Phân vân giữa Galaxy Tab S6 và Dell XPS 13 cho nhu cầu văn phòng

anhxoli
1/12/2019 9:31Phản hồi: 241
241 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy nhu cầu như vậy thì Tab S6 được, render video dùng mấy app android cũng dư sức. Còn office thì tuỳ nhu cầu của bạn phức tạp đến đâu. Nếu nhu cầu của bạn không đổi thì dùng đến khi máy hỏng cũng dc, chắc ít cũng dc 5 năm cho đến khi chai pin.
Còn tất nhiên là laptop rất tốt, nhưng vấn đề gọn nhẹ và tiện lợi sẽ k bằng dc tablet. Lựa chọn nếu bạn thích ăn chắc mặc bền.
ruby time
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cơ bản vẫn là dell thôi
Có chuột bàn phím mà màn bé quá, vứt
Sao nó ko làm màn tỏ trên 13 inch ?, SS óc sit
Mua tab Android chán chết
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dell thôi bác, dùng tablet làm word bất tiện lắm
Tab S6 chỉ để giải trí thôi bác ơi. Trình đọc file, văn phòng, giải nén, v.v. thì cứ laptop mà chiến ạ.
Lâu dài là chọn laptop ngay không suy nghĩ
digikei
CAO CẤP
4 năm
Mua Surface X là có cả 2
Chả hiểu sao s5e bán ra ít thế
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
Lấy lap ổn với nhu cầu hơn, muốn cảm ứng có thể tìm mấy con surface pro giá cũng tầm tab s6 thôi hà.
tùy bác chủ. vứt vài lần tự nhiên có kinh nghiệm!
mr.apple1102
ĐẠI BÀNG
4 năm
máy tính bảng theo em thấy thì nó vẫn chỉ là món đồ chơi bên cạnh con laptop thôi, đã xác định làm việc thì cứ laptop mà phang thôi bác ạ.
Nếu lướt web , game nhẹt thì nên làm ipad pro. Còn chỉnh sửa video hay word thì nên làm cái lap cho nhanh. Vote Delll
DELL
dell thôi, mua con tab vài hôm lại phải đi mua con dell.
1 vote cho dell bác nhé. Tab không ăn nổi lap đâu bác
Đang dùng XPS 9360 và Tab S6. S6 không cài được office lậu được. Tuy có Dev nhưng làm bảng tính Excel không được như Laptop.
Ưu điểm S6 là: 4G, nghe gọi tốt, loa lớn, bút Sơn linh hoạt, đi họp hành ghi chú cực nhanh.
XPS từ gen 8th trở lên, màn hình IPS 3K touch screen, cực đẹp, pin trâu hơn 7 giờ. Máy mát, chạy ổn định, lại có USB 3.1 type A để kết nối HDD, mouse, USB pen drive dễ dàng.
Bộ office trên lap vẫn hỗ trợ đầy đủ hơn là trên tablet nha bạn. Cho nên, theo mình chọn dell xps hợp lí hơn
_ Thinkpad x390 cho cỡ máy 13 inch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019