Phân tích về virus và malware trên iOS, có thật sự iOS an toàn đối với phần mềm độc hại?

12/3/2018 16:0Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước có 1 thanh niên tự xưng là công việc chủ yếu là mua bán thường xuyên nên mua SS và chê Apple vì “thiếu tính năng”.
Mình hỏi sao lại nói vậy? Ổng ngồi chém loạn cả lên và chốt chắc nịch: iPhone KO thể ghi âm cuộc gọi —> cùi bắp.

Anh mà nhớ tên chú thì anh sẽ tag chú vào đây, thằng bán hàng đa cấp ạ!
Mình dùng internet banking và jb thì lập tức app ngân hàng bị khoá ngay lại, phải ret lại và ra ngân hàng mở khoá tài khoản mới có thể sử dụng lại trên iphone, còn androi thì root vô tư vẫn cứ dùng app ngân hàng bình thường-> sợ luôn.
@ptp49 Dùng ĐT hãng nào vậy bạn ?
@tuanokvt Trước đây mình dùng HTC
bảo sao ko thích jb là như thế.mất ổn định vs bảo mật ko còn an toàn như trước.nhưng đc cái apple tung bản fix vs vá nhanh vãi nồi.lỗi hay sơ hở đến đâu fix nhanh đến đấy
“ Đó cũng là lý do tại sao trên iOS không JB thì không thể có phần mềm nào ghi âm được cuộc gọi “ ủa thấy cũng có vài app ghi âm cuộc gọi trên appstore mà , chả nhẽ dùng ko đc ??? Mà ko hiểu sao apple ko đưa chức năng ghi âm cuộc gọi vào iphone nhỉ, nó cũng là 1 chức năng cơ bản và cần thiết mà .
thang2410199
ĐẠI BÀNG
6 năm
cách duy nhất để cài ứng dụng trên iOS là thông qua AppStore

Sai nhé
@thang2410199 à mình đang nói trên phuognw diện chỉ dùng điện thoại ko dùng máy tính 😁 hihi
Bài viết đọc khá hữu ích. Đã từ lâu rồi ko nghĩ đến chuyện JB trên iOS nữa vì 1 phần giờ cần sự ổn định 😃. Đúng là chỉ có những ai ko biết thì mới dễ bị dính spy, mal trên iOS & Android thôi, đặc biệt khi vào web thấy popup QC trúng thưởng này nọ các kiểu là hay ăn đòn lắm.
mình k phải là chuyên gia bảo mật nhưng cũng có thể đoán là apple rất kiểm soát chặt chẽ về hệ thống và bảo mật, cụ thể các hàm API về hệ thống có hoạt động trong phạm vi giới hạn rất nhỏ, nên hệ thống chạy ổn định và ít có các vấn đề linh tinh
Dùng ios và bất cứ ai đưa linh trên fb hay các thứ khác đều mở linh luôn k ngần ngại
Yasuko
TÍCH CỰC
6 năm
1 bài viết trên tinh tế bây giờ sẽ có 2 loại người đọc và comment: 1 là đọc để biết thông tin, 2 là đọc để soi: nếu dính tới Apple thì chửi Apple, nếu dính tới Samsung thì chửi samsung. Còn không dính tới 2 bạn trên thì chửi chung. Đến là khổ.
Tôi thích mấy bài dạng này: giống như trang makeuseof, fossbytes, tecmint, itsFoss. Nhưng Tê tê ít quá toàn kiểu 'lá cải' không?

Cứ bài viết mà có chữ 'điện thoại' là như cái chợ wild animal
Tất cả đều do người dùng tò mò táy máy bấm vào này nọ mới dính
Thử vào 1 web xem tin đừng bấm vài các banner quảng cáo hot girl xem có dính ko, thề :rolleyes:
anh dang anh
ĐẠI BÀNG
6 năm
đọc bài thấy ông tác giả chả biết mẹ gì về malware
dual1
CAO CẤP
6 năm
thực tình vẫn thích xài iphone + htc hoặc blackberry.
mptu
TÍCH CỰC
6 năm
Có đọc hay không mà đã phán thế?
Thật ra thì cài các app cơ bản, không cài apk linh tinh thì 10 năm nữa cũng chả ông nào dính nổi con virus cả. Chỉ nhớ mấy thanh niên kêu xem xxx trên android bị virus thôi nghĩ lại vẫn nực cười
chuẩn luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019