại cho mình phần lá hoa và nhuỵ hoa vàng của bông hoa màu hồng gần bông hoá tím nhất rõ nét hơn tất cả các máy còn lại, bên cạnh đó hình của One nhiều chi tiết hơn nhất trong bức này. Nếu màu sắc tổng thể thì 1520 là ok nhất kophair bàn cãi, ngoài N5 và One ra các con Android còn lại đều bị "cháy" hình khi quá dư sáng trong trường hợp này. Ip 5s nhìn có vẻ ổn nhưng nhuỵ hoa vàng ko sắc nét và chi tiết như One và 1520, tuy nhiên màu sắc thì cũng ok. Còn nếu bạn bảo các con Android kia ở hình này chụp đẹp hơn One thì mắt bạn chắc "mắt trâu".
@Everton Camera của M8 theo mình là cùi
Ảnh chụp cho màu sắc tốt nhưng ít chi tiết, chụp trong đk thiếu sáng cũng kém
http://vnreview.vn/tin-tuc-san-pham-moi/-/view_content/content/1021554/danh-gia-nhanh-htc-one-m8
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
@fcbkataly56 Xin lỗi bạn nhưng bạn chỉ đọc review một cách mù quáng, bạn đã sử dụng trực tiếp lâu dài bao h chưa? chưa bao h mình tin vào mấy trang lá cải này, tôi nói chỉ đơn giản cái chống bụi chống nước, từ thời OneX và One tuy tôi chưa dám ngâm nước bao h, nhưng bị nước đổ vào chưa bao h bị làm sao, kể cả là chết loa. Và việc thiết kế nguyên khối tôi đang băn khoăn bụi sẽ đi vào theo đường nào? Bản thân tôi khi dùng OneX có đi thay pin OneX+ vào một lần (thời điểm dùng được gần 1 năm) và một lần trước đó tôi tự mở ra để chỉnh lại anten wifi. Máy ko có 1 hạt bụi nào nhé bạn nhé.
cubi2308
TÍCH CỰC
10 năm
@kutamitsu Riêng về vấn đề bụi lọt vào màn hình của đt htc one x và x+ thì tui khẳng định với bạn là bụi vào rất nhiều (bạn có thể tìm lại bài cũ của tui: 1 ngày đi mua htc one x), sau này tui mua one x + vẫn bị tình trạng bụi vào màn hính. Qua bài cũ của tui bạn sẽ thấy tui dùng rất nhiều đt của htc nhưng sau khi dính phốt 2 lần dóng cao cấp nhất lúc bấy giờ của htc thì chia tay luôn, chuyển qua samsung. Trong các dòng ss thì note là dòng ko có gì phải chê. Bữa giờ nghe khen lg g2 nhiều quá nhất là khoản nghe nhạc bằng tai nghe, quả thực dùng g2 là quên luôn ss. Bữa giờ đang ngóng lg g pro 2 có hàng là quất mà chờ mòn mỏi chưa thấy.
Gởi riêng bạn: những gì là ý kiến cảm quan cá nhân thì đừng tranh luận đúng sai trên diễn đàn chung vì điều cuối cùng bạn nhận đc chỉ là cuộc cãi nhau ko hồi kết.
@kutamitsu K hiểu bạn dung cái điện thoại Sony nào và có biết chụp ảnh k? Con Xperia Arc S của mình đo sang điểm được như bạn mô tả với cam HTC đấy.
Mấy thằng Seeder của Same Same chấp làm gì cho mệt thím
[QUOTE"nguyenmanh-287, post: 41582354, member: 1802391"]có đâu mà 1 ngày bác.e dung con 1 xem phim có 2h.lướt wed 2 h hết mẹ nó pin rồi[/QUOTE]
One của bác tàu đấy 😆) one e dùng onscreen 6h đây, cần ko? Show cho xem
@bestboy2142 bạn nói ngu vl cùng là full HD nếu mật độ điểm ảnh nó ko khác nhau thì khi gthieu nta đưa cái thông số mật độ điểm ảnh ra làm cái gì? Và không phải cứ full HD là điểm ảnh nó bằng nhau nhé , con thì 468, con thì 441 và có thể nhiều hoặc ít hơn , mật độ điểm ảnh càng cao màn hình càng dẹp là điều tất nhiên. Bạn sai nta nói bạn dốt là quá chuẩn. Chốt lại 1 câu là bạn ngu vl :3
chjenchjnh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máu quá ra pre-order luôn rồi các bác ạ. Dự là sang tuần sẽ được trên tay em nó :v
Mấy bữa nay xem các clip review New One trên Youtube tự nhiên thấy thích nó hơn Z2, mặc dù mình thích Sony??? 😃
Bản thân mình dùng iphone 5s, nhận xét tổng quan là htc và apple là nhất, còn samsung thì sản xuất màn hình tivi nghe ổn, sony sản xuất âm thanh nghe chuẩn, còn điện thoại thì còn chạy dài dài ! hết
ton_vu1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z2 Đã có hàng tại http://vinhphatmobile.com/
Hic. Mềnh nghĩ chỉ tầm 16~16.5 ma nó lên tận 18.5😔
Đang cầm con m8 đây, dùng cả ngày từ sáng đến đêm wifi Liên tục giờ này vẫn còn hơn nữa 25% pin 😔 , nói chung là được cái vỏ đẹp thôi , chờ z2 ra xem xét khoản pin , nếu ngon hơn nữa nhiều thì cho m8 đi ở đợ luôn ...
@huubinh1987 Pin M8 chán lắm hả bạn
Thấy mọi người kêu pin tốt, nhưng riêng mình thấy ko tốt cho lắm, tại vì đang dùng ipad mini quen rồi nhảy sang dùng M8 thấy nó hụt hẫng sao sao ý ...
tuanpro46
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huubinh1987 Pin đt mà bạn cứ so với ipad thì thua cmnr =)) muốn trâu thì cứ combo Nokia vs ipad là xài thả ga thôi
@Mèo Ngoan2002 Mới dùng thì pin kém, nhưng dùng sau 10 ngày thì pin đã dần ổn định giờ trụ đc gần 2 ngày nếu xài bt :

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019