Phiên bản nâng cấp từ LG V10 sẽ sớm xuất hiện

Didu
28/7/2016 8:20Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi có ai xài V10 mà bị lỗi gì ch ạ 😔 tại mình xài 2 máy của LG r mà vẫn ch lỗi gì đang tính lên LG tiếp =)) tiện thể cho hỏi nghe nhạc ko xài module của G5 hay ko v :3
@Jayr Nguyễn
Nghe nhạc ko sài module mình nghĩ cũng bt vì ko thấy nhấn gì cào đó. Nhưng module lại khác, nó có B&O thì lại quá đỉnh cao Audio, nhược điểm là module đí quá đắt :p
Binpro1001
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bữa có offline con này ở Tinhte. Ngoài cái nghe nhạc và chụp hình khá ngon ra thì cũng bt. Không biết máy lúc đó tn nhưng mình thử cầm 2 con thì cả 2 con đều thấy chậm chậm, giật giật chứ k có trơn tru. Mở cái app camera cũng thấy hơi chậm. Đã thử qua G4 và thấy vấn đề pin là tệ nhất. Riêng con V10 thì có cái màn hình bé tí ở trên là độc đáo nên có lẽ sẽ có 1 số bạn thích mà mua về nghịch, nghịch xong mấy hôm thì chắc lại thấy nó bt chứ k có nhìu tính năng ngon lành như màn hình cong ss edge. Ra thế hệ sau chắc cũng ế dài ở VN vì lúc đó ss ra note 7 thì note 5 sẽ giảm giá=> ae lại đổ lúa mua note 5 thui( e cũng tính làm thế..hehe)
meigyoku
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy thằng chê v10 chẳng qua là seeders của Ss hoặc iphone, tệ hơn là bọn seeders chuyên nhập hàng TQ bán. Anh đang dùng Lg g4, vợ đang dùng Lg v10. G4 nhanh hết pin hơn v10 một chút, còn lại đều ngon hết. Nhưng 2 máy này nếu hỗ trợ sạc nhanh ( hơn 1 tiếng là đầy) cấu hình cao, màn hình sắc nét, chụp hình tốt lại ít tiền LG G4 chỉ có 3 triệu 2 , LG V10 bây giờ còn 5 triệu 8 quá rẻ để mua.
Diễn đàn này bây giờ toàn để bọn xít đờ thao túng, xưa mới thành lập diễn đàn ít có bọn này, chơi rất vui.
autoengine
TÍCH CỰC
8 năm
@meigyoku Vậy có bao h anh nghĩ tại sao con V10, hay G4 nó tụt giá thảm hại như thế k ? Tôi thì nghĩ ngược lại mới đúng, diễn đàn bây h toàn bọn đầu óc dẩm cuồng 1 thương hiệu, cái gì chúng nó khen lên mây thì fail thảm hại, mà trong đó g4, v10 hay mới đây là con g5 thuộc hàng tiêu biểu nhất.
Tất nhiên vs cái giá tầm 6tr bây h của v10 cũ thì k cần bàn rồi, nhưng theo anh thì ng ta nhập nó ở đâu về ?
@autoengine V10 máy trần còn 5.8tr cho bản mỹ. Còn nhập ở đâu về thì cái đó bạn đã biết rồi mà. Chung quy là xách tay mỹ quá cảnh tại thâm quyến trước khi về vn. Còn nó làm gì ở tq thì có trời mới biết😁:D :D:D:D:D
@Phongnguyen286 Chốt câu cứ ra chính hãng mà xài . không chơi với xách chân . bác nói dư lày e
Lung lay ý định mua v10 xách tay . mà thay vào đó sẽ lao động hăng say chờ đợi thế
Hệ lg dòng v tương lai
@NgọcĐứcĐẹpTrai M đang xài v10 CH. Xách tay thì hên xui lắm mà số m đen lấy con h960 bị bóng mờ, hên là mua CH nên dc LG bảo hành thay free ko là mất thêm mớ. Chốt lại là cứ CH mà nện có gì dễ nc.
meigyoku
ĐẠI BÀNG
8 năm
@autoengine Hàng nhập về đa số gia công từ Tàu. Nhưng sony, ss, iphone sản xuất tại Tàu vẫn khác với các thương hiệu không tên tuổi sx tại Tàu.
Nhiều người nói ko dám chơi với hàng xt, mình thì toàn chơi hàng xt, mua ở cửa hàng được bảo hành 3 tháng phần cứng. Quá thừa cho một chiếc điện thoại. Mà mấy ông seeders có tâng bốc trên các forum thì cũng phục vụ một số ít người dùng điện thoại. Vì người đọc diễn đàn không nhiều đâu, đa số họ mua theo người khác mà họ nhìn thấy dùng tốt. Ra đường đa số thấy dùng Ss, iPhone, một số ít dùng Asus, Lg thì quá ít(quảng cáo kém). Do chính sách quảng cáo của mấy hãng và tâm lý coi là sành điệu. Nhiều người chỉ có biết nghe gọi là chính cũng mua iphone hơn chục triệu cho bằng với người ta. Ra thế giới di động thấy nhiều người trả góp điện thoại vào cuối tháng. 😃 Nghèo cứ nghèo mãi.
Em đang cực hài lòng với V10 và ko hề có ý muốn lên G5. Nếu có bản nâng cấp của V10 sẽ nghiên cứu (khi giá nó hạ hoặc mua hàng cũ cũng ko muộn)
Stevenytu
TÍCH CỰC
8 năm
V10 tốt, bây giờ hồng nhan bạc mệnh quá, giá thấp òm
1shot
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình cũng đang dùng LG V10, bản hongkong dùng cực ổn, ko hở sáng, nắp da, ko bóng mờ. đáng tiền
đúng rồi. ko chuyên sâu. nhưng họ đánh giá phần âm thanh rất kĩ càng. bên phonearena thì chỉ đo hiệu điện thế đầu ra của lỗ 3.5 và độ ồn của loa ngoài. nhưng gsm thì họ làm rất chi tiết. okay. headfi mình cũng lên r. khi mình mua 1 smartphone mình sẽ xem kĩ từ a-z. từ chất lượng camera, khả năng nghe nhạc, chất lượng build. mình lang thang hết ifixit, phonearena, gsmarena và cả headfi. iphone bao h chả đc đánh giá cao. trên head-fi họ có nói âm thanh trên iphone rất sạch, thoáng. mình ko có so các đời ip vs nhau. hãy cứ so vs các hãng khác thì biết nhé. anti cứ chửi cửa rủa Apple đi. nó làm đc lâu rồi giờ các hãng mới chạy theo. 😃 từ chuyện trang bị DAC rời, cổng hết nối nhắm mắt cắm chiều nào cũng đc,...
amour_bk
TÍCH CỰC
8 năm
V10 ver 2 mà màn 57++ phím chức năng ngoài màn hình thì ngon.
quanaoredep
ĐẠI BÀNG
8 năm
Diễn đàn giờ seeder samsung đông vãi, hôm bữa có mượn nghe nhạc thử bằng tai nghe trên con iphone 6 lock của thằng bạn, so với con galaxy s6 của mình phải nói chỉ muốn quăng luôn cái máy mình vào tường. Nghe bằng tai nghe galaxy s6 đó nghe.

