Philips Momentum 436M6VBPAB: Màn hình máy tính 4K hỗ trợ HDR với độ sáng 1000 nit

agp8x
23/4/2018 3:44Phản hồi: 33
Philips Momentum 436M6VBPAB: Màn hình máy tính 4K hỗ trợ HDR với độ sáng 1000 nit
Philips vừa trình làng dòng màn hình máy tính với cái tên dài một cách xuất sắc là Momentum 436M6VBPAB. Bên cạnh cái tên chắc có lẽ ai cũng nhớ ngắn gọn là Momentum, điểm nhấn của sản phẩm này chính là tấm nền 4K 43 inch hỗ trợ HDR với độ sáng ấn tượng đến 1000 nit.

Momentum 436M6VBPAB là một trong những dòng màn hình máy tính hiếm hoi hiện nay được chứng nhận HDR1000, với khả năng trình diễn nội dung HDR với độ sáng tối đa 1000 nit. Đây cũng là tiêu chuẩn hình ảnh HDR cao cấp nhất dành cho màn hình, thấp hơn là HDR600 và HDR400. Dĩ nhiên, chúng ta cũng sẽ có công nghệ Ambiglow đặc trưng của Philips.

Hướng đến tối tượng người dùng đồ hoạ, Philips cho biết màn hình mới của mình hỗ trợ 97,6% dải màu DCI-P3. Công nghệ làm tối cục bộ local dimming vốn chỉ thấy ở TV cũng được đưa vào Momentum, kết hợp cùng công nghệ tấn nền MVA nhằm tối ưu độ sâu màu đen và tăng cường độ tương phản. Tấm nền của Momentum là loại 8 bit, nhưng dùng thuật toán để thể hiện được 10 bit màu (8 bit + FRC). Về cổng kết nối, hãng cung cấp khá đầy đủ với HDMI 2.0, DisplayPort 1.2, mini DisplayPort và cả USB-C.

Tạm thời vẫn chưa biết giá và ngày bán chính thức của Philips Momentum 436M6VBPAB.

Theo Techpowerup
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cứu em. Em đang xây 1 cấu hình máy văn phòng, tầm 7-8 tr. (nói chung càng rẻ và càng mạnh càng tốt 😁)
Các bác xem cấu hình thế đc chưa nhé, ko cần ổ cứng vì e có rồi.
Các bác xem giúp em khẩn trương, vì em sắp mua rùi ạ. Em cảm ơn :D

Em nhờ 1 tí thôi nhé (3 ngày) :D
darkseidDC
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard bạn nên dùng ryzen 3 or 5 đời 2 mới ra , gpu khá khỏe thỉnh thoảng chơi csgo hay dota 2 lol max setting khá tốt 😆 i3 thì khả năng nâng cấp card rời tốt hơn nhưng gpu chỉ tàm tạm thôi khá yếu
@darkseidDC Ryzen 3 sợ ko tương thích với Hackintosh và Ubuntu. Mình định cài thêm Ubuntu, (hackintosh thì để sau nếu có tgian). Game thì tớ ko chơi mấy 😁 :D
bluewind27
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard SSD là 1 đầu tư rất đáng tiền, không phải tự nhiên giá no cao như vậy đâu
@bluewind27 Like, sẽ đầu tư 1 ssd 120 GB (boot win + Ubuntu) kèm HDD 500GB đang có để lưu dữ liệu các thứ 😁 :D
Cho hỏi ai ở đây có thật sự dùng tới độ sáng 1000 nit ko nhỉ ?? không thấy mỏi mắt khi nhìn vào cái màn hình quá sáng hả :v
@Hồ Đăng Khoa 😆 đang dùng màn hình máy tính ở độ sáng thấp nhất (LG24MP88)
@Hồ Đăng Khoa Lúc xem phim ảnh thì cứ bật lên là thấy khác biệt ngay. Cái màn tối mù nhìn rất chán đời
euxeon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hồ Đăng Khoa Bác dùng trong phòng thoáng cửa sổ rộng thì biết liền
😁 kết nhất là ambilight
1000 nit chi vậy
Có bao giờ ra ngoài trời đâu
@NguyễnDuyĐạt =))))
@NguyễnDuyĐạt một thông số chỉ để quảng cáo mà...
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
các bác cứ quất ngay con Dell P4317Q 43 inches , bảo đảm ko hối hận 😁
voanhtu28
ĐẠI BÀNG
6 năm
mấy thứ bác tính ở trên là chưa có win10+office, bác dùng cá nhân thì được chứ mua cho tổ chức, cơ quan số lượng nhiều, giá trị bản quyền phần mềm vi phạm trên 50 triệu có thể sẽ bị xử lý hình sự đó nhé, bác tham khảo vnexpress nhé https://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/vi-pham-ban-quyen-phan-mem-co-the-bi-xu-ly-hinh-su-1511717.html
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@voanhtu28 Dùng WPS office, bản free chịu khó tắt quảng cáo chút..dùng nhẹ và hay hơn MS office..Mỗi tội chỉ có word excel pp
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
ổ cứng không phải ssd thì nên gắn 8G ram nhé, 4G mở 1 số file exel nặng là treo máy, nên có thêm UPS
bluewind27
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lnndinky Tiền đâu bù vô UPS trong khi cơ bản còn thiếu
MasaruHN
ĐẠI BÀNG
6 năm
43'' mới phê được, 32" vẫn toét mắt lắm 😃
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác cho em hỏi bằng tài phép nào mà đăng nhập TT bằng ĐT được vậy?
iMac Pro màn 500 nit thôi.Bác này chơi lớn 1K nit.Em xin dơ tay rút lui thôi
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
chìu nay trúng vietlott sẽ mua 1 con để tập vẽ paint

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119