Phí sửa chữa iPhone Xs Max có thể bằng 1 chiếc iPhone 7 plus

Hassler
21/9/2018 10:4Phản hồi: 188
Phí sửa chữa iPhone Xs Max có thể bằng 1 chiếc iPhone 7 plus
Trong không khí hồ hởi háo hức của nhiều người khi các dòng iphone Xs, Xs Max hay Xr đang được nhập về và bắt đầu đến tay những người dùng đầu tiên thì có một vài điều không lấy gì làm vui vẻ dành cho đội hậu đậu sau khi các bạn đọc tin này. Giá sửa chữa của 2 dòng điện thoại Xs và Xs Max nếu tính ra giá điện thoại cũ ở Việt Nam có thể tương đương với giá của 1 chiếc iphone 8 hoặc 7 plus đang có trên thị trường.

Thông tin này được public trên trang web của hãng Apple luôn, tuy nhiên chắc nhiều người cũng không để ý đến vụ này bởi máy đã có đến tay đâu mà hỏng? Nhưng nói gì thì nói nếu bạn thuộc đội hậu đậu lóng ngóng thì tốt nhất nên kiếm 1 cái ốp kiểu UAG hay những dạng tương tự để bảo về mấy chục triệu của mình.

Trên đây là screenshot mình mới chụp ở trong iPhone Service pricing, giá dịch vụ tại Mỹ, chưa biết ở Việt Nam thế nào, cái này chắc phải hỏi FPT shop nơi cung cấp sản phẩm chính hãng của Apple mới rõ.

Các bạn có thể xem link full các giá sửa chữa ở đây: iPhone Service pricing
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng những con giời vào than hút máu 😁
@Hero of Newage Hút cái gì bâh giờ sách tiền mua con nào ngon mới ra cũng trên 20 chai, vài tháng rớt thê thảm
@Hero of Newage Hút máu
@Hero of Newage Hút máu vc :D
_hmpc_
ĐẠI BÀNG
6 năm
@killerman2005 wtf vài tháng??! Thôi! Đúng như cái tên 2k5! Xem ipx kìa giờ này hàng mới đang chênh giá so vs lúc ms ra 1 năm trc là 4tr nhá!!!!
Kinh thật sao mắc dữ vậy cái màn hình ko hơn 7 tr
@gadem 40 tr là ảo nha bạn
@Đạt Phít Một Phí ép kính hay linh kiện là do màn đắt, làm hư màn đền cao nên phí sẽ đắt nha bác 😃
Bác so thì hay so chính hãng thôi
Ví dụ màn Note5 giá 3 củ (chỉ có màn xịn chứ màn lô đào đâu ra) hãng cũng hơn giá này tí)
Chứ iphone cùng thời bác phải so với dòng plus vô thay chính hãng 😃
Chả rẻ đâu nha. Ngay cục pin ip đợt thay ios 11 làm đơ cũng 79$ chứ rẻ zi 😃 may táo trợ giá + thuế má còn gần 800k đó chứ
@writedung Thì t đang so giá thị trường chứ hãng thì apple đâu mềm. Giá màn cao dẫn đến phí ép cao do rủi ro nó như mũi tên 2 chiều vaayk nhưng bản chất màn ss cũng đắt và hiếm hơn màn ip nhiều
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@writedung IPX h làm j có màn lô hả bác. Bác kiếm hộ e cái màn lô của IPX cái 😃).
Làm quả ốp 3k$ nữa thì … yên tâm
westerners
TÍCH CỰC
6 năm
Hư rồi mua cái mới, sửa làm gì.
Samsung vừa có chương trình đổi Máy Tính Bảng cũ lấy máy mới bù thêm 4 trụi kìa. Có ai đi đổi ko.
Yêu cầu màn hình còn nguyên. Máy hư hỏng, ko lên hình vẫn đổi được.
@westerners Lộ liễu vl
_hmpc_
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bruce Wayne USA Thật! lộ liễu vcđ 😁
westerners
TÍCH CỰC
6 năm
@kuraj Trời ơi bn người ko thấy chỉ mình bạn thấy. Thiên tài thiên tài 😁
westerners
TÍCH CỰC
6 năm
@Bruce Wayne USA Nghe đứa bạn nói có chương trình đó. Sẵn cmt cho ai chưa biết thôi.
Chứ mình yêu iPhone ze ze ze 😁
Điện thoại ngàn đô thì giá sửa chữa phải tương xứng chứ 😁
Tim Cook: Các bạn phải chơi theo luật của tôi. Mà thật ra tôi có bắt ép các bạn phải mua đâu