trong video này thì người đánh giá htc 10 là âm thanh ngon nhất

trong 6s và V10
thqt1b
TÍCH CỰC
8 năm
M quả thật ko có chút cảm tình với bọn tàu khựa. Xài hàng của tàu, quả thật chưa bao giờ xuất hiện trong suy nghĩ của mình. Thứ nhất là về độ bền, thứ 2 quan trọng hơn - là về chính trị. Nó lấn đất của mình, ko có lí do gì m lại đi mua hàng của nó.
@thqt1b vậy thì bạn ngừng xài mọi thứ đi là vừa. vì hãng chính hãng, xịn trong tâm trí bạn, thứ bạn sd nó vẫn đc sx ở TQ mà. như thế tức là vẫn có dính níu đến tàu rồi. bọn samsung, lg, xây nhà máy bên tq, thuê công nhân tq. tức là phải đóng tiền thuế hàng năm, tiền lương cho công nhân thì mới ra đc cái máy bán cho bạn. bạn mua máy tức là giúp công ty đó đóng thuế cho TQ, trả lương cho công nhân người TQ. tiền đó của bạn cũng giúp TQ mua tàu đánh VN đấy nếu bạn nghĩ thế. như vậy là tiền của bạn vẫn có phần của TQ đúng ko? vậy tại sao bạn vẫn mua? còn nếu nói về độ bền. ko đánh giá đc gì nhé bạn. tàu nó thừa sức làm hàng xịn dùng chục năm cho bạn. vấn đề bạn có tiền ko? hàng đó của nó giá cũng chát lắm. ok. hơn nữa theo mình nghĩ thì dân công nghệ ko bàn chính trị. cái gì tốt cái gì hay thì dùng thôi. nghĩ nhiều làm gì ;)
thqt1b
TÍCH CỰC
8 năm
@caocaolatre199x Bạn đã nói thế thì m cũng chịu. quan điểm ko giống nhau, tranh luận mất cái vui. Đợi khi tàu nó vào làm tổ trong này, bạn rủ nó bàn công nghệ nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019