Phân tích vật lý: iPhone 6 plus có bị uốn cong khi bỏ vào trong túi quần jean bó sát?

ND Minh Đức
30/9/2014 3:14Phản hồi: 312
312 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy chưa có đời iphone nào bị tai tiếng nhiều như 6 và 6+. Con số bán ra 10t chiếc ko phải con số đơn giản đâu😃
thằng To phải lo thằng Dài, thằng Dài phải ngại thằng Cong. Vừa To, vừa Dài, vừa Cong là bá đạo rồi! phàn nàn gì
izal
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đây là phân tích một vật chung chung chứ không phải phân tích ip6

@izal Hehe cảm ơn bạn cho cái ảnh. Nhìn hình trên thì thấy có 1 thanh kim loại chặn giữa 2 đầu của phần phím volume. Khi có lực tác dụng vào thì cái phần đc chặn này nó sẽ chắc chắn hơn phần khung nhôm còn lại -> iPhone 6+ bị cong. Mọi ng tự hiểu nhé =)))
#bendgate
darkera13
ĐẠI BÀNG
10 năm

Mấy thằng này nó bóp thì đến Tim Cook cũng ko nhận ra thằng con Iphone luôn.
Tất cả chỉ là ngụy biện

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
Kinh vồn, rách cả quần jean 😆)
từ ngày xài dt thông minh mình đã bỏ được thói quen có hại cho "Bi" là mặc quần chật và để điện thoại trong túi quần suốt ngày. tốt nhất là để dt lên bàn và trộm rất thích điều này.
vitkon
CAO CẤP
10 năm
Thực ra, bên cạnh các thông số cơ bản của lực tác động (động lớn, phương vector lực,...) còn có các thông số khác: thời gian tác động, xung lực tác động,...

Btw, đọc lại thấy vui vui nhớ hồi ngày xưa đi học 😃
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
Cong thì nó cũng cong rồi. Ngta bẻ tay dc thì k lý nào cái quần jean rách dc. Trừ khi quần made in trung cẩu ;))
An tâm rồi, bỏ vào quần jean thôi, nãy giờ chưa dám mặc quần.
Mình tưởng Iphone 6, 6+ có yếu điểm ở chỗ các nút trên sườn máy chứ nhỉ?
đừng lấy 1 đống công thức đó mà biện minh cho sp của mình,
Đây mới là phân tích chính xác , dựa trên các lý thuyết vật lý
Không phải lỗi của Apple nhé, do người dùng để điện thoại không đúng chỗ (tương tự như việc cầm không đúng cách làm mất sóng) 🆒
vietboy1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ông này phân tích trên trời dưới bể mà kết luận quần bò dễ rách. Giờ cho ông ấy tay không xé quần bò xem có xé được không. Vải jean trước khi xé phải cắt mồi chứ tay không thì ngồi đó mà xé. Còn iphone bẻ cong cực dễ nhá. Ấn nhẹ phát đã cong.
@vietboy1 Thằng đó đẻ ra bạn hay sao mà bạn biết rành quá vậy ?
vietboy1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nokfev Mình biết nó đẻ ra bố bạn
@Nokfev Vụ sốt IP6/6S vừa rồi có bị lỗ nhiều ko. Cuộc đời có nhân có quả cả đấy 😃
@Bùi Thiện FTI Rất vui vì tớ *éo bán máy mới nhất là iPhone ! :v
Phân tích này là chỉ làm 1 lần còn cái quần thì ngày nào cũng mặc, ngày nào cũng nhét vào rút ra, đứng lên ngồi xuống cái quần bó thì đảm bảo sau 1 thời gian kiểu gì cũng cong, nước chảy đá mòn mà =))
Mặc quần jeans bó sát mình co chân lên ngang bụng còn ko co nổi thì cái điện thoại mỏng thế này sao chịu nổi nhiệt =))
k3aniem
TÍCH CỰC
10 năm
Mod tinh tế ông nào cũng là ifan cuồng nhỉ .. cuồng hơn cả bọn fan cuồng kpop 😁
Nhưng thực tế thì chiếc quần jean còn ngyên và cái iphone thần thánh lại cong.
zzkiuzz
TÍCH CỰC
10 năm
@chaukyo Bạn đưa dẫn chứng cho cái thực tế của bạn đi, hay chỉ biết hùa?
#bendgate
Chị 7
ĐẠI BÀNG
10 năm

Có gì đó không ổn... Lực T phải vuông góc với tiếp tuyến tại tiếp điểm chứ sao như thế này được.... Như vậy lực T sẽ hướng vào chứ không hướng ra như hình... Lúc đó Iphone sẽ dễ cong hơn nữa...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019