iFan:
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@bud's Thế sai gì à?
ngocb2
TÍCH CỰC
6 năm
Hãy cảnh giác với chính sách bảo hành của FPT shop. Khi gửi fpt bảo hành hãy gọi trực tiếp lên apple việt nam để kiểm tra xem fpt có báo cáo lên apple hay không, rất có thể fpt sẽ không bảo hành chính hãng cho bạn. Tôi đã bị 1 lần với con iphone 7. Tôi chỉ biết sự việc khi apple việt nam thông báo số imei của tôi không được gửi về hãng
_hmpc_
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngocb2 FPT nó thế mà bạn! Bố láo vcđ!!! Trc mik có mua con ipx chính hãng tem fpt hồi ipx mới ra. Về check các kiểu rồi mới thấy mã ll/a! Mà rõ ràng mik mua hàng chính hãng vn/a các thứ. May cho nó là ll/a không thì chết 😁
@TonyHo_2295 Fpt từ lâu vẫn bán mã LL và TH mà bác... Qtr là đc bảo hành thì đâu cũng như nhau mà...nó mà làm ăn k tốt thì kể mã vn nó vẫn thế thôi 😆
À mà nghe đồn đợt này fpt lắm phốt lắm, thái độ phục vụ kém,vào mua máy như đi ăn xin k bjet có phải k?
Tonkenn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đạt Phít Một fpt thì nào giờ vẫn vậy cậy thế nhà phân phối độc quyền của apple cái vênh mặt xem người tiêu dùng như đám khờ khạo ,gần đây tung phốt liên tục, a e cẩn thận
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
Có bác nào biết cách bảo hành iphone xách tay ko ạ !?
Mình có iphone X lỗi sản xuất ko biết bảo hành thế nào 😔
@tuxedo198x Có hoá đơn mua máy bên apple store thì đem cả máy với hoá đơn ra đó mà làm việc, còn mua cửa hàng nào thì ra đó khiếu nại, phần trăm cao là ăn hành thôi 😃
@tuxedo198x Hàng xách tay giờ cũng được bảo hành chính hãng, miễn là máy chưa mở, lỗi ko fải do người dùng, mang qua 4 Yết Kiêu :rolleyes:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@tuxedo198x Muốn nhanh kiếm nơi bảo hành dịch vụ ấy bác, nếu bác k có hóa đơn hay k đủ điều kiện bh thì có thể làm dịch vụ ngoài.giá thì tùy tìn trạng máy thôi... Bọn dịch vụ nó móc nối cả nên đổi máy mới dễ hơn mình.
Nếu cái màn hình với cả cụm cảm biến và camera trước thì giá đó chấp nhận đc.
@Chau Duc Dung Chỉ màn hình thôi nhé đọc kĩ đi bạn
@Võ Thành Quân Tất nhiên mình biết nên chỉ nói “nếu” thôi.
@gadem Dù sao nó chiếm đến 1/3 tổng chi phí của máy thì cũng bất hợp lý.
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@Chau Duc Dung máy nào thì cái màn hình nó cũng chiếm 1/3 rồi bạn nhé. Bất cứ dòng máy nào cũng thế
Huy Hào
TÍCH CỰC
6 năm
Nghỉ luôn. Theo tới đây là đuối rồi.
Giá sửa chữa cho bộ 3 iP mới này cao ghê!
Với ifan thì nhiêu đó ăn thua gì. Xoã đi.
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@hoa su nha nang đúng. ăn thua j. Nhạt toẹt.
Đúng là đại đế...cái gì cũng không thể có giá của kẻ tiểu nhân 😁
@Khẩu trang xanh Đóng tiền nhà trọ đi bạn, nợ gì mấy tháng chưa trả.
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@hoa su nha nang Nợ tiền cước chưa thanh toán kìa
oldman20
TÍCH CỰC
6 năm
@Khẩu trang xanh đại để muôn năm, muốn nằm... kkk
ps: bệnh vc
@oldman20 thằng rọ mõm xanh này là 1 con cừu chính hiệu mà , giá có mà 1000,01 $ nó cũng bảo là rẻ
HV889
ĐẠI BÀNG
6 năm
màn của apple lúc nào cũng cao, có khi bằng nửa giá trị món đồ. Từ màn macbook cho tới iphone, ipad
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@HV889 màn samsung nó còn bằng mua cả cái máy luôn chứ đừng nói là 1 nửa 😆.
nguyendata
TÍCH CỰC
6 năm
mình mới mang sợi cáp ra fpt đổi trả bảo hành đây. mới sài mấy tháng mà đã bị Ôxi hoá rồi. ko biết đổi trả bảo hành sợi cáp iphone đó có chính hãng hay ko nữa.. Căng ak nha.
Còn iPhone Xs Max lấy về trắc chăm sóc nó còn hơn trăm sóc người yêu luôn quá. ko là tốn 1 khoảng chi phí ak.
Peaceofday
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baohen1510 Mua 1 cái máy giống như đi làm nô lệ cho nó vậy bạn. Hàng cả nghìn đô la mà phụ kiện ko có cái nào sài ngon hết là sao, đổi sạc đổi cả cáp. Mua hãng khác cho bớt lăng tăng ông à. Quan trọng cái điện thoại có cái app mình cần, học bài, đọc báo, làm việc phục vụ cho mình. Chứ mua máy về ngồi mà lo nghĩ thấy khổ quá vậy bạn.
@Peaceofday Không riêng gì mình đâu bạn . Rất nhiều member tinhte mua về hầu như ko xài phụ kiện theo máy . mà đem bán lại , mua bên thứ 3 xài ngon hon . Duyluan từng làm một bài review về phụ kiện apple rồi
https://tinhte.vn/threads/apple-lam-may-tot-nhung-phu-kien-thi-do-moi-anh-em-chia-se-giai-phap.2686790/

