Phát hiện máu của voi Ma-mút được lưu trữ trong băng đá và hy vọng nhân bản vô tính voi Ma-mút

TDNC
30/5/2013 5:0Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhân bản các ông ấy xong bảo vệ cũng chết mệt
choutinhtri
ĐẠI BÀNG
11 năm
ma mut to 7 mon lai duoc phat trien
M3ga
CAO CẤP
11 năm
Nhiều bác ko biết nhân bản vô tính là j nhưng chém hay quá 😁

Sent from my Ne Xợt
itzuitinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá mà tìm được máu tươi khủng long để nhân bản thì zui anh em nhẩy. 😆
ngocb2
TÍCH CỰC
11 năm
dự là sẽ có đại gia vn mua voi ma mút về ngâm rượu 1 người khoẻ 2 người vui 😁
có 1 số loài vật sắp biến mất khỏi trái đất ko lo ... đòi này nọ chán mấy nhà khoa học quá
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@bibo_86 Bạn biết họ ko lo à . Việc ngăn chặn tuyệt chủng do chính quyền bảo vệ là chính , mấy nhà khoa học làm đc cái j 😕

Sent from my Ne Xợt
nhân bản đc khủng long thì tốt. nhưng mà nhân bản đc mấy con cổ đại mà sổng chuồng thì thảm họa
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@tungvip123 Nhân bản xong nó cũng ko có j để duy trì sang thế hệ sau . Chỉ có đúng 1 nguồn gen thì ko bao h khôi phục đc 1 loài

Sent from my Ne Xợt
@M3ga ns chung ngay cả khi khôi phục đc cũng không thể cho ra ngoài tự nhiên đc vì chúng không có kẻ thù tự nhiên, thôi thì cho vào sở thú để thế hệ sau biết đc những con vật từng thống trị Trái Đất ntn thôi.
hientranxxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy mà có mấy thứ ích kỷ, khốn nạn xem nhân bản vô tính ảnh hưởng đạo đức.
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@hientranxxx Bạn xem kĩ lại nhá , người ta chỉ bảo nhân bản vô tính NGƯỜI thế thôi chứ ko bảo toàn bọ nhân bản vô tính . Xem kĩ trước khi phán xét người khác

Sent from my Ne Xợt
muốn tận mắt thấy 1 con ma mút thật sự 🆒
Thêm 1 con tranh oxy khủng
Nhanh chứ không mấy chú TQ lại "Voi ma mút là của tớ"
Sao nó nhỏ vậy các bác ? Mình tưởng nó to như mấy con trong Chúa tể của những chiếc nhẫn cơ.
Khà khà, sau này mình sẽ được nếm đặc sản "thịt voi ma-mút" 😁
cuongcuTKH
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi nhân bản vô tính voi ma-mút xong, chúng nó sinh con đẻ cái, xong, chuyển qua Việt Nam đưa vô mấy hàng đặc sản. Xong.
Ma-mút 7 món, Lẩu ma-mút, Gỏi ma-mút, ma-mút nấu lá lồm, vân vân... Ngon phết! 😁
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@cuongcuTKH Chỉ có 1 con để nhân bản thì ko thể sinh sản đc

Sent from my Ne Xợt
cuongcuTKH
ĐẠI BÀNG
11 năm
@M3ga Hề hề, đang giả định vậy mà, người ta tìm ra con đực (hoặc cái) thì biết đâu đấy lại tìm ra con giới tính kia.
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@cuongcuTKH Tìm đc 2 con cũng ko thể duy trì đc lâu vì chỉ có 2 nguồn gen -> quan hệ cận huyết -> thoái hóa . Nói chung ko có cơ hội khôi phục đc loài voi ma mút đâu , chỉ có cách dùng pp nhân bản vô tính để duy trì sự tồn tại thôi và như thế có nghĩa là voi ma mút sẽ ko bao h ra khỏi khu vực thí nghiệm.
1 quần thể phải có 1 số lượng nhất định thì mới tự duy trì đc theo cách bt là sinh sản , trong sách sinh lớp 12 có đấy

Sent from my Ne Xợt
@M3ga Chưa kể đến cả môi trườg sống + điều kiện thời tiết nữa. Nói chung là quá đen cho mấy ẻm ma mút.
Nhân bản ra chú voi mamut to như ... con chó thì hay
galaxy92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay quá, nhân bản vô tính thôi.
soackvm
TÍCH CỰC
11 năm
ảo tưởng sức mạnh :
Rất tốt, đỡ phải vất vả tìm dâu vs lùa hươu 😃
dù có nhân bản đc thì chắc gì nó sẽ sống đc vs môi trường và khí hậu ngày càng biến đổi như thế này
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sắp tìm ra máu khủng long bạo chúa...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019