[Phân tích] Vì sao các hãng chưa làm màn hình tràn 4 cạnh như iPhone X

cuhiep
24/3/2018 8:37Phản hồi: 384
384 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có vẻ người viết chưa cầm vào cái iphoneX mà chỉ nhìn hình rồi ngồi so thì phải? Cả 4 viền đều dày và nhìn cục mịch chứ ko hề mỏng như hình đâu nhé
@nightmoonlight Cuhiep thì đang xài iphone X chứ còn gì nữa. Nhưng 1 là ổng dùng từ sai (phải gọi là màn hình "đều tất cả các cạnh"), hoặc ko thì ổng cuồng Apple quá nên ko nhận ra viền X dày
bách anh
ĐẠI BÀNG
6 năm
iphone x nào màn hình tràn 4 cạnh thế mod ? có hiểu tràn 4 cạnh là như nào ko ?
LyThach
ĐẠI BÀNG
6 năm
Do người dùng đa phần là lao động chân tay.
ropedat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vì làm như vậy nhìn nó xấu. Đó ý kiến của tui.
ranmap1989
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em không thích viền mỏng trên dưới, chắc do hay chiến game màn hình ngang, nên thích thiết kế của iPhone dòng thường và của bác Sony hơn!
Các bác viền mỏng thì chỉ nênmorng ở hai bên thôi nha ở trên và dưới vẫn nên dày độ 1 ngón tay trỏ để anh em chơi găm hay xem phim màn hình ngang cho tiện! Ko thì dính nút lắm! Trừ khi khắc phục được việc điều khiển không sợ chạm màn hình thì mới nên làm mòng hai đầu trên dưới!
Ý kiến cá nhân thôi ạ!
2MT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tràn cạnh 2 bên quan trọng hơn vì vị giới hạn trong lòng bàn tay nên kích thước ngoài ko thể to thêm được , hai nữa là do mắt người có khoảng nhìn ngang nên chiều dọc ít quan trọng hơn và tỷ lệ 18:9 khiến 2 mép trên dưới đa phần ứng dụng là thừa xem phim ,stream phần lớn 16:9 ...nên việc ngắn máy lại 1 chút ko có ý nghĩa nhiều bằng làm hẹp 2 bên
Nói thật, có tiền thì cứ mua iPhoneX xài cho nó sướng các bạn ạ 😁
NTdn9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tại sao oppo find x làm màn hình uốn cong như iphone x mà cạnh dưới lại không được mỏng như iphone x vậy?
Trvuphuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Viền mỏng không phải là do uốn cong màn hình, mà do màn hình oled không có đèn nền, nên nó không có viền dưới như màn lcd.
nguyenvung09
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trvuphuong 1 thánh ko bjt gi phát biểu
Trvuphuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenvung09 Vẫn chưa biết ai không biết gì nhé cu.
Đây là màn oled với màn lcd đây, màn oled thì nó không có phần đèn nền nên phần hiển hiện nó sẽ chiếm diện tích gần như là 100%, còn màn lcd nó phải có chỗ đặt led nên sẽ chiếm khoảng 3 4mm tùy màn hình(chỗ phần màu xanh trên hình thứ 2 phía dưới là đèn nền), nên các đt dùng màn lcd nó sẽ dày phần đáy hơn.
Còn màn oled tuy là màn dẻo nhưng không thể nào gập lại đc như tờ giấy đâu cu.
Không biết gì cũng tài lanh.
ipartsbuy-font-b-lcd-b-font-font-b-screen-b-font-display-replacement-font-b-for-1.jpg
nguyenvung09
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trvuphuong con lạy bố. màn hình iphone x là uốn cong ko tin ông lên mạng mà xem. ko biết gì cứ phát biểu. chẳng qua công nghệ uốn cong khó vkl nên khó làm thôi. samsung omled đó có làm đc đâu. ...
Trvuphuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenvung09 mắc cười vcd, xem clip này bổ xung kiến thức đi.
alucardme87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trvuphuong Thánh ăn gì để e cúng, xin 1 lạy. Xin thánh hãy xem thông tin a em trả lời bên trên ạ.
toni vo
TÍCH CỰC
4 năm
2020 và vẫn chưa hãng nào làm được hihi
@toni vo Google Pixel sắp
@toni vo google pixel 5 làm được rồi đấy nhưng nhìn giá thành khi làm vs cái màn đó mà xem
@TrinhMinhCanh Pixel 5 đã làm rồi đó thôi. Vào mạng xem review cận cảnh mà coi ?
2022 chúng ta đã có Galaxy S22 và S22 Plus 😀😀

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019