Còn sạc theo máy output chỉ 5v-1A nên sạc rất lâu . Trước đây dòng plus pin 2700mAh mà sạc hơn 3h . Bây giờ pin lên gần 3200mAh chắc sạc phải hơn 3h30 . không mua cục sạc ipad hay bên thứ 3 ngồi đợi oải chết
Huu90bk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuonguyenkt nghĩ như bác thì ko nên mua
@baohen1510 Mình toàn lấy sạc ipad sạc cho iPhone rất nhanh còn sạc theo máy quăng 1 đống ko thèm đụng đến
nếu hư cái loa thôi thì thay $599 ư, số lượng mua máy mới sẽ tăng lên :p
Hút như kotex.có lẽ nên làm mấy cái ốp lưng hình bvs hoặc hình nền bvs
Có bác nào mua chưa?
:p
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@phuthuytho @toihoihan22
@toihoihan22 Ngờ u còn thích đú, ai mà không biết màn ipx nó cong, nhưng cong là cong phần dưới mép màn hình.
Còn sọc là vô tới viền đen, vậy sao k sọc hết phần viền đen luôn đi ăn vào có tẹo vậy trẩu :D giải thích hộ a cái nào
@Bruce Wayne USA Thôi càng nói càng lòi cái ng* của m. Người mua dính con sọc đó được đổi máy mới rồi. M đừng nên nói gì nữa :D
@toihoihan22 Lý sự cùn thì cút đi cho đẹp trời, anti cuồng đi đâu cũng gặp dấu răng :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019